2023 రివైండర్: అదరగొట్టిన హీరోయిన్లు

ఈ ఏడాది దాదాపు అరడజను మంది టాప్ హీరోలు గ్యాప్ ఇచ్చినా హీరోయిన్లు మాత్రం సందడి చేశారు. పూజా హెగ్డే లాంటి టాప్ హీరోయిన్ నుంచి సినిమా రాకపోయినా ఇతర టాప్, మీడియం, కొత్త హీరోయిన్లు మెప్పించారు. ఒక్కసారి వివరాల్లోకి వెళితే…

శృతి హాసన్‌కి 2023 మంచి మ్యాచ్. ఈ ఏడాది మూడు పెద్ద సినిమాలు చేసింది. సంక్రాంతి బరిలో నిలిచిన వీరసింహారెడ్డి, వాల్తేరు వీరయ్య కథానాయికలుగా సందడి చేశారు. ఈ రెండూ బాక్సాఫీస్ వద్ద మంచి విజయాన్ని నమోదు చేశాయి. ఇప్పుడు ప్రభాస్ సాలార్ పాన్ ఇండియా సక్సెస్ సాధించింది. అన్నట్టు.. హాయ్ నాన్న సినిమాలో నాని ఓ స్పెషల్ సాంగ్ చేశాడు. ఈ సినిమా కూడా మంచి విజయాన్ని అందుకుంది. శృతి హాసన్ ఈ ఏడాది వందశాతం సక్సెస్ రేట్ తో అలరించింది.

కీర్తి సురేష్ మార్చిలో ‘దసరా’తో వచ్చింది. ఈ సినిమా విజయంతో పాటు కీర్తి నటనకు మంచి మార్కులు పడ్డాయి. కథలో కీలకమైన పాత్ర, నటించే అవకాశం వచ్చింది. వెనె్నల పాత్రలోని ఎమోషన్ ప్రేక్షకులకు బాగా కనెక్ట్ అయ్యింది. అలాగే వధువు గెటప్‌లో కీర్తి చేసిన తీన్మార్ డ్యాన్స్ కూడా వైరల్‌గా మారింది. దసరా తర్వాత భోళా శంకర్ సినిమాలో చిరంజీవికి సోదరిగా కనిపించింది. ఈ సినిమా నిరాశపరిచింది. ప్రస్తుతం ఆమె చేతిలో తెలుగు సినిమాలు లేవు కానీ దాదాపు నాలుగు తమిళ సినిమాలతో బిజీగా ఉంది.

2023 సమంతకు మిశ్రమ ఫలితాలను ఇచ్చింది. సమంత టైటిల్ రోల్‌లో నటించిన శాకుంతలం బాక్సాఫీస్ వద్ద డిజాస్టర్‌గా నిలిచింది. చాలా కాలం విరామం తర్వాత గుణశేఖర్ దర్శకత్వం వహించిన ఈ సినిమా కోసం సమంత చాలా కష్టపడింది. ఆరోగ్యం సహకరించకపోయినా పోస్ట్ ప్రొడక్షన్, ప్రమోషన్స్‌లో పాల్గొంది. కానీ సినిమా దారుణమైన ఫలితాన్ని చవిచూసింది. కానీ విజయ్ దేవరకొండతో చేసిన ఖుషీ మాత్రం మంచి ఫలితాలనే ఇచ్చింది. ప్రస్తుతం సమంత చెన్నై స్టోరీస్ హాలీవుడ్‌లో అడుగుపెట్టేందుకు రెడీ అవుతోంది.

ఈ ఏడాది ఇద్దరు సీనియర్ హీరోయిన్లు మళ్లీ వచ్చారు. భాగమతి తర్వాత అనుష్క మళ్లీ రంగస్థలం సినిమా చేయలేదు. మధ్యలో నిశ్శబ్దం ఉన్నా అది ఓటీటీకే పరిమితమైంది. ఎట్టకేలకు ఈ ఏడాది మిస్ శెట్టి మిస్టర్ పోలిశెట్టి సినిమాతో ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చింది. ఈ చిత్రం మంచి విజయాన్ని అందుకుంది. పెళ్లి తర్వాత కాజల్ సినిమాల జోరు తగ్గింది. కొడుకుకు జన్మనిచ్చిన తర్వాత విరామం తర్వాత భగవంత్ కేసరిలో బాలకృష్ణతో కాజల్ జతకట్టింది. ఈ సినిమా భారీ విజయం సాధించింది. ఈ విధంగా కాజల్ ఖాతాలో మంచి విజయం చేరింది.

తమన్నా హీరోయిన్‌గా నటించిన భోళా శంకర్ బాక్సాఫీస్ వద్ద నిరాశపరిచినప్పటికీ, తమన్నా ప్రత్యేక పాత్రలో నటించిన జైలర్ సూపర్ హిట్ అయ్యింది. అందులో చేసిన కావలయ్యా సాంగ్ బాగా వైరల్ అయింది. సినిమా విడుదలకు ముందు, విడుదల తర్వాత ఈ పాట ప్రేక్షకులను అలరించింది.

‘వారసుడు’, ‘జంతువు’ సినిమాలతో అలరించింది రష్మిక. ఇందులో వరుస సినిమా పెద్దగా ప్రభావం చూపలేదు కానీ యానిమల్ మాత్రం దేశవ్యాప్తంగా బ్లాక్ బస్టర్ గా నిలిచింది. ప్రస్తుతం ఆమె ‘పుష్ప 2’, ‘రెయిన్‌బో’, ‘ది గర్ల్‌ఫ్రెండ్’ చిత్రాలతో బిజీగా ఉంది.

శ్రీలీల ప్రస్తుతం టాలీవుడ్‌లో బిగ్గెస్ట్ క్రేజీయెస్ట్ హీరోయిన్. ఈ ఏడాది భగవంత్ కేసరి, స్కంద, ఎక్స్‌ట్రార్డినరీ మ్యాన్, ఆదికేశవ చిత్రాలు ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చాయి. కానీ ఆమె హీరోయిన్ గా చేసిన సినిమాలన్నీ హిట్ అయ్యాయి. ‘భగవంత్ కేసరి’లో ఆయన పాత్రకు ప్రేక్షకుల నుంచి మంచి ఆదరణ లభించింది. వచ్చే ఏడాది కూడా శ్రీలీల హైప్ జోరుగా సాగనుంది. విజయ్‌ దేవరకొండ, నితిన్‌లతో పాటు ‘ఉస్తాద్‌ భగత్‌సింగ్‌’, ‘గుంటూరు కారం’ చిత్రాల్లో నటిస్తోంది.

సీతారాంలోని సీతగా ప్రేక్షకుల గుర్తింపు పొందిన మృణాల్ ఠాకూర్ ఈ ఏడాది హాయ్ నాన్నా అంటూ ప్రేక్షకులను పలకరించింది. ఇందులో యష్నా మరోసారి తన పాత్రలో ఆకట్టుకుంది. ఫ్యామిలీ ఎంటర్‌టైనర్‌గా తెరకెక్కిన ఈ సినిమా బాక్సాఫీస్ వద్ద మంచి విజయాన్ని నమోదు చేసుకుంది.

సంయుక్తా మీనన్‌కి కూడా ఈ ఏడాది బాగానే ఉంది. ధనుష్ సినిమా సార్ ప్రశంసలు అందుకుంది. విరూపాక్ష సినిమాలో అవకాశం లేని పాత్రను పోషించాడు. ఈ సినిమా కూడా బాక్సాఫీస్ వద్ద మంచి విజయాన్ని అందుకుంది. ఇందులో ఆమె నటన గుర్తించబడింది. ప్రస్తుతం కళ్యాణ్ రామ్ డెవిల్ సినిమాతో ఈ ఏడాదిని ముగించేందుకు సన్నాహాలు చేస్తున్నాడు. ఈ సినిమా విజయం సాధిస్తే ఆమె ఖాతాలో హ్యాట్రిక్‌ చేరినట్టే.

* కొత్త ఫ్లాష్‌లు:

ఈ ఏడాది టాలీవుడ్ కి వచ్చిన కొత్త హీరోయిన్ల వివరాల్లోకి వెళితే… అఖిల్ ఏజెంట్, వరుణ్ తేజ్ గాండీవధారి అర్జున చిత్రాలను సాక్షి వైద్య రూపొందించింది. కానీ ఇద్దరూ నిరాశపరిచారు. గ్లామర్‌గా ఉన్నప్పటికీ సాక్షి నటన ఆకట్టుకోలేకపోయింది. బుట్ట బొమ్మతో హీరోయిన్‌గా మారిపోయింది అనిఖా సురేంద్రన్. నటన ఆకట్టుకుంది కానీ సినిమా సక్సెస్ కాలేదు. అమిగోస్‌తో ఆషిక రంగనాథ్, మీటర్‌తో అతుల్య రవి, రంగబాలితో యుక్తితారాజా, నేను స్టూడెంట్ సర్‌తో అవంతిక దాసాని తెరపై కనిపించినా సక్సెస్ కాలేదు. బేబీ సినిమాతో అందరి దృష్టిని ఆకర్షించిన తెలుగు నటి వైష్ణవి చైతన్య. హీరోయిన్‌గా తొలి సినిమానే ఆమెకు మంచి గుర్తింపు తెచ్చిపెట్టింది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *