సంక్రాంతి వివాదం : తగ్గేది లేదంటున్న నిర్మాతలు సభ వాయిదా!

సంక్రాంతి పండుగ తెలుగు వారికి చాలా ముఖ్యమైనది మరియు తెలుగు సినిమా ప్రేక్షకులకు అంతకంటే ముఖ్యమైనది. ఎందుకంటే ఈ పండగకి తెలుగు సినిమాలు విడుదల కావడం, ప్రేక్షకులు విపరీతంగా చూడటం, నిర్మాతలకు కాసుల వర్షం కురిపించడం మామూలే. అందుకే సంక్రాంతికి మూడు నాలుగు సినిమాలు విడుదలవుతాయి. కానీ అవి విడుదలయ్యాక రెండు సినిమాలు ఒకే తేదీకి కాకుండా ఒకే రోజున విడుదలయ్యేలా చూసుకుంటున్నారు. అయితే ఈసారి ఎక్కువ సినిమాలు, రెండు సినిమాలు ఒకే రోజు విడుదలవుతుండడంతో నిర్మాతలు తెలుగు ఫిల్మ్ ఛాంబర్‌లో సమావేశం అయ్యారు.

maheshbagunturkaaram.jpg

తెలుగు ఫిల్మ్ ఛాంబర్ అధ్యక్షుడు దిల్ రాజు అధ్యక్షతన ఈ సమావేశం జరిగింది. ఈ సమావేశానికి నిర్మాతలు నాగ వంశీ (గుంటూరు కారం), విశ్వ ప్రసాద్ (డేగ), శ్రీనివాస్ చిట్టూరి (నా సామి రంగ) హాజరయ్యారు. ఈ సమావేశానికి ‘హనుమాన్’ నిర్మాత నిరంజన్ రెడ్డి రాలేదని, ఆయన కోసం అరగంట పాటు వేచి చూసినా రానని చెప్పినట్లు సమాచారం. అయితే ‘సైంధవ్’ నిర్మాత సెన్సార్ కార్యక్రమాల్లో బిజీగా ఉండడంతో దర్శకుడు శైలేష్ కొలనుకు హాజరైన సంగతి తెలిసిందే. ఈ సినిమాలే కాకుండా మరో రెండు డబ్బింగ్ సినిమాలు కూడా సంక్రాంతికి విడుదల కానుండగా, ఇక్కడ తెలుగు సినిమాలకే ప్రాముఖ్యత ఇవ్వనున్నట్లు తెలుస్తోంది.

naasaamiranga.jpg

ఈ సమావేశంలో జనవరి 12న విడుదల కానున్న ‘గుంటూరు కారం’, ‘హనుమాన్’ చిత్రాలను ఒక్కరోజు వాయిదా వేయాలని నిర్మాతలకు సూచించినట్లు తెలుస్తోంది. ఎందుకంటే ఒకే రోజు రెండు సినిమాలు చేస్తే వసూళ్లు పోతాయి అనే ఉద్దేశ్యంతో ‘హనుమాన్’ నిర్మాతలు హిందీ భాషతో అగ్రిమెంట్ చేసుకున్నారని, అందుకే ముందుకు వెళ్లడం కష్టమని చెప్పిన సంగతి తెలిసిందే. ‘గుంటూరు కారం’ నిర్మాతలు ఆలోచించి చెబుతారని తెలిసింది. ‘నా సామి రంగ’ నిర్మాత మాట్లాడుతూ.. తన సినిమా కథ సంక్రాంతి పండగ నేపథ్యంలో సాగుతుంది కాబట్టి విడుదల వాయిదా పడటం కష్టమని అన్నారు. కానీ మిగతా సినిమాలన్నీ జనవరి 13, 14, 15 తేదీల్లో రిలీజ్ అవుతున్నాయి.. ఓవరాల్ గా ఈ మీటింగ్ చర్చలు పెద్దగా సానుకూలంగా లేవు.

venkatesh-saindhav2.jpg

సినిమా విడుదలయ్యాక నిర్మాతలు మీడియా ముందుకు వచ్చి తమకు తగినన్ని థియేటర్లు ఇవ్వలేదంటూ మళ్లీ ఇండస్ట్రీని నిందించడం వల్లే ఈ సమావేశం పెట్టడానికి కారణం అని నిర్మాతలతో ముందే చర్చలు జరిపామని ప్రసన్నకుమార్ తెలిపారు. తెలుగు చలనచిత్ర నిర్మాతల మండలి కార్యదర్శి. మళ్లీ ఈ సమావేశం జరగనున్న సంగతి తెలిసిందే.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 23, 2023 | 01:54 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *