బెత్లెహం: క్రిస్మస్ వేడుకలకు బెత్లెహం దూరం..!

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – డిసెంబర్ 25, 2023 | 01:27 AM

ఏసుక్రీస్తు జన్మస్థలం, క్రైస్తవులకు పవిత్ర స్థలం అయిన బెత్లెహెం క్రిస్మస్ వేడుకలకు దూరంగా ఉంది. ప్రపంచమంతా సోమవారం క్రీస్తు జన్మదిన వేడుకలు జరుపుకుంటున్న వేళ..

    బెత్లెహం: క్రిస్మస్ వేడుకలకు బెత్లెహం దూరం..!

గాజాలో యుద్ధం కారణంగా ఆంక్షలు శిథిలమయ్యాయి

క్రైస్తవులకు పవిత్రమైన ఏసుక్రీస్తు జన్మస్థలమైన బెత్లెహెం ఆయన పుట్టిన రోజున జరిగే క్రిస్మస్ వేడుకలకు దూరంగా ఉంది. ప్రపంచమంతా సోమవారం క్రీస్తు జన్మదిన వేడుకలు జరుపుకుంటుండగా.. బెత్లెహెం నిర్మానుష్యంగా మారిపోయింది. హమాస్-ఇజ్రాయెల్ యుద్ధంలో భాగంగా వెస్ట్ బ్యాంక్ భూభాగం నుంచి హిజ్బుల్లా ఉగ్రవాదులు అడపాదడపా దాడులు చేయడంతో బెత్లెహెమ్‌లో వేడుకలపై నిషేధం కొనసాగుతుండగా.. ఇజ్రాయెల్ డిఫెన్స్ ఫోర్సెస్ (ఐడీఎఫ్) ఎదురుదాడికి దిగింది. పైగా.. ప్రస్తుత పరిస్థితుల్లో ఇతర దేశాల క్రైస్తవులు కూడా అక్కడికి చేరుకోలేకపోతున్నారు. క్రిస్టియన్ సంప్రదాయం ప్రకారం, క్రిస్మస్ సందర్భంగా ‘చర్చ్ ఆఫ్ ది నేటివిటీ’ ప్రాంగణంలోని చర్చి యార్డ్‌లో ఎనిమిది మీటర్ల ఎత్తైన క్రిస్మస్ చెట్టును ఏర్పాటు చేసి వేడుకలు ఘనంగా ప్రారంభమవుతాయి. బేత్లెహేము వీధులు ప్రజలతో నిండిపోతాయి. ఈసారి ఎలాంటి వేడుక లేకపోవడంతో ఆదివారం పాలస్తీనా అథారిటీ గుర్తింపు పొందిన దేశాలకు చెందిన కొందరు మతపెద్దలు, అధికారులు, దౌత్యవేత్తలు కొవ్వొత్తులు వెలిగించి ప్రార్థనలు చేశారు. ఈ సందర్భంగా బెత్లెహెం మేయర్ హన్నా హనానియా మాట్లాడుతూ. తొలిసారిగా క్రిస్మస్ ట్రీని ఏర్పాటు చేయలేకపోయామని ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. వెస్ట్ బ్యాంక్ టూరిజం మంత్రి రోలా మాయ మాట్లాడుతూ.. “ప్రపంచమంతా క్రిస్మస్ వేడుకలు జరుపుకుంటోంది. కానీ, క్రీస్తు పుట్టిన ప్రదేశం తక్కువగా మరియు విచారంగా ఉంది. ఇదిలా ఉంటే, దక్షిణ గాజాపై ఇజ్రాయెల్ బాంబు దాడి కొనసాగుతోంది. ఆదివారం ఉదయం నాటికి (గత 24 గంటల్లో), గాజా ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ ప్రకారం 201 మంది పౌరులు మరణించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 25, 2023 | 01:27 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *