బ్యాంక్ సెలవులు 2024: జనవరిలోనే బ్యాంకులకు 16 రోజుల సెలవు.. పూర్తి జాబితా ఇదిగో

బ్యాంక్ సెలవులు 2024: మొబైల్ బ్యాంకింగ్, ఇంటర్నెట్ బ్యాంకింగ్, UPI వంటి డిజిటల్ సేవలు అందుబాటులోకి వచ్చినందున, కొన్ని అత్యవసర సేవల కోసం బ్యాంకులను సందర్శించడం తప్పనిసరి అవుతుంది. ఈ పనులు బ్యాంకుల్లోనే పూర్తవుతాయి. అలాంటి వారి కోసమే ఈ వార్త. ఎందుకంటే.. వచ్చే జనవరి నెలలో 16 రోజుల పాటు బ్యాంకులు మూతపడనున్నాయి. సాధారణ సెలవుల నుండి పండుగ సెలవుల వరకు 16 రోజుల పాటు బ్యాంకులు భౌతికంగా అందుబాటులో ఉండవు. ఎలాంటి అంతరాయం లేకుండా ఆన్‌లైన్ సేవలు మాత్రమే కొనసాగుతాయి. సో..బ్యాంకులకు వెళ్లాలనుకునే వారు..ఈ 16 రోజులు అస్సలు వెళ్లొద్దు.

* జనవరి 01 (సోమవారం) – నూతన సంవత్సరం రోజు

* జనవరి 07 (ఆదివారం)

* జనవరి 11 (గురువారం) – మిషనరీ డే (మిజోరం)

* జనవరి 12 (శుక్రవారం) – స్వామి వివేకానంద జయంతి (పశ్చిమ బెంగాల్)

* జనవరి 13 (శనివారం) – రెండవ శనివారం

* జనవరి 14 (ఆదివారం)

* జనవరి 15 (సోమవారం) – పొంగల్/తిరువల్లువర్ దినోత్సవం (తమిళనాడు & ఆంధ్రప్రదేశ్)

* జనవరి 16 (మంగళవారం) – తుసు పూజ (పశ్చిమ బెంగాల్ & అస్సాం)

* జనవరి 17 (బుధవారం) – గురు గోవింద్ సింగ్ జయంతి

* జనవరి 21 (ఆదివారం)

* జనవరి 23 (మంగళవారం) – నేతాజీ సుభాష్ చంద్రబోస్ జయంతి

* జనవరి 25 (గురువారం) – రాష్ట్ర దినోత్సవం (హిమాచల్ ప్రదేశ్)

* జనవరి 26 (శుక్రవారం) – గణతంత్ర దినోత్సవం

* జనవరి 27 (శనివారం) – నాల్గవ శనివారం

* జనవరి 28 (ఆదివారం)

* జనవరి 31 (బుధవారం) – మీ-డ్యామ్-మీ-ఫై (అస్సాం)

జనవరిలో ఈ 16 రోజులు బ్యాంకులకు సెలవులు ఉండగా, స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం (ఆగస్టు 15), గాంధీ జయంతి (అక్టోబర్ 2), క్రిస్మస్ (డిసెంబర్ 25) వంటి ముఖ్యమైన సెలవులు కూడా ఉన్నాయి. అదనంగా.. దీపావళి, దసరా, ఈద్, గణేష్ చతుర్థి, బుద్ధ పూర్ణిమ మరియు ఇతర మతపరమైన పండుగలలో బ్యాంకులు మూసివేయబడతాయి. అయితే.. ఈ పండుగల తేదీలు ఏటా మారుతుంటాయి. సాధారణంగా భారతదేశం అంతటా బ్యాంకులకు సెలవులు నిర్ణయించబడతాయి. అయినప్పటికీ, కొన్ని రాష్ట్రాలు స్థానిక ఆచారాలు మరియు సంస్కృతుల కారణంగా వేర్వేరు నిర్దిష్ట ప్రభుత్వ సెలవులను కలిగి ఉన్నాయి. ఆ సెలవుల వివరాలు తెలుసుకోవాలంటే.. రాష్ట్రంలోని స్థానిక మార్గదర్శకాలను పాటించాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 25, 2023 | 06:41 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *