IPL 2024 వేలం: వేలం ముగిసే సమయానికి ఫ్రాంచైజీకి ఎంత డబ్బు ఉంటుంది?

దుబాయ్: IPL 2023 వేలం ముగిసింది. మినీ వేలం అంటారు కానీ మునుపెన్నడూ లేని విధంగా ఆటగాళ్లపై ఫ్రాంచైజీలు కోట్లలో కుమ్మరించారు. ఆస్ట్రేలియా పేసర్ మిచెల్ స్టార్క్ (రూ. 24.75)ను కోల్‌కతా నైట్ రైడర్స్ ఐపీఎల్ చరిత్రలోనే అత్యధిక ధరకు కొనుగోలు చేసింది. మరో ఆసీస్ పేపర్ పాట్ కమిన్స్ (20.50)ను కూడా సన్‌రైజర్స్ హైదరాబాద్ భారీ ధరకు కైవసం చేసుకుంది. 10 ఫ్రాంచైజీలు కలిసి మొత్తం రూ.230.45 కోట్లు వెచ్చించి 72 మంది ఆటగాళ్లను కొనుగోలు చేశాయి. ముఖ్యంగా విదేశీ ఆటగాళ్లపై ఫ్రాంచైజీలు కోట్లు కుమ్మరించారు. ఈ వేలంలో అత్యధిక ధర పలికిన టాప్ 5 ప్లేయర్లలో టీమ్ ఇండియా నుంచి ఒకే ఒక్క ఆటగాడు చోటు దక్కించుకున్నాడు. అయితే వేలం ముగిసే సమయానికి ఒక్కో జట్టు ఎంత డబ్బు మిగిల్చిందో చూద్దాం. ఢిల్లీ క్యాపిటల్స్ అత్యధికంగా రూ.9.9 కోట్లు, రాజస్థాన్ రాయల్స్ అత్యల్ప మొత్తం రూ.20 లక్షలు.

చెన్నై సూపర్ కింగ్స్

చెన్నై సూపర్ కింగ్స్ రచిన్ రవీంద్ర (రూ. 1.8 కోట్లు), శార్దూల్ ఠాకూర్ (రూ. 4 కోట్లు), డారిల్ మిచెల్ (రూ. 14 కోట్లు), సమీర్ రిజ్వీ (రూ. 8.4 కోట్లు), ముస్తాఫిజుర్ రెహమాన్ (రూ. 2 కోట్లు), అవనీష్ రావు ఆరవెల్లి (రూ. ఆరవెల్లి కొనుగోలు చేశారు. 20 లక్షలు). టీమ్ దగ్గర ఇంకా కోటి రూపాయలు మిగిలి ఉన్నాయి.

ఢిల్లీ రాజధానులు

ఈ వేలంలో ఢిల్లీ క్యాపిటల్స్ హ్యారీ బ్రూక్ (రూ. 4 కోట్లు), ట్రిస్టన్ స్టబ్స్ (రూ. 50 లక్షలు), రికీ భుయ్ (రూ. 20 లక్షలు), కుమార్ కుషాగ్రా (రూ. 7.2 కోట్లు), రసిఖ్ సలామ్ (రూ. 20 లక్షలు), రిచర్డ్‌సన్ (రూ. 5 కోట్లు), సుమిత్ కుమార్ (రూ. కోటి), షాయ్ హోప్ (రూ. 75 లక్షలు), స్వస్తిక్ చికారా (రూ. 20 లక్షలు) దక్కించుకున్నారు. ఫ్రాంచైజీకి ఇంకా రూ.9.9 కోట్లు మిగిలి ఉన్నాయి.

గుజరాత్ టైటాన్స్

గుజరాత్ టైటాన్స్ అజ్మతుల్లా ఒమర్జాయ్ (రూ. 50 లక్షలు), ఉమేష్ యాదవ్ (రూ. 5.8 కోట్లు), షారుక్ ఖాన్ (రూ. 7.4 కోట్లు), సుశాంత్ మిశ్రా (రూ. 2.2 కోట్లు), కార్తీక్ త్యాగి (రూ. 60 లక్షలు), మానవ్ సుతార్ (రూ. 20 లక్షలు), స్పెన్సర్ జాన్సన్ (రూ. 10 కోట్లు), రాబిన్ మింజ్ (రూ. 3.6 కోట్లు) కొనుగోలు చేశారు. ఫ్రాంచైజీకి ఇంకా రూ.7.85 కోట్లు మిగిలి ఉన్నాయి.

కోల్‌కతానైట్ రైడర్స్

కోల్‌కతా నైట్ రైడర్స్ కెఎస్ భరత్ (రూ. 50 లక్షలు), చేతన్ సకారియా (రూ. 50 లక్షలు), మిచెల్ స్టార్క్ (రూ. 24.75 కోట్లు), అంగ్క్రిష్ రాఘవంషి (రూ. 20 లక్షలు), రమణదీప్ సింగ్ (రూ. 20 లక్షలు), షెర్ఫాన్ ఇట్ రూథర్‌ఫోర్డ్ (రూ. 20 లక్షలు) కొనుగోలు చేసింది. కోటి), మనీష్ పాండే (రూ. 50 లక్షలు), ముజీబ్ ఉర్ రెహమాన్ (రూ. 2 కోట్లు), గుస్ అట్కిన్సన్ (రూ. 1 కోటి), సాకిబ్ హుస్సేన్ (రూ. 20 లక్షలు). టీమ్ దగ్గర ఇంకా రూ.1.35 కోట్లు మిగిలి ఉన్నాయి.

లక్నో సూపర్ జెయింట్స్

ఈ వేలంలో లక్నో సూపర్‌జెయింట్స్ జట్టు శివమ్ మావి (రూ. 6.4 కోట్లు), అర్షిన్ కులకర్ణి (రూ. 20 లక్షలు), ఎం సిద్ధార్థ్ (రూ. 2.4 కోట్లు), ఆష్టన్ టర్నర్ (రూ. 1 కోటి), డేవిడ్ విల్లీ (రూ. 2 కోట్లు) అర్షద్ ఖాన్ (రూ. 2 కోట్లు) కొనుగోలు చేశారు. రూ. 20 లక్షలు). జట్టు వద్ద ఇంకా రూ.95 లక్షలు ఉన్నాయి.

ముంబై ఇండియన్స్

ముంబై ఇండియన్స్ గెరాల్డ్ కోయెట్జీ (రూ. 5 కోట్లు), దిల్షన్ మధుశంక (రూ. 4.6 కోట్లు), శ్రేయాస్ గోపాల్ (రూ. 20 లక్షలు), నువాన్ తుషార (రూ. 4.8 కోట్లు), అన్షుల్ కాంబోజ్ (రూ. 20 లక్షలు), నమన్ ఇట్ ధీర్ (రూ. 20 లక్షలు) కొనుగోలు చేశారు. ), మహ్మద్ నబీ (రూ. 1.5 కోట్లు) మరియు శివాలిక్ శర్మ (రూ. 20 లక్షలు). టీమ్ వద్ద ఇంకా రూ.1.05 కోట్లు మిగిలి ఉన్నాయి.

పంజాబ్ కింగ్స్

ఈ వేలంలో పంజాబ్ కింగ్స్ హర్షల్ పటేల్ (రూ. 11.75 కోట్లు), క్రిస్ వోక్స్ (రూ. 4.2 కోట్లు), అశుతోష్ శర్మ (రూ. 20 లక్షలు), విశ్వనాథ్ ప్రతాప్ సింగ్ (రూ. 20 లక్షలు), శశాంక్ సింగ్ (రూ. 20 లక్షలు) , ప్రిన్స్ చౌదరి (రూ. 20 లక్షలు), తనయ్ త్యాగరాజన్ (రూ. 20 లక్షలు) మరియు రిలే రోసౌ (రూ. 8 కోట్లు)లను కొనుగోలు చేసింది. ఫ్రాంచైజీకి ఇంకా రూ.4.15 కోట్లు మిగిలి ఉన్నాయి.

రాజస్థాన్ రాయల్స్

ఇందులో రాజస్థాన్ రాయల్స్ రోవ్‌మన్ పావెల్ (రూ. 7.4 కోట్లు), శుభమ్ దూబే (రూ. 5.8 కోట్లు), టామ్ కొహ్లర్-కాడ్‌మోర్ (రూ. 40 లక్షలు), అబిద్ ముస్తాక్ (రూ. 20 లక్షలు), నాంద్రే బర్గర్ (రూ. 50 లక్షలు) ఇందులో ఉన్నారు. వేలం) కొనుగోలు చేయబడింది. టీమ్ వద్ద ఇంకా రూ.20 లక్షలు ఉన్నాయి.

రాయల్ ఛాలెంజర్స్ బెంగళూరు

రాయల్ ఛాలెంజర్స్ ఈ వేలంలో అల్జారీ జోసెఫ్ (రూ. 11.5 కోట్లు), యష్ దయాల్ (రూ. 5 కోట్లు), టామ్ కర్రాన్ (రూ. 1.5 కోట్లు), లక్కీ ఫెర్గూసన్ (రూ. 2 కోట్లు), సౌరవ్ చౌహాన్ (రూ. 20 లక్షలు) బెంగళూరు , స్వప్నిల్ సింగ్ (రూ. 20 లక్షలు) కొనుగోలు చేసింది. ఫ్రాంచైజీకి ఇంకా రూ.2.85 కోట్లు మిగిలి ఉన్నాయి.

సన్‌రైజర్స్ హైదరాబాద్

ఈ వేలంలో సన్‌రైజర్స్ హైదరాబాద్ జట్టు ట్రావిస్ హెడ్ (రూ. 6.8 కోట్లు), వనిందు హసరంగా (రూ. 1.5 కోట్లు), పాట్ కమిన్స్ (రూ. 20.5 కోట్లు), జయదేవ్ ఉనద్కత్ (రూ. 1.6 కోట్లు), ఆకాష్ సింగ్ (రూ. 20 లక్షలు), జాతవేద్ సుబ్రమణియన్ (రూ. 20 లక్షలు) కొనుగోలు చేశారు. రూ. 20 లక్షలు). సన్‌రైజర్స్ వద్ద ఇంకా రూ.3.2 కోట్లు మిగిలి ఉన్నాయి.

మరిన్ని క్రీడా వార్తల కోసం ఇక్కడ చూడండి క్లిక్ చేయండి చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 20, 2023 | 09:15 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *