మిమిక్రీ రో: రాహుల్ తప్పేంటి?.. కపిల్ సిబల్ మద్దతు

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – డిసెంబర్ 25, 2023 | 04:06 PM

పార్లమెంటు సమావేశాల్లో రికార్డు స్థాయిలో ఎంపీల సస్పెన్షన్‌, టీఎంసీ ఎంపీ కల్యాణ్‌ బెనర్జీ ఉపరాష్ట్రపతి, లోక్‌సభ చైర్మన్‌ జగదీప్‌ ధన్‌ఖడ్‌గా అవతారమెత్తడం, రాహుల్‌ గాంధీ వీడియో రికార్డింగ్‌పై ఉత్కంఠ ఇంకా చల్లారలేదు. కాగా, రాహుల్ చర్యను కాంగ్రెస్ మాజీ నేత, రాజ్యసభ ఎంపీ కపిల్ సిబల్ సోమవారం సమర్థించారు. “అందులో తప్పు ఏమిటి?” అని ఆయన వ్యాఖ్యానించారు.

మిమిక్రీ రో: రాహుల్ తప్పేంటి?.. కపిల్ సిబల్ మద్దతు

న్యూఢిల్లీ: పార్లమెంటు శీతాకాల సమావేశాల్లో రికార్డు స్థాయిలో ఎంపీల సస్పెన్షన్‌, ఉపరాష్ట్రపతి, లోక్‌సభ చైర్మన్‌ జగదీప్‌ ధన్‌ఖడ్‌గా టీఎంసీ ఎంపీ కల్యాణ్‌ బెనర్జీ వేషధారణ, రాహుల్‌ గాంధీ వీడియో రికార్డింగ్‌పై ఉత్కంఠ ఇంకా చల్లారలేదు. రాహుల్ వీడియో తీయడంలో జగదీప్ ధనఖడ్ చేసిన తప్పు కూడా చర్చనీయాంశమైంది. కాగా, రాహుల్ చర్యకు కాంగ్రెస్ మాజీ నేత, రాజ్యసభ ఎంపీ కపిల్ సిబ్లా సోమవారం మద్దతు తెలిపారు. “అందులో తప్పు ఏమిటి?” అని ఆయన వ్యాఖ్యానించారు. ఆ తర్వాత కూడా తాను ఆ వీడియోను ఉపయోగించలేదన్నారు. మిమిక్రీ చేసిన వారే దీని గురించి ఆలోచించాలని బెనర్జీని ఉద్దేశించి పరోక్షంగా వ్యాఖ్యానించారు.

పార్లమెంట్ వెలుపల జరిగిన మిమిక్రీపై జగదీప్ ధన్‌ఖడ్ విచారం వ్యక్తం చేశారు. ఉపరాష్ట్రపతి పదవిని ప్రతిపక్ష సభ్యులు అవమానించారని, ఇది రైతు కుటుంబం మరియు జాట్ కులానికి చెందిన తన నేపథ్యాన్ని అపహాస్యం చేయడమేనని అన్నారు. ఆయన వ్యాఖ్యలను కాంగ్రెస్ పార్టీ తీవ్రంగా ఖండించింది. జగదీప్ ధనఖడ్ కులాన్ని ఎందుకు ప్రస్తావించాల్సి వచ్చిందని ఆ పార్టీ జాతీయ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున్ ఖర్గే ఖండించారు. తాను కులానికి చెందినవాడిని కాబట్టే పార్లమెంటులో పలుమార్లు మాట్లాడనివ్వలేదని, అయితే దాని గురించి ఎప్పుడూ మాట్లాడలేదన్నారు. మరోవైపు గత శనివారం కోల్‌కతాలో కళ్యాణ్ బెనర్జీ మాట్లాడుతూ.. మిమిక్రీ ఒక కళ అని, తాను మిమిక్రీ వందల సార్లు చేశానని, అది తన ప్రాథమిక హక్కు అని, మళ్లీ చేస్తానని అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 25, 2023 | 04:06 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *