అరవింద్ కేజ్రీవాల్: కేజ్రీవాల్ రెండోసారి ఈడీ విచారణకు గైర్హాజరు.. కారణం ఇదేనా?

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 20 , 2023 | 03:49 PM

సన్నిహిత వర్గాల సమాచారం ప్రకారం, మద్యం పాలసీ కేసుకు సంబంధించి ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్ రెండోసారి ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) సమన్లను దాటవేసే అవకాశం ఉంది. ఈ మేరకు…

అరవింద్ కేజ్రీవాల్: కేజ్రీవాల్ రెండోసారి ఈడీ విచారణకు గైర్హాజరు.. కారణం ఇదేనా?

అరవింద్ కేజ్రీవాల్ ఈడీ సమన్లను దాటవేసేందుకు: సన్నిహిత వర్గాల సమాచారం ప్రకారం, మద్యం పాలసీ కేసుకు సంబంధించి ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్ రెండోసారి ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) సమన్లను దాటవేసే అవకాశం ఉంది. ఈ మేరకు ఎన్డీటీవీ కథనం పేర్కొంది. విపాసన సెషన్‌కు మాత్రమే ఆయన గురువారం విచారణకు హాజరుకావడం లేదని నివేదిక వెల్లడించింది. నిజానికి ఈ విసన సెషన్‌లో పాల్గొనేందుకు కేజ్రీవాల్ మంగళవారమే వెళ్లాల్సి ఉండగా.. ‘భారత్ అలయన్స్’ సమావేశం నేపథ్యంలో ఆయన ప్లాన్ వాయిదా పడినట్లు సమాచారం.

నిజానికి.. నవంబర్ 2న విచారణకు హాజరుకావాలని ఇప్పటికే కేజ్రీవాల్‌కు ఈడీ సమన్లు ​​జారీ చేసింది.అయితే.. ఈ సమన్లు ​​చట్టవిరుద్ధమని పేర్కొంటూ ఆయన విచారణకు వెళ్లలేదు. సమన్లు ​​అందుకున్న రోజే ‘కేజ్రీవాల్‌ను అరెస్టు చేసే అవకాశం ఉంద’నే ఊహాగానాలు ఊపందుకోవడంతో.. రాజకీయ ప్రేరేపణతో ఈ సమన్లను వెనక్కి తీసుకోవాలని కేజ్రీవాల్ కూడా డిమాండ్ చేశారు. ఈ నేపథ్యంలో ఈడీ ఆయనకు రెండోసారి సమన్లు ​​జారీ చేసింది. గురువారం (21/12/23) విచారణకు హాజరు కావాలని చెప్పారు. అయితే, ఈసారి కూడా, కేజ్రీవాల్ ఈ సమన్లను సీరియస్‌గా తీసుకోలేదని, ఎన్‌డిటివి నివేదిక ప్రకారం, 10 రోజుల ధ్యానం కోసం ఒక గుర్తుతెలియని ప్రదేశానికి వెళ్లాడు.

కాగా, ఈ ఏడాది ఏప్రిల్‌లో సీబీఐ సమన్లు ​​జారీ చేసినప్పుడు, కేజ్రీవాల్ విచారణకు హాజరయ్యారు. ఆ సమయంలో సీబీఐ అతడిని తొమ్మిది గంటల పాటు విచారించింది. ఈ విచారణపై అప్పట్లో కేజ్రీవాల్ మండిపడ్డారు. సీబీఐ తనకు 56 ప్రశ్నలు అడిగానని, అవన్నీ బోగస్ అని ఆరోపించారు. వారికి వ్యతిరేకంగా తమ వద్ద ఒక్క ఆధారం కూడా లేదని అన్నారు. మరోవైపు ఈ మద్యం పాలసీ ద్వారా ఆప్ ప్రభుత్వం ఎన్నికల కోసం కోట్లాది రూపాయలు వసూలు చేసిందన్న ఆరోపణలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. ఈ కేసులో మాజీ డిప్యూటీ మనీష్ సిసోడియా, రాజ్యసభ ఎంపీ సంజయ్‌సింగ్‌ను అరెస్ట్ చేశారు. అయితే, ఈ ఆరోపణలను ఆప్ తీవ్రంగా ఖండిస్తోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 20, 2023 | 03:49 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *