గోపాల్ మండల్: ఖర్గేనా ఫర్గేనా.. అతనెవరో తెలుసా..?.. కస్సుమన్న జేడీయూ నేత

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 22, 2023 | 07:47 PM

ఇండియా బ్లాక్ సమావేశంలో పశ్చిమ బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున్ ఖర్గేను ప్రధాని అభ్యర్థిగా ప్రతిపాదించడం జేడీయూలో ఆందోళన కలిగిస్తోంది. తాజాగా జేడీయూ ఎమ్మెల్యే గోపాల్ మండల్ మంటల్లో చిక్కుకున్నారు. అసలు ఖర్గే ఎవరు? అతని గురించి ఎవరికైనా తెలుసా? బీహార్‌ ముఖ్యమంత్రి నితీష్‌ కుమార్‌ ప్రధానమంత్రి అభ్యర్థిగా నిలవాలి’’ అని మీడియాతో అన్నారు.

గోపాల్ మండల్: ఖర్గేనా ఫర్గేనా.. అతనెవరో తెలుసా..?.. కస్సుమన్న జేడీయూ నేత

భాగల్పూర్: ఇండియా బ్లాక్ మీటింగ్‌లో పశ్చిమ బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున్ ఖర్గేను ప్రధాని అభ్యర్థిగా ప్రతిపాదించడంపై జేడీయూ విమర్శలు గుప్పిస్తోంది. మల్లికార్జున్ ఖర్గే ఈ ప్రతిపాదనను సున్నితంగా తిరస్కరించినప్పటికీ, జేడీయూ నేతలు తమ అభిప్రాయాన్ని చెప్పేందుకు వెనుకాడలేదు. తాజాగా జేడీయూ ఎమ్మెల్యే గోపాల్ మండల్ దగ్ధమైంది. అసలు ఖర్గే ఎవరు? అతని గురించి ఎవరికైనా తెలుసా? బీహార్‌ ముఖ్యమంత్రి నితీష్‌ కుమార్‌ ప్రధానమంత్రి అభ్యర్థిగా నిలవాలి’’ అని మీడియాతో అన్నారు.

“ఖర్గే-ఫర్గే ఎవరో ప్రజలకు తెలియదు. ఆయన కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడని నాకు కూడా తెలియదు. ఆయన ఎవరో ఎవరికీ తెలియదు. ప్రజలకు అస్సలు తెలియదు. నితీష్ కుమార్ మాత్రమే ప్రజలకు తెలుసు. ఆయనే ఉండాలి. ప్రధానమంత్రి. ఆయన గురించి అందరికీ తెలుసు” అని మండల్ అన్నారు. ఇండియా బ్లాక్ ఏర్పాటుకు ప్రధాన కారకుడు నితీష్ అని ఆయన అన్నారు. భారత కూటమి ఏర్పాటు నితీష్ వల్లే సాధ్యమైందని, కూటమికి ‘ఇండియా’ అనే పేరు పెట్టడంలో కన్వీనర్‌గా కూడా కీలకపాత్ర పోషించారని, ప్రాంతీయ పార్టీలన్నింటినీ ఏకతాటిపైకి తెచ్చారని, వారంతా ఏకమయ్యారని, వారంతా నితీష్‌ కుమార్‌ను ప్రధానిగా ఎన్నుకోవాలి.

కాంగ్రెస్‌ను ప్రజలు విశ్వసించడం లేదు.

మండల ప్రజలు కాంగ్రెస్ పార్టీని నమ్మడం లేదని విమర్శించారు. కాంగ్రెస్ నమ్మదగిన పార్టీ కాదని, ఆ పార్టీ హయాంలో ద్రవ్యోల్బణం, ధరల పెరుగుదల కారణంగా ప్రజలు అనేక ఇబ్బందులు పడ్డారని అన్నారు. కాంగ్రెస్ విధానాల వల్లే బీజేపీ అధికారంలోకి వచ్చిందని, ఇప్పుడు ద్రవ్యోల్బణంపై బీజేపీ మరో అడుగు వేయదని ఆరోపించారు. అందుకే పాత ముఖాలకు బదులు కొత్త ముఖాలను ఎంచుకోవాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 22, 2023 | 07:49 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *