సుదర్శన్ పట్నాయక్: క్రిస్మస్ రోజున పూరీ బీచ్‌లో శాంతా క్లాజ్ శిల్పం

క్రిస్మస్ సందర్భంగా శిల్పకళాకారుడు సుదర్శన్ పట్నాయక్ శాంతాక్లాజ్ శిల్పాన్ని రూపొందించారు. సుదర్శన్ పట్నాయక్ పూరీలోని బ్లూ ఫ్లాగ్ బీచ్‌లో ఉల్లిపాయలను ఉపయోగించి శాంతాక్లాజ్ యొక్క ఇసుక శిల్పాన్ని రూపొందించారు.

సుదర్శన్ పట్నాయక్: క్రిస్మస్ రోజున పూరీ బీచ్‌లో శాంతా క్లాజ్ శిల్పం

శాంటా శిల్పం

సుదర్శన్ పట్నాయక్: శిల్పకళాకారుడు సుదర్శన్ పట్నాయక్ క్రిస్మస్ సందర్భంగా శాంతాక్లాజ్ శిల్పాన్ని రూపొందించారు. సుదర్శన్ పట్నాయక్ పూరీలోని బ్లూ ఫ్లాగ్ బీచ్‌లో ఉల్లిపాయలను ఉపయోగించి శాంతాక్లాజ్ యొక్క ఇసుక శిల్పాన్ని రూపొందించారు. ఈ భారీ శిల్పాన్ని తయారు చేసేందుకు ఇసుక, రెండు టన్నుల ఉల్లిపాయలను వినియోగించినట్లు సుదర్శన్ పట్నాయక్ తెలిపారు.

ఇంకా చదవండి: వివాహిత: సల్మాన్ సోదరుడు అర్బాజ్ ఖాన్ రెండో వివాహం

ప్రతి సంవత్సరం క్రిస్మస్ సందర్భంగా పూరీలోని బీచ్‌లో వివిధ శిల్పాలను రూపొందించే సుదర్శన్ పట్నాయక్ తాజా ఉల్లిపాయలు, ఇసుకతో శాంతాక్లాజ్ శిల్పాన్ని రూపొందించారు. 100 అడుగుల పొడవు, 20 అడుగుల ఎత్తు, 40 అడుగుల వెడల్పుతో ఈ సైకథా శిల్పం ఆకట్టుకుంటుంది. ఒడిశా ఇసుక కళాకారుడు ఒక శిల్పంలో మరిన్ని తోటల ఆవశ్యకతను వ్యక్తం చేశాడు. కాబట్టి శిల్పంలో ఉల్లిపాయలను ఉపయోగించారు. దేశవ్యాప్తంగా అర్ధరాత్రి ప్రార్థనలతో దేశం మొత్తం క్రిస్మస్ జరుపుకుంటుంది.

ఇంకా చదవండి: ఏపీ రాజకీయాల్లో బిగ్ ట్విస్ట్: ఏపీ రాజకీయాల్లో కీలక పరిణామం

క్రిస్మస్ ఈవ్ సందర్భంగా శ్రీనగర్‌లోని హోలీ ఫ్యామిలీ క్యాథలిక్ చర్చి రంగురంగుల లైట్లతో అలంకరించబడింది. సుదర్శన్ పట్నాయక్ గతంలో ప్రపంచ కప్ ఫైనల్ మ్యాచ్ సందర్భంగా భారత జట్టుకు మరియు దీపావళి రోజున రామ్ శుభాకాంక్షలు తెలిపేందుకు శిల్పాలను రూపొందించారు. చంద్రయాన్-3 ల్యాండింగ్‌కు ముందు ఒడిశాకు చెందిన ఓ ఇసుక కళాకారుడు జై హో ఇస్రో అనే శిల్పాన్ని రూపొందించాడు.

ఇంకా చదవండి: వైఎస్ షర్మిల : వెరీ ఇంట్రెస్టింగ్.. షర్మిలకు స్పెషల్ థ్యాంక్స్ చెప్పిన నారా లోకేష్.. ఎందుకో తెలుసా?

క్రిస్మస్ సందర్భంగా ముంబైలోని సెయింట్ మైకేల్స్ చర్చిలో జరిగిన అర్ధరాత్రి ప్రార్థనలకు పెద్ద సంఖ్యలో భక్తులు హాజరయ్యారు. పశ్చిమ బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ క్రిస్మస్ సందర్భంగా కేథడ్రల్ ఆఫ్ ది మోస్ట్ హోలీ రోసరీలో సామూహిక ప్రార్థనల్లో పాల్గొన్నారు. ఢిల్లీలోని సేక్రేడ్ హార్ట్ కేథడ్రల్ క్యాథలిక్ చర్చి, బెంగళూరులోని సెయింట్ ఫ్రాన్సిస్ జేవియర్ కేథడ్రల్‌లలో అర్ధరాత్రి ప్రార్థనలు జరిగాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *