బాలీవుడ్‌కి మళ్లీ ‘సౌత్’ దెబ్బ!

బాహుబ‌లి నుండే… సౌత్ సినిమాలు బాలీవుడ్‌ను హడలెత్తిస్తున్నాయి. ఇక్కడ సినిమాలకు కలెక్షన్ల వర్షం కురుస్తుంటే ఇన్ని కలెక్షన్లు ఎలా రాబట్టాయో… అని బాలీవుడ్ క్రేజీ మొహంతో చూస్తోంది. అసలు సిసలు హిట్ బాలీవుడ్ కి ‘జవాన్’ వరకు రాలేదు. అయితే ఆ సినిమా దర్శకుడు సౌత్ ఇండియన్. మొన్న ఒక తెలుగు దర్శకుడి ప్రతిభతో “జంతువు` హిట్ అయింది. ఇప్పుడు ‘సాలార్‌’తో బాలీవుడ్‌కి ఇబ్బంది లేదు.

సాలార్ కచ్చితంగా సౌత్ ఇండియన్ సినిమానే. ఇందులో బాలీవుడ్ స్టార్స్ ఎవరూ లేరు. పైగా కంటెంట్, సెటప్… అన్నీ సదరన్ టచ్ తో ఉంటాయి. కానీ… బాలీవుడ్ లో మాత్రం కలెక్షన్ల వర్షం కురుస్తోంది. బాలీవుడ్ ప్రేక్షకులు డంకీని పక్కన పెట్టి సాలార్ కు ఓటేస్తున్నారు. ఈ విషయంతో బాలీవుడ్‌కి మరిన్ని కష్టాలు వచ్చాయని చెప్పొచ్చు. సౌత్ మసాలా కథలను ఎంపిక చేసుకుంటే తప్ప.. తమకు హిట్ ఉందని ‘జవాన్’తో బాలీవుడ్ గ్రహించింది. ఇప్పుడు ఆ ఫార్ములాతోనే ముందుకెళ్లాల్సిన పరిస్థితి నెలకొంది. నిజానికి బాలీవుడ్‌ జనాలకు ‘సాలార్‌’పై ఆసక్తి లేదు. బాలీవుడ్ బాక్సాఫీస్‌పై ఈ సినిమా ప్రభావం చూపుతుందని బలంగా నమ్ముతున్నారు. అంతేకాదు అదే సమయంలో షారుక్ సినిమా ‘డంకీ’ విడుదలకు సిద్ధంగా ఉంది. కానీ.. సాలార్ డుంకీ దాటి.. అందరూ భయాందోళనకు గురయ్యారు. సాలార్ కు బాలీవుడ్ రివ్యూలు పడిపోయాయి. అర్థం లేని కథ అని విమర్శించారు. సోషల్ మీడియాలో ప్రభాస్ పై ట్రోలింగ్ మొదలైంది. ఇదంతా గిత్తనే. కానీ ఈ విషయాలు సాలార్ వసూళ్లను ఆపలేకపోయాయి.

బాలీవుడ్‌లో కలెక్షన్లను ఎలా కొల్లగొట్టాలో సౌత్‌కు అర్థమైంది. సాలార్ విజయం రాబోయే పాన్ ఇండియా చిత్రాలకు పెద్ద బూస్ట్. కాకపోతే… బాలీవుడ్‌కి దక్షిణాదిలో తమ సినిమాలను ఎలా అమ్ముకోవాలో అర్థం కావడం లేదు. తెలుగు, తమిళ భాషల నుంచి దర్శకులు ఎగుమతి అవుతున్నారు తప్ప బాలీవుడ్‌కి సౌత్‌ లెవల్‌ సక్సెస్‌ కనిపించలేదా..?

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ బాలీవుడ్‌కి మళ్లీ ‘సౌత్’ దెబ్బ! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *