భారీ వర్షాలు: తేని జిల్లాలో వరదలు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 19, 2023 | 01:25 PM

తేని జిల్లాలోని పలు ప్రాంతాల్లో ఆదివారం సాయంత్రం నుంచి సోమవారం ఉదయం వరకు కురుస్తున్న భారీ వర్షాలకు వైగై డ్యామ్ నీటిమట్టం పెరిగింది.

భారీ వర్షాలు: తేని జిల్లాలో వరదలు

పారిస్ (చెన్నై): తేని జిల్లాలోని పలు ప్రాంతాల్లో ఆదివారం సాయంత్రం నుంచి సోమవారం ఉదయం వరకు కురుస్తున్న భారీ వర్షాల కారణంగా వైగై డ్యామ్ నీటిమట్టం 66 అడుగులకు చేరుకుంది. దీంతో డ్యామ్ పరిసర ప్రాంతాల ప్రజలకు వరద ముప్పు పొంచి ఉందని హెచ్చరికలు జారీ చేశారు. పశ్చిమ కనుమలు ఎక్కువగా ఉన్న ప్రాంతాల్లో ఎడతెరిపి లేకుండా వర్షాలు కురుస్తున్నాయి. తేని, దిండుగల్, మదురై జిల్లాల్లో రాత్రి కురుస్తున్న వర్షాలకు లోతట్టు ప్రాంతాల నుంచి వచ్చే ప్రధాన రహదారులన్నీ జలమయమయ్యాయి. వర్షాల కారణంగా ఈ మూడు జిల్లాల్లోని చెరువులు, వాగులు, రిజర్వాయర్లలో నీటి మట్టాలు పెరుగుతున్నాయి. సోతుపరైలో 126, తేక్కడిలో 108, వీరపాండిలో 105, పెరియార్ డ్యామ్ ప్రాంతంలో 83, షణ్ముగ నదిలో 85.5, అండిపట్టిలో 87, అరణ్మనైపుదూర్‌లో 93 మి.మీ. పెరియార్ డ్యామ్ నిండడంతో సోమవారం 1,500 క్యూబిక్ అడుగుల అదనపు నీటిని విడుదల చేస్తున్నారు. అలాగే వైగై డ్యామ్ నీటిమట్టం 66 అడుగులకు పెరగడంతో చుట్టుపక్కల ఐదు జిల్లాలకు తొలి రౌండ్ వరద హెచ్చరికలు జారీ చేశారు. మరోవైపు బోడి సమీపంలో భారీ వర్షం కురవడంతో బోడిమెట్టు ఘాట్ వద్ద వాహనాల రాకపోకలు తాత్కాలికంగా నిలిచిపోయాయి. అదేవిధంగా వరదల కారణంగా కుంభకరై మరియు సురిలి జలపాతాలలో పర్యాటకులు స్నానాలు చేయడం నిషేధించబడింది. మరో రెండు రోజులు వర్షాలు కురుస్తాయని వాతావరణ శాఖ హెచ్చరించడంతో తేని జిల్లాలోని పలు ప్రాంతాల్లో ప్రభుత్వ రవాణా సంస్థ బస్సు సర్వీసులను తాత్కాలికంగా తగ్గించింది. ఈదురు గాలులతో కూడిన వర్షం కారణంగా జిల్లాలోని పలు ప్రాంతాల్లో విద్యుత్ సరఫరా నిలిచిపోయింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 19, 2023 | 01:25 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *