నితీష్ కుమార్ రూటే వేరు.

బీహార్ ముఖ్యమంత్రి నితీష్ కుమార్ మరోసారి సంచలనానికి సిద్ధమవుతున్నట్లు తెలుస్తోంది. తనకు సన్నిహితుడైన లాలన్ సింగ్ ను టార్గెట్ చేయాలని ఆయన భావిస్తున్నట్లు పార్టీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

నితీష్ కుమార్ రూటే వేరు.

జేడీయూ చీఫ్‌గా లాలన్‌సింగ్‌ స్థానంలో నితీశ్‌ కుమార్‌ నియమితులయ్యే అవకాశం ఉందని సంబంధిత వర్గాలు చెబుతున్నాయి

నితీష్ కుమార్: బీహార్ రాజకీయాల్లో కీలక పరిణామం చోటు చేసుకోనుంది. జనతాదళ్ (యునైటెడ్) అధినేత రాజీవ్ రంజన్ సింగ్ అలియాస్ లాలన్ సింగ్ ను గద్దె దించేందుకు రంగం సిద్ధమైంది. లాలన్ పనితీరు పట్ల బీహార్ ముఖ్యమంత్రి నితీష్ కుమార్ విసిగిపోయారని, ఆయనను ఆ పదవి నుంచి తొలగిస్తారని జేడీయూ వర్గాలు వెల్లడించాయి. డిసెంబరు 29న ఢిల్లీలో జరిగే పార్టీ జాతీయ కార్యవర్గ సమావేశంలో ఈ మేరకు నిర్ణయం తీసుకునే అవకాశం ఉందని.. జేడీయూ పార్టీ అధ్యక్షుడిగా నితీశ్ కుమార్ బాధ్యతలు చేపట్టనున్నట్లు సమాచారం.

లాలన్ పనితీరుపై నితీష్ గుర్రుగా ఉన్నారు
నితీష్ కుమార్ పార్టీ చీఫ్ గా ఉండాలని ఆయన సన్నిహితులు సూచించినట్లు తెలుస్తోంది. ఎందుకంటే లాలన్ సింగ్ ప్లేస్ లో కొత్త వారికి బాధ్యతలు అప్పగిస్తే మరింత గందరగోళం నెలకొంటుందన్న అభిప్రాయం వ్యక్తమవుతోంది. లాలన్ పనితీరు నచ్చక లాలన్‌ను పార్టీ అధ్యక్ష పదవి నుంచి తప్పించాలని నితీశ్ నిర్ణయించుకున్నారని జేడీయూ వర్గాలు తెలిపాయి. ముఖ్యంగా ఆర్జేడీ అధినేత లాలూ ప్రసాద్ యాదవ్, ఉప ముఖ్యమంత్రి తేజస్వీ యాదవ్ లతో లాలన్ సింగ్ అనుబంధం నితీశ్ కు నచ్చలేదు.

రాహుల్ గాంధీ నితీష్ కు ఫోన్ చేశారు
ఇండియా బ్లాక్ అలయన్స్‌తో తన సంబంధాలను దెబ్బతీయడానికి లాలన్ సింగ్ కారణమని ఆగ్రహం కూడా ఉంది. ఇండియా అలయన్స్ కన్వీనర్‌గా ఎంపిక కాకపోవడంతో నితీష్ నిరాశకు గురయ్యారని కూడా ప్రచారం జరుగుతోంది. అందుకే ఇటీవల ఢిల్లీలో జరిగిన ఇండియా అలయన్స్ సమావేశం అనంతరం ఏర్పాటు చేసిన మీడియా సమావేశంలో ఆయన ముఖం చూపించారని గుసగుసలు వినిపిస్తున్నాయి. మరోవైపు జనవరిలోపు సీట్ల పంపకాలపై క్లారిటీ ఇవ్వాలని పట్టుబడుతున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఈ నేపథ్యంలో కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ గురువారం నితీశ్ కుమార్‌తో ఫోన్‌లో మాట్లాడిన విషయం ప్రాధాన్యత సంతరించుకుంది.

ఇది కూడా చదవండి: శరద్ పవార్‌తో రాహుల్ గాంధీ భేటీ.. ఏయే అంశాలు చర్చకు వచ్చాయి?

లాలన్ సింగ్ జంప్!
ఇదిలా ఉండగా, 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో లాలన్ సింగ్ మళ్లీ ముంగేర్ నుంచి పోటీ చేసేందుకు ఆసక్తిగా ఉన్నారని, ఆయన ఆర్జేడీ (రాష్ట్రీయ జనతాదళ్) టికెట్‌పై పోటీ చేసే అవకాశం ఉందన్న ఊహాగానాల నేపథ్యంలో నితీశ్ నిర్ణయం చర్చనీయాంశంగా మారింది. జెడి(యు) అధ్యక్ష పదవి నుంచి లాలన్ సింగ్‌ను తొలగిస్తే పార్టీని వీడనున్నారనే సంకేతాలు వెలువడుతున్నాయి. గతంలో నితీష్‌తో సన్నిహితంగా మెలిగిన జార్జ్ ఫెర్నాండెజ్, శరద్ యాదవ్, ఆర్‌సిపి సింగ్, ఉపేంద్ర కుష్వాహ, ఎన్నికల వ్యూహకర్త ప్రశాంత్ కిషోర్‌ల జాబితాలో లాలన్ చేరవచ్చని భావిస్తున్నారు. ఇప్పుడు లలన్ సింగ్ విషయంలో నితీష్ ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకుంటారనేది ఆసక్తికరం.

ఇది కూడా చదవండి: లోక్‌సభ ఎన్నికలకు బీజేపీ రంగం సిద్ధం చేస్తోంది. రామమందిరానికి శంకుస్థాపన చేసిన వెంటనే అభ్యర్థులను ప్రకటిస్తారు!

లాలన్ సింగ్ ఎవరు?
లలన్ సింగ్ ప్రస్తుతం జనతాదళ్ (యునైటెడ్) జాతీయ అధ్యక్షుడిగా పనిచేస్తున్నారు. ఆయన బీహార్‌లోని ముంగర్ లోక్‌సభ నియోజకవర్గానికి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నారు. గతంలో జెడి(యు) రాష్ట్ర అధ్యక్షుడిగా కూడా పనిచేశారు. విద్యార్థి దశలోనే జయప్రకాష్ నారాయణ్‌తో కలిసి ఉద్యమాల్లో పాల్గొని ఆ తర్వాత రాజకీయాల్లోకి ప్రవేశించారు. 2014లో జితన్‌రామ్‌ మాంఝీ కేబినెట్‌లో మంత్రిగా అవకాశం లభించింది. ఆ తర్వాత నితీశ్ కుమార్ కేబినెట్‌లో కొనసాగారు. 2021, జూలై 31న JD(U) చీఫ్‌గా బాధ్యతలు స్వీకరించారు. లాలన్ సింగ్ భార్య పేరు రేణు దేవి. వీరికి ఒక కుమార్తె ఉంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *