శ్రుతి హాసన్: శ్రీల కాదు.. ఈ ఏడాది శృతి హాసన్ సొంతం

తెలుగు చిత్ర పరిశ్రమలో ఎవరైనా కలిశారంటే అది శృతిహాసన్ మాత్రమే అని బల్లగుద్ది కూడా చెప్పొచ్చు. ఈ ఏడాది బాలకృష్ణ, చిరంజీవి సినిమాలతో ప్రారంభమైనా, నాని నటించిన హాయ్ నాన్న, ప్రభాస్ సాలార్ చిత్రాల్లో నటించి ఈ ఏడాది గ్రాండ్ గా ముగించారు. ఈ ఏడాది వచ్చిన సినిమాలన్నీ ఒకటికి మించి బ్లాక్ బస్టర్ హిట్స్ అవ్వడంతోపాటు కెరీర్ లోనే హ్యాట్రిక్ సక్సెస్ లు సాధించి బెస్ట్ ఇయర్ గా రికార్డులకెక్కింది శృతి హాసన్.

సినిమాల్లోకి అడుగుపెట్టి పుష్కరాలు పూర్తి చేసిన శృతి కెరీర్ మంచి జెట్ స్పీడ్‌లో ఉన్న దశలో ఉంది. మధ్యలో శ్రీలీల ఎంట్రీ ఇచ్చి వరుసగా సినిమాలు లైన్లో పడటంతో రష్మిక, పూజా హెగ్డే, కృతిశెట్టిలకు తెలుగు నాట సినిమా అవకాశాలు కూడా తగ్గిపోవడంతో శృతి హాసన్ ఇండస్ట్రీకి దూరమైందని అంతా అనుకున్నారు. అయితే రవితేజ, మలినేని గోపీచంద్‌తో రెండోసారి ‘పగుళ్లు’ బ్లాక్ బస్టర్ హిట్ ఇచ్చిన తర్వాత మరోసారి శృతి కెరీర్ గాడిలో పడింది.

ఈ క్రమంలో సినిమాలపై దృష్టి పెట్టిన అమ్మడు సైలెంట్ గా సినిమాలకు గ్రీన్ సిగ్నల్ ఇచ్చింది. ఈ క్రమంలో, ఆమె మొదట సాలార్, తరువాత బాలకృష్ణతో వీర సింహారెడ్డి, చిరంజీవితో వాల్తేర్ వీరయ్య చిత్రాలకు సంతకం చేసింది మరియు నాని నటించిన హాయ్ నాన్నాలో అతిథి పాత్రలో కూడా నటించింది. ఈ ఏడాది విడుదలైన ఈ చిత్రాలన్నీ శృతి హాసన్‌కు చిరస్మరణీయమైన మరియు భారీ విజయాలను అందించాయి మరియు టాలీవుడ్ స్టార్ హీరోయిన్‌గా నంబర్ వన్ స్థానాన్ని సుస్థిరం చేశాయి.

ఈ ఏడాది శ్రీలీల స్కంద, భగవంత్ కేసరి, ఆదికేశవ, ఎక్స్‌ట్రా ఆర్డినరీ సినిమాలతో ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చినా భగవంత్ కేసరి ఒక్క సినిమా మాత్రమే హిట్ అయ్యింది. రష్మిక మందన్న తమిళ చిత్రం వారిసు, మిషన్ మజ్ను మరియు రెండు హిందీ చిత్రాలలో యానిమల్‌లో నటించింది, అయితే ఒక్క తెలుగు స్ట్రెయిట్ చిత్రం కూడా చేయలేదు. సల్మాన్ ఖాన్ కిసికా భాయ్ కిసికా జాన్ అనే ఒకే ఒక్క హిందీ సినిమాలో పూజా హెగ్డే నటించింది. ఈ లెక్కన ఈ ఏడాది శ్రుతి హాసన్ నటించిన నాలుగు సినిమాలు బ్లాక్ బస్టర్ హిట్స్ సాధించి టాలీవుడ్ టాప్ ప్లేస్ లో నిలిచాయి. ఏడాది చివర్లో వచ్చిన సాలార్ బాక్సాఫీస్ వద్ద దుమ్ము రేపుతుండడంతో ప్రభాస్ అభిమానులు శృతి హాసన్ గోల్డెన్ హ్యాండ్, గోల్డెన్ లెగ్ అంటూ కొనియాడుతున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 22, 2023 | 07:39 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *