ఎన్నికలకు సర్వం సిద్ధం ఎన్నికలకు సర్వం సిద్ధమైంది

ఎన్డీయేతో పోరాడేందుకు భారత కూటమిని బలోపేతం చేస్తాం

క్రూరమైన చట్టాల ఆమోదానికి ప్రతిపక్షం వ్యతిరేకం కాదు

CWC సమావేశం తీర్మానాలు

న్యూఢిల్లీ, డిసెంబరు 21 (ఆంధ్రజ్యోతి): “మేము లోక్‌సభ ఎన్నికలకు పూర్తిగా సన్నద్ధమయ్యాము. ఒక పార్టీగా, కూటమిలో భాగస్వామిగా వచ్చే ఎన్నికల్లో భాజపాతో గట్టిపోటీనిచ్చేందుకు భారతదేశం సిద్ధంగా ఉందని, అవసరమైన అన్ని చర్యలు తీసుకుంటామని కాంగ్రెస్ వర్కింగ్ కమిటీ (సిడబ్ల్యుసి) నిర్ధారించింది. బీజేపీ, దాని మిత్రపక్షాలకు వ్యతిరేకంగా భారత కూటమిని బలమైన శక్తిగా మార్చేందుకు.. ఆ పార్టీ వ్యవస్థాపక దినోత్సవమైన ఈ నెల 28న మహారాష్ట్రలోని నాగ్‌పూర్‌లో మేం సిద్ధంగా ఉన్నాం అనే నినాదంతో భారీ ర్యాలీ నిర్వహించనున్నారు. ఈ మేరకు గురువారం ఢిల్లీలో నాలుగు గంటలపాటు జరిగిన సమావేశంలో ఏకగ్రీవంగా తీర్మానం చేశారు.సీడబ్ల్యూసీ సమావేశం అనంతరం పార్టీ జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి కేసీ వేణుగోపాల్ మీడియాతో మాట్లాడారు.అసెంబ్లీ ఎన్నికల ఫలితాలపై సీడబ్ల్యూసీలో సమీక్షించామని తెలిపారు. పార్లమెంటరీ ఎన్నికలతో పాటు దేశంలోని ప్రస్తుత రాజకీయ పరిస్థితులపై చర్చించారు.ఇదిలా ఉండగా, నాగ్‌పూర్ ర్యాలీ ఎన్నికల సన్నద్ధతకు ముఖ్యమైన కార్యాచరణగా అభివర్ణించారు.ఎన్నికల సన్నాహాలను సమీక్షిస్తూ, రాష్ట్రపతి ఖర్గే మాట్లాడుతూ, రాష్ట్రాల వారీగా సమావేశాలు నిర్వహించి మార్గదర్శకత్వం వహిస్తున్నట్లు చెప్పారు. అందించారు.

నిధుల సేకరణలో ప్రజలను భాగస్వామ్యం చేయడం ద్వారా పార్టీని ఆర్థికంగా బలోపేతం చేసేందుకు ఇటీవల తీసుకున్న చర్యలను వర్కింగ్ కమిటీ స్వాగతించింది. సిడబ్ల్యుసిలోని ప్రతి సభ్యుడు పాల్గొనవలసిందిగా కోరారు. ఖర్గేతో పాటు అగ్రనేతలు సోనియా గాంధీ, రాహుల్, ప్రియాంక, ప్రత్యేక ఆహ్వానితులు సహా 76 మంది సభ్యులు ఈ సమావేశంలో పాల్గొన్నారు. మరోవైపు రాహుల్ రెండో విడత భారత పర్యటనను కూడా చేపట్టాలని కాంగ్రెస్ నిర్ణయించింది. ఈసారి యాత్ర తూర్పు నుంచి పడమర దిశగా సాగుతుందని వేణుగోపాల్ తెలిపారు. సీడబ్ల్యూసీ సమావేశం ప్రారంభంలోనే ఖర్గే మాట్లాడుతూ.. ప్రజలు, కార్యకర్తలు, నాయకులు రాహుల్ యాత్రను పునఃప్రారంభించాలని కోరుతున్నారు. దీనికి సభ్యులంతా మద్దతు పలికారు. 143 మంది భారత కూటమి ఎంపీలను పార్లమెంట్ నుంచి బహిష్కరించడాన్ని CWC తీవ్రంగా ఖండించింది. మూడు క్రూరమైన క్రిమినల్ జస్టిస్ బిల్లులను ఆమోదించేందుకే ఇలా చేశారని తీర్మానం ఆరోపించింది. అధికార పక్షంతో పాటు ప్రతిపక్షం కూడా బలంగా ఉంటేనే ప్రజాస్వామ్యం బలపడుతుందని.. బీజేపీ మాత్రం నియంతృత్వాన్ని కోరుకుంటోందని సమావేశం అభిప్రాయపడింది.

మోదీ పాలనలో ఆర్థిక అసమానతలు

మోదీ పాలనలో దేశంలో ఆర్థిక అసమానతలు పెరుగుతున్నాయని, నిత్యావసరాల ధరలు విపరీతంగా పెరిగిపోతున్నాయని, యువత నిరుద్యోగులు లేక అణగారిపోతున్నారని సీడీబీయూసీ పేర్కొంది. మోడీ మాటలకు, క్షేత్రస్థాయిలో పరిస్థితులకు చాలా తేడా ఉందని ఆమె వ్యాఖ్యానించారు. ఎన్నికల ప్రయోజనాల కోసం ప్రజల మధ్య విభేదాలు సృష్టిస్తున్నారని ఆరోపించారు. మోదీ హయాంలో ప్రజాస్వామ్యంపై దాడి జరిగిందని, రాజ్యాంగం ప్రజలకు ఇచ్చిన స్వేచ్ఛను హరించిందన్నారు. కాంగ్రెస్ సభ్యులందరూ ఐక్యంగా ఉండి ఆత్మవిశ్వాసంతో, అంకితభావంతో, క్రమశిక్షణతో ఎన్నికల ప్రచారంలో పాల్గొనాలని సీడబ్ల్యూసీ పిలుపునిచ్చింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 22, 2023 | 04:23 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *