భారీ వర్షాలు: భారీ వర్షాల కారణంగా దక్షిణాది జిల్లాలు అస్తవ్యస్తంగా ఉన్నాయి

– ఆ నాలుగు జిల్లాలు మూడో రోజు అంధకారంలో ఉన్నాయి

– 70 పడవలతో తూత్తుకుడిలో సహాయక చర్యలు

– జల దిగ్బంధంలో శ్రీవైకుంఠం వాసులు

– హెలికాప్టర్లలో ఆహార పొట్లాల పంపిణీ

– 11 వేల మంది సురక్షిత ప్రాంతాలకు

– రెండో రోజు విమాన, బస్సు సర్వీసుల రద్దు

– అధికారులతో గవర్నర్‌ సమీక్ష

– నేడు స్టాలిన్‌ పర్యటన

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): తిరునల్‌వేలి, తూత్తుకుడి, తెన్‌కాసి, కన్నియాకుమారి జిల్లాల్లో కుండపోత వర్షాల కారణంగా అంతరాయం ఏర్పడింది. మూడు రోజులుగా వరద నీటిలో కొట్టుకుపోతున్నారు. ప్రభుత్వం అనేక రకాల సహాయక చర్యలు చేపట్టినా అవి ఏమాత్రం సరిపోవడం లేదన్న విమర్శలున్నాయి. నాలుగు జిల్లాల్లో వరదల కారణంగా పది మంది చనిపోయారని, ఈ సంఖ్య మరింత పెరిగే అవకాశం ఉందని ప్రభుత్వం ప్రకటించింది. తిరునల్వేలి, తూత్తుకుడి జిల్లాల్లో 25 శాతం వరద ప్రభావిత ప్రాంతాలు కోలుకున్నట్లు తెలుస్తోంది. మూడు రోజులుగా భయాందోళనలకు గురవుతున్న వరుణదేవుడు కాస్త విరామం తీసుకుని నాలుగు జిల్లాల్లో చిరు జల్లులు మాత్రమే కురిశాడు. ఈ జిల్లాల్లో 12 మంది మంత్రులు, ఐఏఎస్ అధికారులు, ఆర్మీ, ఎయిర్ ఫోర్స్, నేవీ సభ్యులు సహాయక చర్యల్లో చురుగ్గా పాల్గొంటున్నారు. అదే సమయంలో ప్రధాన ప్రాంతాల్లో ఇప్పటికీ రోడ్లపై మోకాళ్లలోతు వరద నీరు ప్రవహిస్తోంది. అరవై శాతానికి పైగా ప్రాంతాల్లో గత మూడు రోజులుగా విద్యుత్ సరఫరా లేకపోవడంతో ప్రజలు అంధకారంలో మగ్గుతున్నారు. తిరునల్వేలి జిల్లాల్లో గత రెండు రోజులుగా పొంగి ప్రవహిస్తున్న తామ్రభరణి నది కాస్త నెమ్మదించింది. తిరునల్వేలి కార్పొరేషన్‌లో మూడు నాలుగు అడుగుల వర్షపు నీరు వరదలా ప్రవహిస్తోంది. తెన్కాశి, నాగర్‌కోయిల్, మదురై, పాపనాశం తదితర ప్రాంతాల నుంచి రాకపోకలు నిలిచిపోయాయి. తిరునల్వేలి జంక్షన్ వద్ద ఏడు అడుగుల లోతులో నీరు ప్రవహిస్తోంది. తిరునల్వేలి నగరంలోని పట్టాలు ఇంకా ప్రవహిస్తుండడంతో మంగళవారం కూడా రైలు సేవలను నిలిపివేశారు.

తూత్తుకుడిలో పడవల ద్వారా రవాణా…

తూత్తుకుడి జిల్లాలో తూత్తుకుడి, శ్రీవైకుంఠం, కాయల్‌పట్టణం, తిరుచెందూరు తదితర ప్రాంతాల్లో 93 సెంటీమీటర్ల వరకు వర్షం కురవడంతో లోతట్టు ప్రాంతాలన్నీ నీటిలో మునిగిపోయాయి. ప్రధాన రహదారులపై కూడా వరద నీరు ఉధృతంగా ప్రవహిస్తోంది. నాలుగు వేలకు పైగా ఇళ్లు జలదిగ్బంధంలో ఉన్నాయి. ఆ ఇళ్లలోని నివాసితులకు హెలికాప్టర్ల ద్వారా ఆహార పొట్లాలను పంపిణీ చేస్తున్నారు. 70 బోట్ల ద్వారా వర్షం బాధితులను అధికారులు సురక్షిత ప్రాంతాలకు తరలిస్తున్నారు. సోమవారం మధ్యాహ్నం నుంచి డీఎంకే ఎంపీ కనిమొళి కూడా పడవలో వరద ప్రభావిత ప్రాంతాలకు వెళ్లి బాధితులకు ఆహార పొట్లాలు, నిత్యావసర వస్తువులను పంపిణీ చేశారు.

హెలికాప్టర్లతో సహాయక చర్యలు…

కుండపోత వర్షాలతో అతలాకుతలమైన తూత్తుకుడి జిల్లాల్లో వరద బాధితులకు ఆర్మీ హెలికాప్టర్లు ఆహార పొట్లాలను పంపిణీ చేస్తున్నాయి. తూత్తుకుడి, శ్రీవైకుంఠం తదితర ప్రాంతాల్లో జలదిగ్బంధంలో చిక్కుకున్న ఇళ్లలో నివసిస్తున్న ప్రజలకు హెలికాప్టర్లలో ఆహార పొట్లాలను పంపిణీ చేశారు. తూత్తుకుడి నియోజకవర్గం ఎంపీ కనిమొళి, రాష్ట్ర మంత్రి ఉదయనిధి వరద ప్రభావిత ప్రాంతాల్లో మోకాళ్ల లోతు నీటిలో నడిచి బాధితులకు ఆహార పొట్లాలను అందజేశారు. ప్రభుత్వ శిబిరాల్లో తలదాచుకుంటున్న వారికి సొంత ఖర్చులతో తయారుచేసిన అల్పాహారాన్ని వడ్డించారు.

nani4.2.jpg

నలుగురు వ్యక్తులు మరణించారు.

తిరునల్వేలి జిల్లాలో ఆదివారం సాయంత్రం నుంచి సోమవారం మధ్యాహ్నం వరకు కురిసిన ఈదురుగాలులతో కూడిన వర్షం కారణంగా తామ్రభరణి రిజర్వాయర్ నుంచి అదనపు నీటిని విడుదల చేయడంతో నివాస ప్రాంతాల్లో మోకాళ్లలోతు నీరు నిలిచింది. ఈ వరదల్లో మూడు మృతదేహాలు కొట్టుకుపోయాయి. తిరునల్వేలి జంక్షన్ వద్ద వరద నీటిలో 60 ఏళ్ల వృద్ధుడి మృతదేహం కొట్టుకుపోయింది. సిఎన్ గ్రామం వద్ద 80 ఏళ్ల వృద్ధుడి మృతదేహం నీటిపై తేలుతూ కనిపించింది. పాళయపేటకు చెందిన కడరకన్ని(58) వరద నీటిలో కొట్టుకుపోయాడు. తిరునల్వేలి కార్పొరేషన్ పార్క్ వద్ద మృతదేహం లభ్యమైంది. తూత్తుకుడి జిల్లా శ్రీవైకుంఠం వద్ద సుమారు వెయ్యి కుటుంబాలు జలదిగ్బంధంలో చిక్కుకున్నాయి. శ్రీవైకుంఠం సమీపంలో నివసించే వారంతా సోమవారం మధ్యాహ్నం వరకు తిండి, పానీయాలు లేకుండా గడిపారు. తమిళనాడు జవాహిత్ జమాత్ నిర్వాహకులు కూడా రంగంలోకి దిగి జలదిగ్బంధంలో చిక్కుకున్న వారికి ఆహార పదార్థాలు అందిస్తున్నారు.

11 వేల మంది శిబిరాలకు తరలివెళ్లారు.

తిరునల్‌వేలి, తూత్తుకుడి, తెన్‌కాశీ జిల్లాల్లోని మురికివాడల్లో నివసిస్తున్న ప్రజలను, జల దిగ్బంధంలో చిక్కుకున్న వారిని దాదాపు 2 వేల మంది అగ్నిమాపక దళం, పోలీసు శాఖ సభ్యులు రక్షించి ప్రభుత్వ శిబిరాలకు, సురక్షిత ప్రాంతాలకు తరలించారు. ఇప్పటి వరకు దాదాపు 11,000 మందిని పడవలు, హెలికాప్టర్లు, అగ్నిమాపక యంత్రాల ద్వారా సురక్షిత ప్రాంతాలకు, ప్రభుత్వ శిబిరాలకు తరలించారు. తిరునల్వేలి, తూత్తుకుడి జిల్లాల్లో 130 సంచార వైద్య బృందాలు రంగంలోకి దిగి వరద బాధితులకు ముఖ్యంగా చిన్నారులకు వైద్యసేవలు అందిస్తున్నాయి.

విమానాల రద్దు

తూత్తుకుడి జిల్లాలోని అన్ని ప్రాంతాల్లో ఇంకా నీరు ప్రవహిస్తుండటంతో ఆ జిల్లాలో రైళ్లు, విమానాల రాకపోకలకు తీవ్ర అంతరాయం ఏర్పడింది. రాష్ట్ర రవాణా సంస్థకు చెందిన యాభై శాతం బస్సులు రద్దయ్యాయి. పట్టాలపై వర్షపు నీరు ప్రవహించడంతో తిరునల్వేలి, కన్నియాకుమారి జిల్లాల్లో దాదాపు 20 రైళ్లను రద్దు చేశారు. అదేవిధంగా వర్షపు నీరు వరదలా ప్రవహించడంతో తూత్తుకుడి విమానాశ్రయంలో విమాన సర్వీసులను రద్దు చేశారు.

నేడు సీఎం పర్యటన…

రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి ఎంకే స్టాలిన్ బుధవారం ఉదయం తిరునెల్వేలి, తూత్తుకుడి, తెన్‌కాశి, కన్నియాకుమారి జిల్లాల్లోని వరద ప్రభావిత ప్రాంతాలను సందర్శించనున్నారు. మంగళవారం రాత్రి 10 గంటలకు ఢిల్లీలో ప్రధాని మోదీని కలిశారు. చెన్నై సహా నాలుగు జిల్లాలు, నాలుగు దక్షిణాది జిల్లాల్లో వరదల పరిస్థితిపై సమగ్ర నివేదికను సమర్పించి ఆ ఎనిమిది జిల్లాల్లో పునరావాస కార్యక్రమాలకు నిధులు కేటాయించాలని కోరారు. అనంతరం బుధవారం ఉదయం ఢిల్లీ నుంచి విమానంలో తిరునల్వేలి, తూత్తుకుడి జిల్లాల్లో పర్యటించనున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *