పార్లమెంట్: పార్లమెంట్ భద్రతా వైఫల్య ఘటనలో మరో ఇద్దరి అరెస్ట్

పార్లమెంట్ భద్రత వైఫల్యం ఘటనలో మరో ఇద్దరిని పోలీసులు అరెస్ట్ చేశారు. ఈ కేసులో నిందితుడిగా ఇప్పటికే అరెస్టయిన మనోరంజన్ అసోసియేట్ సాఫ్ట్‌వేర్ ఇంజనీర్ సాయికృష్ణను పోలీసులు అదుపులోకి తీసుకున్నారు.

పార్లమెంట్: పార్లమెంట్ భద్రతా వైఫల్య ఘటనలో మరో ఇద్దరి అరెస్ట్

పార్లమెంట్‌: పార్లమెంట్‌ భద్రత విఫలమైన ఘటనలో మరో ఇద్దరిని పోలీసులు అరెస్ట్‌ చేశారు. ఈ కేసులో నిందితుడిగా ఇప్పటికే అరెస్టయిన కర్ణాటకకు చెందిన సాఫ్ట్‌వేర్ ఇంజనీర్, మనోరంజన్ సహచరుడు సాయికృష్ణను పోలీసులు ప్రశ్నిస్తున్నారు. ఉత్తరప్రదేశ్‌కు చెందిన అతుల్ అనే మరో నిందితుడిని కూడా అదుపులోకి తీసుకుని విచారిస్తున్నారు. ఇంజినీరింగ్ కాలేజీలో మనోరజకు సాయికృష్ణ రూమ్‌మేట్‌గా ఉండేవాడని తెలుస్తోంది. దీంతో కర్ణాటకలోని బాగల్‌కోట్‌కు చెందిన సాయికృష్ణను పోలీసులు అదుపులోకి తీసుకున్నారు.

పార్లమెంట్ ఘటనలో ఢిల్లీ పోలీసులు ఇప్పటికే ఆరుగురిని అరెస్ట్ చేశారు. తాజాగా మరో ఇద్దరిని అదుపులోకి తీసుకుని విచారణ కొనసాగిస్తున్నారు. అరెస్టయిన నిందితుల్లో సాగర్ శర్మ, మనోరంజన్ డీ, అమోల్ షిండే, నీలం దేవి, లలిత్ ఝా, మహేశ్ కుమావత్ ఉన్నారు.

మరోవైపు పార్లమెంట్‌లో శాంతి భద్రతల వైఫల్యంపై సుప్రీంకోర్టులో పిటిషన్‌ దాఖలైంది. సుప్రీంకోర్టు మాజీ న్యాయమూర్తి పర్యవేక్షణలో విచారణ జరిపించాలని కోరుతూ ఒక న్యాయవాది సుప్రీంకోర్టులో ప్రజా ప్రయోజన వ్యాజ్యం దాఖలు చేశారు.

డిసెంబర్ 13న ఇద్దరు వ్యక్తులు పార్లమెంటులోకి ప్రవేశించి పసుపు పొగను వదిలి లోక్ సభ హాలులోకి దూకిన సంగతి తెలిసిందే. ఈ ఘటనతో యావత్ దేశం ఉలిక్కిపడింది. పార్లమెంట్ భద్రతపై ఆందోళన వ్యక్తం చేసింది. ఈ ఘటనపై అధికార పక్షాన్ని ప్రశ్నిస్తున్న ప్రతిపక్షం..పార్లమెంటు చరిత్రలో ఎన్నడూ లేనివిధంగా 143 మంది ప్రతిపక్ష ఎంపీలను సస్పెండ్ చేయడంపై హోంమంత్రి సమాధానం చెప్పాలని బీజేపీ ప్రభుత్వంపై విపక్షాలు విమర్శిస్తున్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *