2023 టాలీవుడ్ రివైండ్: ఈ సంవత్సరం తమ సత్తా చాటిన తెలుగు అమ్మాయిలు!

తెలుగు చిత్ర పరిశ్రమలో ఒక కథానాయకుడు, ఒకట్రెండు పాత్రలు తప్ప మిగిలిన చాలా పాత్రలకు తెలుగు దర్శకులు, నిర్మాతలు విదేశీ నటులను దిగుమతి చేసుకోవడం సర్వసాధారణమైపోయింది. అలాగే తెలుగు అమ్మాయిలు హీరోయిన్లుగా కాకుండా బహుభాషా నటీమణులపైనే తెలుగు ఇండస్ట్రీ ఎక్కువగా ఆధారపడుతోంది. అయితే ఇక్కడ తెలుగు అమ్మాయిలు దొరకడం లేదని సాకుగా చెబుతూనే ఉంటే ఈ పాన్ ఇండియా క్రేజ్‌లో హిందీ లేదా ఇతర భాషా నటీమణులను నటింపజేసే దర్శకుల దృష్టి ఎక్కువ.

ఇప్పుడు 2023 సంవత్సరం ముగుస్తోంది, ఈ ఏడాది మొత్తం చూసుకుంటే.. కొందరు తెలుగు నటీమణులు తమ సత్తా చాటారనే చెప్పాలి. హిందీ నటీమణులకు మనం కూడా ఏమాత్రం తీసిపోము అన్నట్లుగా మన తెలుగు అమ్మాయిలు వచ్చిన అవకాశాలను సద్వినియోగం చేసుకున్నారు. అల్లు అర్జున్ లాంటి టాప్ యాక్టర్ కూడా తెలుగు సినిమాలకు ప్రతి అవార్డు ఫంక్షన్ కి అవార్డ్స్ కలెక్ట్ చేయడానికి ఎక్కువగా ద్విభాషా అమ్మాయిలు వస్తుంటారు, కానీ తెలుగు అమ్మాయిలు అవార్డులు అందుకోవడం చూసి సంతోషించాలని సినిమా ప్రమోషన్ మీటింగ్ లో చెప్పడం విశేషం.

మొదట్లో తెలుగు సినిమా పరిశ్రమ తెలుగు అమ్మాయిలదే ఆధిపత్యం. 90వ దశకం వరకు జయప్రద, జయసుధ, జయచిత్ర, శ్రీదేవి, ఆ తర్వాత విజయశాంతి, మాధవి, రోజా, రంభ, గౌతమి, రజని ఇలా ఎన్నో సినిమాలు చేసి తమ ప్రతిభ చాటారు. కానీ తర్వాత తెలుగు దర్శకులు, నిర్మాతలు ఎక్కువగా హిందీ అమ్మాయిలను, ఇతర భాషా నటీమణులను తీసుకోవడం మొదలుపెట్టి ఇప్పటి వరకు అలాగే చేస్తున్నారు. తెలుగు అమ్మాయిలకు అవకాశాలు ఇస్తే వాళ్లు కూడా తమ టాలెంట్ చూపిస్తారని ఈ ఏడాది కొన్ని సినిమాలు నిరూపించాయి.

sreeleelasaree.jpg

శ్రీలీల (భగవంత్ కేసరి)

పెళ్లి సనది సినిమాతో తెలుగు ఇండస్ట్రీలోకి అడుగుపెట్టిన పరిపూర్ణ తెలుగు అమ్మాయి శ్రీలీల. ఆమె ఇప్పుడు తెలుగులో సంచలనం. ఎందుకంటే ఆమె చేతిలో టాప్ నటీనటులతో నటించడమే కాకుండా చాలా సినిమాలున్నాయి. ముఖ్యంగా వచ్చే సంక్రాంతికి సూపర్ స్టార్ మహేష్ బాబు నటించిన ‘గుంటూరు కారం’ సినిమా విడుదలైంది. ఈ ఏడాది మిశ్రమ ఫలితాలు వచ్చినా తెలుగు అమ్మాయి అగ్రగామి నటీమణుల జాబితాలో చేరడం విశేషం. ఈ ఏడాది ఆమె నటించిన ‘స్కంద’ చిత్రం విడుదలైంది. రామ్ పోతినేని కథానాయకుడిగా, బోయపాటి శ్రీను దర్శకుడు. ఈ సినిమా బాక్సాఫీస్ వద్ద పెద్దగా ప్రభావం చూపలేదు. ఆమె తదుపరి చిత్రం ‘భగవంత్ కేసరి’లో నందమూరి బాలకృష్ణ కుమార్తెగా నటించింది. ఈ సినిమా బాక్సాఫీస్ వద్ద విజయం సాధించడమే కాకుండా శ్రీలీల నటనలో రాణించగలదని నిరూపించింది. ఆ తర్వాత వచ్చిన ‘ఆదికేశవ’, ‘ఎక్స్‌ట్రా ఆర్డినరీ మ్యాన్‌’ చిత్రాలు బాక్సాఫీస్‌ వద్ద పరాజయం పాలయ్యాయి. అయితే, శ్రీలీల చేతిలో చాలా సినిమాలు ఉన్నాయి, అవి వచ్చే ఏడాది విడుదల కానున్నాయి. ఆ సినిమాల విజయంతో శ్రీలీల అగ్రగామిగా కొనసాగుతుందని ఇండస్ట్రీలో టాక్. తెలుగు అమ్మాయిలా కాకుండా పరభాషా నటీమణులతో పిలిచినా సినిమా రిజల్ట్‌ని బట్టి కాకుండా శ్రీలీల అగ్రస్థానంలో ఉండే అవకాశం ఉంది.

vaishnavichaitanyahot.jpg

వైష్ణవి చైతన్య (బేబీ)

ఈ ఏడాది ‘బేబీ’ అనే చిన్న సినిమా సంచలనం సృష్టించిందని చెప్పొచ్చు. ఆనంద్ దేవరకొండ, విరాజ్ అశ్విన్, వైష్ణవి చైతన్య నటించిన ఈ సినిమాకి దర్శకత్వం సాయి రాజేష్ నిర్వహించారు మరియు నిర్మాత ఎస్ కెఎన్ నిర్మించారు. వైష్ణవి చైతన్య ఇంతకు ముందు చిన్న చిన్న పాత్రల్లో కనిపించినా.. ఈ ‘బేబీ’ సినిమాలో కథానాయికగా నటించింది. ఈ సినిమాలో అసమాన ప్రతిభ కనబరిచి తెలుగు అమ్మాయిలకు నటనలోనూ, గ్లామర్‌లోనూ ఎలాంటి అతీతులు లేవని నిరూపించింది. ఈ సినిమాకు ప్రేక్షకులు బ్రహ్మరథం పట్టారు మరియు అందరూ వైష్ణవి నటనను మెచ్చుకున్నారు. వైష్ణవి విమర్శకుల ప్రశంసలు పొందిన నటి. ఈ సినిమా విజయంతో వైష్ణవి మరిన్ని సినిమాలు చేసి తన నటనతో అందరినీ ఆకట్టుకుంటుందని ఆశిద్దాం.

kavyakalyanramtelugu.jpg

కావ్య కళ్యాణ్ రామ్ (బలగం)

తెలుగులో మంచి పేరు తెచ్చుకున్న మరో అమ్మాయి కావ్య కళ్యాణ్ రామ్. కావ్య తెలుగు ప్రేక్షకులకు బాలనటిగా సుపరిచితం. అల్లు అర్జున్ నటించిన ‘గంగోత్రి’ చిత్రంతో తెలుగు తెరపై బాలనటిగా అరంగేట్రం చేసిన కావ్య, ‘స్నేహమంటే ఇద్వేరా’, ‘ఠాగూర్’, ‘బాలు’ మరియు ‘బన్నీ’ వంటి పలు తెలుగు చిత్రాలలో నటించింది. ‘గంగోత్రి’లోని ‘వల్లంకి పిట్ట వల్లంకి పిట్ట మెల్లంగా రమ్మంట’ పాటలో తన నటనతో తెలుగు ప్రేక్షకులను కూడా ఆకట్టుకుంది.

ఆ తర్వాత 2022లో సాయికిరణ్‌ నటించిన హారర్‌ చిత్రం ‘మసూదా’తో హీరోయిన్‌గా తెరంగేట్రం చేసింది. ఈ సినిమా మంచి విజయం సాధించడమే కాకుండా కావ్యకు ప్రశంసలు కూడా తెచ్చిపెట్టింది. అయితే ఈ ఏడాది కావ్య మరో సంచలన షార్ట్ ఫిల్మ్ ‘బలగం’లో ప్రధాన పాత్ర పోషించింది. దిల్ రాజు ప్రొడక్షన్స్ బ్యానర్‌పై దిల్ రాజు కూతురు హన్సిత, అన్న కొడుకు హర్షిత్ రెడ్డి నిర్మిస్తున్న ఈ చిత్రానికి వేణు ఎల్దండి దర్శకత్వం వహించారు. ప్రియదర్శి కథానాయకుడు కాగా, కావ్య కళ్యాణ్ రామ్ కథానాయిక. ఈ ఏడాది మార్చి 3న విడుదలైన ఈ చిత్రం సంచలనం సృష్టించింది. తెలంగాణలోని ఓ పల్లెటూరి నేపథ్యంలో సాగే కథే ఈ సినిమా. తెలంగాణ సంస్కృతి, సంప్రదాయాలను చాలా సహజంగా చూపించి చక్కగా రూపొందించిన సినిమా ఇది. ఈ సినిమాలో కావ్య చూపిన ప్రతిభకు మంచి నటి అని, తనకు ఏ పాత్ర ఇచ్చినా ఆ పాత్రకు న్యాయం చేయగలనని చెప్పింది. తెలంగాణలోని కొత్తగూడెంలో జన్మించిన కావ్య న్యాయశాస్త్రంలో పట్టభద్రురాలైంది. ఆ తర్వాత అదే ఏడాది విడుదలైన ‘ఉస్తాద్’ చిత్రంలో నటించి ఆ సినిమా కమర్షియల్ గా వర్కవుట్ కాకపోయినా కావ్యకు మంచి మార్కులే పడ్డాయి. ఆమె నటన విమర్శకుల ప్రశంసలు పొందింది.

shivatmikashivani.jpg

ఈ ఏడాది గొప్ప సెన్సేషనల్ హిట్స్‌తో ఈ ముగ్గురు ముందంజలో ఉంటే.. మళ్లీ తెలుగు అమ్మాయిల హవాలా తమ ప్రతిభను చాటుకున్నారు. వీరితో పాటు ఈ ఏడాది చాలా మంది తెలుగు అమ్మాయిలు తెలుగు సినిమాల్లో కనిపించారు. జీతా రాజశేఖర్ కుమార్తెలు శివాత్మిక రాజశేఖర్ (రంగ మార్తాండ), శివాని రాజశేఖర్ (కోటబొమ్మాళి PS) అనే సినిమాలతో ఈ సంవత్సరం వచ్చాడు. తమిళంలో కూడా చేస్తున్న ఈ ఇద్దరు తెలుగు సినిమాలను కూడా చేతిలో ఉంచుతున్నారు. భవిష్యత్తులో వీరిద్దరూ తమ ప్రతిభను చాటుతారని ఆశిద్దాం.

kamakshi-bhaskarla6.jpg

అలాగే మరో తెలుగు నటి కామాక్షి భాస్కర్ల, ‘మ ఊరి పొలిమెర 2’లో నటించి తన నటనకు మంచి ప్రశంసలు అందుకుంది. వృత్తిరీత్యా వైద్యురాలు, నటనపై ఆసక్తితో తెలుగు చిత్ర పరిశ్రమలోకి అడుగుపెట్టింది. ఆమె ‘ధూత’ అనే వెబ్ సిరీస్‌లో కూడా నటించింది, డా.కామాక్షి నటనకు ప్రాధాన్యత ఉన్న పాత్రలలో తాను బాగా నటించగలనని నిరూపించింది.

pranavimanukondatelugu.jpg

ఇక బ్రహ్మాజీ తనయుడు సంజయ్ రావ్ సినిమా ‘స్లమ్ డాగ్ హస్బెండ్’లో తెలుగు అమ్మాయి నటిస్తోంది. ప్రణవి మానుకొండ హీరోయిన్‌గా నటించింది. ఈ సినిమాకి ఎఆర్ శ్రీధర్ దర్శకుడు కాగా అప్పిరెడ్డి నిర్మాత. అదే నిర్మాతలు ‘మిస్టర్‌’ అనే మరో సినిమా చేశారు. ప్రెగ్నెంట్’ బిగ్ బాస్ ఫేమ్ సోహెల్ కథానాయకుడిగా నటిస్తున్నారు. ఇందులో కూడా తెలుగు అమ్మాయి రూప కొడువాయూర్ కథానాయికగా నటించింది. ఆమె వృత్తిరీత్యా వైద్యురాలు కూడా. ఈ చిత్రం విమర్శకుల ప్రశంసలు అందుకుంది మరియు రూప కూడా తన నటనతో ఆకట్టుకుంది.

anasuya-new2.jpg

ఇప్పుడు అసూయ ఆమె తెలుగు ప్రేక్షకులందరికీ సుపరిచితురాలు. టీవీలో పలు కార్యక్రమాలకు వ్యాఖ్యాతగా, పలు కార్యక్రమాలకు హోస్ట్‌గా, సినిమాల్లో బిజీగా ఉన్న తెలుగు అమ్మాయి. ‘క్షణం’ సినిమాతో ప్రధాన పాత్రల్లో నటిస్తూ తెలుగు సినిమాలే కాకుండా తమిళ మలయాళ సినిమాల్లో నటిస్తూ బిజీగా ఉన్న తెలుగు నటి అనసూయ. ఈ ఏడాది ఆమె ఐదు సినిమాలు విడుదలయ్యాయి. ‘మైఖేల్’, ‘రంగమార్తాండ’, ‘విమానం’, ‘పెద్ద కాపు 1’, ‘ప్రేమ విమానం’ ఇలా అన్ని సినిమాల్లోనూ వైవిధ్యమైన పాత్రలు పోషించి తెలుగు నటీమణులు ఏ మాత్రం దూరం కాలేరని చూపించింది అనసూయ. క్యారెక్టర్‌ నటీమణుల్లో తమిళ నటి వరలక్ష్మి శరత్‌ కుమార్‌, అనసూయ మధ్య పోటీ ఎక్కువగా ఉందనే వార్త కూడా ఉంది. తెలుగు నటికి ఇది చాలా మంచి పరిణామం అని చెప్పొచ్చు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 21, 2023 | 05:58 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *