ముఖ్యమంత్రి: ‘కరోనా’ను నిర్లక్ష్యం చేయొద్దు.. అప్రమత్తంగా ఉందాం..

– చికిత్స కోసం ప్రతిదీ సిద్ధం చేయండి

– వైద్యాధికారులకు సీఎం ఆదేశం

– కరోనాపై ముఖ్యమంత్రి ఉన్నత స్థాయి సమావేశం

– ప్రజలు సహకరించాలని పిలుపునిచ్చారు

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): కోవిడ్‌ నేపథ్యంలో నిర్లక్ష్యం చేయొద్దని వైద్యాధికారులకు సీఎం సిద్ధరామయ్య సూచించారు. రాష్ట్రంలో కోవిడ్ కేసులు నమోదవుతున్న తరుణంలో సీఎం సిద్ధరామయ్య ఉన్నత స్థాయి సమావేశం నిర్వహించారు. గురువారం అధికారిక నివాసం ‘కృష్ణా’లో జరిగిన సమావేశంలో డీసీఎం డీకే శివకుమార్, హోంమంత్రి పరమేశ్వర్, ఆరోగ్యశాఖ మంత్రి దినేశ్ గుండూరావు, వైద్య విద్యాశాఖ మంత్రి శరణ ప్రకాశ్ పాటిల్, కోవిడ్ టెక్నికల్ అడ్వైజరీ కమిటీ, వైద్యశాఖ ముఖ్య అధికారులు పాల్గొన్నారు. రాష్ట్రంలో కోవిడ్‌ పరిణామాలపై వారం రోజుల పాటు కమిటీ చర్చలు జరిపింది. కోవిడ్ నియంత్రణకు తీసుకోవాల్సిన జాగ్రత్తలపై చర్చించారు. అనంతరం సీఎం మీడియాతో మాట్లాడుతూ రాష్ట్రంలో ప్రస్తుతం కోవిడ్‌ పరిస్థితి అదుపులోనే ఉందని, కొత్త కోవిడ్‌పై భయపడాల్సిన అవసరం లేదని, అయితే దానిని విస్మరించరాదని అన్నారు. గతంలో, మేము కోవిడ్ కోసం అవసరమైన విధానాలను చర్చించాము. వెంటిలేటర్లు, ఆక్సిజన్, బెడ్ల పెంపు వంటి ప్రక్రియను వెంటనే అమలు చేయాలని అధికారులకు సూచించారు. గతంలో కేంద్ర ప్రభుత్వం ఉచితంగా వ్యాక్సిన్ ఇచ్చేదని, ఇప్పుడు అవసరమైతే కొనుగోలు చేసి సిద్ధంగా ఉంచుకోవాలని అధికారులను ఆదేశించారు. కోవిడ్‌ పరీక్షలను రోజుకు 5 వేలకు పెంచుతున్నామని చెప్పారు.

బెంగళూరు సహా అన్ని జిల్లాల్లో పరీక్షలు ఉంటాయన్నారు. సాధారణ వ్యాధులను ఎవరూ నిర్లక్ష్యం చేయకూడదు. అనుమానం ఉంటే, స్వచ్ఛందంగా కోవిడ్ పరీక్షలు నిర్వహించాలి. ప్రస్తుతం రాష్ట్రంలో 92 మంది కోవిడ్ బారిన పడ్డారని, వారిలో 72 మంది హోమ్ ఐసోలేషన్‌లో ఉన్నారని, 20 మంది ఆసుపత్రిలో ఉన్నారని, వారిలో ఏడుగురు కోవిడ్ మరియు ఇతర వ్యాధులతో బాధపడుతున్నందున ఐసియులో చికిత్స పొందుతున్నారని ఆయన అన్నారు. కోవిడ్‌కి సంబంధించి మునుపటి మూడు ఎపిసోడ్‌లలో చేసిన తప్పులు పునరావృతం కాకూడదని సూచించబడింది. కేబినెట్‌ సమావేశంలో కోవిడ్‌ నియంత్రణకు ప్రత్యేక సబ్‌ కమిటీని ఏర్పాటు చేశారు. ఇకనుంచి, కోవిడ్ క్యాబినెట్ సబ్‌కమిటీ మరియు టెక్నికల్ అడ్వైజర్ కమిటీ ప్రతి రెండు మూడు రోజులకొకసారి సమావేశం కానున్నాయి. అవసరమైన నిర్ణయాలు, పరిస్థితులను బట్టి ఎప్పటికప్పుడు నిర్ణయాలు తీసుకుంటామని చెప్పారు. తక్షణమే సౌకర్యాలు కల్పించేందుకు ప్రభుత్వం సిద్ధంగా ఉందన్నారు. కోవిడ్‌కు సంబంధించి ఎలాంటి చర్యలకు నిధుల కొరత లేదని, వాటిని అందజేస్తామని చెప్పారు. ప్రభుత్వాసుపత్రులతో పాటు ప్రైవేటు ఆసుపత్రుల్లోనూ చికిత్స అందుబాటులో ఉంది. క్రిస్మస్, న్యూ ఇయర్ వేడుకలకు ఎలాంటి అభ్యంతరాలు లేవని, అయితే గుంపులుగా చేరేటప్పుడు తప్పనిసరిగా మాస్క్ ధరించాలని సూచించారు. కోవిడ్‌ నియంత్రణకు ప్రజల సహకారం అవసరమన్నారు. ప్రయివేటు విద్యాసంస్థలు మాస్కులు తప్పనిసరి చేయడం మంచిదని అభిప్రాయపడ్డారు. అన్ని విద్యాసంస్థలకు వర్తింపజేయడం సముచితమని సీఎం అభిప్రాయపడ్డారు. 60 ఏళ్లు పైబడిన వారు బాధ్యతాయుతంగా పనిచేయడానికి తప్పనిసరిగా మాస్క్‌లను ఉపయోగించాలి. మీకు ఇతర అనారోగ్య సమస్యలు ఉన్నప్పటికీ మాస్క్ ధరించడం మరియు గుంపులకు దూరంగా ఉండటం మంచిది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *