ఇయర్ ఎండర్ 2023: ఈ ఏడాది టీమ్ ఇండియా వర్ధమాన తారలు వీరే..!!

2023వ సంవత్సరానికి మరికొన్ని రోజులు మాత్రమే సమయం ఉంది. క్రికెట్ విషయానికొస్తే టీమిండియాకు ఈ ఏడాది ఎప్పటికీ గుర్తుండిపోతుంది. ఐసీసీ టోర్నీల్లో విజయం సాధించనప్పటికీ, టీమ్ ఇండియా మంచి ప్రదర్శన కనబరిచింది. ICC టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ మరియు ICC ODI ప్రపంచకప్ వంటి టోర్నమెంట్‌లలో ఫైనల్‌కు చేరుకుంది. మరోవైపు ఆసియా కప్‌ను కైవసం చేసుకుంది. కానీ ఐసీసీ ర్యాంకుల్లో మాత్రం టీమిండియా మూడు ఫార్మాట్లలో అగ్రస్థానంలో ఉంది. ఈ నేపథ్యంలో ఈ ఏడాది కొందరు వర్ధమాన క్రికెటర్లు తమ సత్తాను నిరూపించుకున్నారు. ఈ జాబితాలో ఏడుగురు క్రికెటర్లు ఉండటం గమనార్హం.

1) శుభమన్ గిల్

24 ఏళ్ల శుభ్‌మన్ గిల్ ఈ ఏడాది టాప్ ఫామ్‌లో ఉన్నాడు. ఐపీఎల్‌లో పరుగుల వరద పారించిన గిల్ అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లోనూ రాణించాడు. ఈ ఏడాది అన్ని ఫార్మాట్లలో కలిపి 2000 పరుగులు చేసిన తొలి బ్యాట్స్‌మెన్‌గా నిలిచాడు. 2023లో 29 వన్డేలు ఆడిన గిల్ 5 సెంచరీలు, 9 హాఫ్ సెంచరీలతో 1,584 పరుగులు చేశాడు. దీంతో ఓపెనర్‌గా తన స్థానాన్ని పదిలం చేసుకున్నాడు. అతను 17 IPL మ్యాచ్‌లు ఆడాడు మరియు 59.33 సగటుతో మరియు 157.8 స్ట్రైక్ రేట్‌తో 890 పరుగులు చేశాడు.

2) యశస్వి జైశ్వాల్

21 ఏళ్ల ఎడమచేతి వాటం క్రీడాకారిణి యశస్వి జైశ్వాల్ కూడా ఈ ఏడాది మంచి ప్రదర్శన కనబరిచింది. ఐపీఎల్ ద్వారా సత్తా నిరూపించుకుని అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లోకి అడుగుపెట్టాడు. అతను 14 IPL మ్యాచ్‌లలో 48 సగటుతో మరియు 163 స్ట్రైక్ రేట్‌తో 625 పరుగులు చేశాడు. ఇందులో ఒక సెంచరీ కూడా ఉంది. దీంతో టీమ్ ఇండియాలో చోటు దక్కించుకున్నాడు. టీ20ల్లో దూకుడుగా ఆడుతూ ఆరంభాలు ఇస్తున్నాడు.

3) తిలక్ వర్మ

21 ఏళ్ల మిడిల్ ఆర్డర్ బ్యాట్స్‌మెన్ తిలక్ వర్మ కూడా ఐపీఎల్‌తో అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లోకి అడుగుపెట్టాడు. ముంబై ఇండియన్స్ తరఫున 42 యావరేజి, 164 స్ట్రైక్ రేట్ తో నిలకడగా ఆడిన తిలక్ వర్మ.. టీమ్ ఇండియాలో చోటు దక్కించుకున్నాడు. కీలక సమయాల్లో ఒత్తిడిలో రాణిస్తున్నాడు.

4) రింకూ సింగ్

26 ఏళ్ల రింకూ సింగ్ కూడా ఐపీఎల్‌లో తన ప్రతిభను చాటుకున్నాడు. కోల్‌కతా నైట్ రైడర్స్‌కు ఒకే ఓవర్‌లో ఐదు సిక్సర్లు అదరహో. దీంతో సెలక్టర్ల దృష్టిని ఆకర్షించి టీమ్ ఇండియాలో చోటు దక్కించుకున్నాడు. రింకూ సింగ్‌కు స్లాగ్ ఓవర్లలో సిక్సర్లు కొట్టగల సత్తా, మ్యాచ్‌ని ముగించే సత్తా ఉంది.

5) తుషార్ దేశ్ పాండే

28 ఏళ్ల బౌలర్ తుషార్ దేశ్ పాండే కూడా ఐపీఎల్‌తో వెలుగులోకి వచ్చాడు. చెన్నై సూపర్ కింగ్స్‌కు కీలక బౌలర్‌గా మారి అద్భుత ప్రదర్శన చేశాడు. కొత్త బంతితో, డెత్ ఓవర్లలో బౌలింగ్ చేయగల సామర్థ్యం తుషార్ దేశ్ పాండేను స్టార్‌గా మార్చింది.

6) ముఖేష్ కుమార్

25 ఏళ్ల లెఫ్టార్మ్ సీమర్ ముఖేష్ కుమార్ దేశవాళీ క్రికెట్‌లో నిలకడగా రాణిస్తున్నాడు. స్వింగ్ బౌలింగ్ తో వికెట్లు తీయడం ముఖేష్ ను ప్రత్యేక బౌలర్ గా మార్చింది. దీంతో టీమిండియాలోని అన్ని ఫార్మాట్లలో అరంగేట్రం చేసి మంచి ప్రదర్శన కనబరిచాడు.

7) జితేష్ శర్మ

27 ఏళ్ల వికెట్ కీపర్ బ్యాట్స్‌మెన్ జితేష్ శర్మ కూడా ఐపీఎల్ ద్వారా తన సత్తాను నిరూపించుకున్నాడు. పంజాబ్ కింగ్స్ తరఫున కీలక ఇన్నింగ్స్ ఆడిన జితేష్ శర్మ ఇటీవల దక్షిణాఫ్రికాతో జరిగిన టీ20 సిరీస్‌లో ఆకట్టుకున్నాడు. పిచ్ ఎలా ఉన్నా బంతిని కొట్టడంలో జితేష్ శర్మ ప్రత్యేకత అని చెప్పొచ్చు.

మరింత క్రీడా వార్తలు కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *