రెజ్లింగ్ ఫెడరేషన్ సస్పెన్షన్ : రెజ్లింగ్ ఫెడరేషన్ సస్పెన్షన్

కేంద్ర క్రీడా శాఖ అనూహ్య ఆదేశం

జూనియర్ టోర్నీల నిర్వహణపై ప్రకటనతో!

‘మాజీ ఆఫీస్ బేరర్ల’ నియంత్రణలో నిర్ణయం

విధానాల ఉల్లంఘన ఆరోపణ

21న ఫెడరేషన్ చీఫ్‌గా సంజయ్ సింగ్ ఎన్నికయ్యారు

గోండాలో జూనియర్ పోటీలపై ప్రకటన

బ్రిజ్ భూషణ్ అడ్డాలో పోటీ? సాక్షి మాలిక్

మరుసటి రోజు ఫెడరేషన్‌పై కేంద్ర చర్యలు

బ్రిజ్ భూషణ్.. త్వరలో నన్ను కలవండి: నడ్డా

రెజ్లింగ్ నుండి రిటైర్మెంట్: బ్రిజ్‌భూషణ్

న్యూఢిల్లీ, డిసెంబర్ 24: దాదాపు ఏడాది కాలంగా నలుగుతున్న రెజ్లింగ్ ఫెడరేషన్ ఆఫ్ ఇండియా (డబ్ల్యూఎఫ్‌ఐ) వ్యవహారం కొత్త మలుపు తిరిగింది. కొత్తగా ఎన్నికైన సమాఖ్యను సస్పెండ్ చేస్తూ కేంద్ర క్రీడా మంత్రిత్వ శాఖ ఆదివారం ఆశ్చర్యకరమైన నిర్ణయం తీసుకుంది. తదుపరి ఉత్తర్వులు వచ్చే వరకు ఇది అమల్లో ఉంటుందని పేర్కొంది. డబ్ల్యూఎఫ్‌ఐ కొత్త అధ్యక్షుడిగా సంజయ్ సింగ్ ఈ నెల 21న ఎన్నికైన సంగతి తెలిసిందే. వివాదాస్పద మాజీ రాష్ట్రపతి, బీజేపీ ఎంపీ బ్రిజ్ భూషణ్‌కు అత్యంత సన్నిహితుడు. ఎన్నికల అనంతరం సంజయ్ సింగ్ అండర్-15, అండర్-20 జాతీయ పోటీలను ఈ ఏడాది చివరిలోపు ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని నందినీనగర్, గోండాలో నిర్వహిస్తామని ప్రకటించారు. అయితే, రెజ్లర్లకు సన్నద్ధమయ్యేందుకు సమయం ఇవ్వకుండా పోటీలు నిర్వహించడం నిబంధనలకు విరుద్ధమని అభ్యంతరం వ్యక్తం చేసిన కేంద్ర క్రీడాశాఖ డబ్ల్యూఎఫ్‌ఐ సమాఖ్యపై సస్పెన్షన్ వేటు వేసింది. మల్లయోధులకు వ్యతిరేకంగా సెక్స్ మరియు కోర్టు విచారణలను ఎదుర్కొంటున్నారు. ఎంపిక చేసిన వేదికల్లో మ్యాచ్‌లు నిర్వహించాలన్న నిబంధనలు, నిబంధనలను ఉల్లంఘిస్తూ తొందరపాటు ప్రకటన చేసినందుకు ఫెడరేషన్‌పై దాడి చేసినట్లు యునైటెడ్ వరల్డ్ రెజ్లింగ్ (డబ్ల్యూడబ్ల్యూడబ్ల్యూ) ఎగ్జిక్యూటివ్ కమిటీ తెలిపింది. ఇది సస్పెన్షన్ మాత్రమేనని, రద్దు కాదని స్పష్టం చేశారు. కాగా, గోండా.. బ్రిజ్ భూషణ్ సొంత ప్రాంతం. మరోవైపు డబ్ల్యూఎఫ్‌ఐ వ్యవహారాలను పర్యవేక్షించేందుకు తాత్కాలిక కమిటీని ఏర్పాటు చేయాలని భారత ఒలింపిక్ సంఘం (ఐఓఏ) అధ్యక్షురాలు పీటీ ఉషను కేంద్రం కోరింది. మాజీ ఆఫీస్ బేరర్ల ప్రభావం, నియంత్రణ కారణంగా తలెత్తిన పరిస్థితులను ప్రస్తావిస్తూ సమాఖ్య పాలన, సమగ్రతపై ఆందోళన వ్యక్తం చేస్తూ డబ్ల్యూఎఫ్‌ఐ ఐఓఏకు లేఖ రాయడం గమనార్హం. రెజ్లర్ల క్రమశిక్షణ దెబ్బతినకుండా క్రీడా సంఘాల్లో సుపరిపాలన కోసం కఠిన, దిద్దుబాటు చర్యలు తక్షణం అవసరమని పేర్కొన్నారు. కాగా, సంజయ్ సింగ్ ఎన్నికైన రోజే స్టార్ రెజ్లర్ సాక్షి మాలిక్ ఇకపై తాను బరిలోకి దిగబోనని సంచలన ప్రకటన చేసింది. జూనియర్ నేషనల్స్ తీరుపై ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. ‘కొందరు జూనియర్లు నాకు ఫోన్ చేశారు. ఈ నెల 28న గోండాలో పోటీలు నిర్వహించామని.. గోండా బ్రిజ్ భూషణ్ అడ్డా.. మహిళా జూనియర్ రెజ్లర్లు ఎలాంటి వాతావరణంలో పోటీపడతారో దీన్నిబట్టి అర్థమవుతోంది’ అని శనివారం ట్వీట్ చేసింది. మరుసటి రోజే డబ్ల్యూఎఫ్‌ఐ ఫెడరేషన్‌పై కేంద్రం దాడి చేయడం గమనార్హం. కాగా, కేంద్రం నిర్ణయాన్ని పలువురు రెజ్లర్లు, క్రీడాకారులు స్వాగతిస్తున్నారు. ఆలస్యమైనా న్యాయం జరుగుతుందన్న నమ్మకం ఉందని గీతా ఫోగట్ తెలిపారు. అమ్మాయిలు రెజ్లింగ్‌ను విడిచిపెట్టాలని, అబ్బాయిలు పద్మశ్రీ అవార్డులను వాపస్ చేయాలని రెజ్లింగ్ సమాఖ్యను ముందుగా రద్దు చేయాలని బాక్సర్ విజేందర్‌సింగ్ ట్వీట్ చేశారు.

లేఖ అందలేదు: సంజయ్ సింగ్

కేంద్ర క్రీడా శాఖ నిర్ణయం అనంతరం సంజయ్ సింగ్ మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. తనకు ఎలాంటి లేఖ అందలేదని తెలిపారు. పోరాటంలో ఉన్నానని… ప్రభుత్వం నుంచి లేఖ అందిన తర్వాత మాట్లాడుతానని చెప్పారు. అయితే, కార్యకలాపాలను నిలిపివేయాలన్న ఆదేశాలను ఆయన వినిపించారని పేర్కొన్నారు.

‘కుస్తీ’కి బై..బై

బ్రిజ్ భూషణ్‌ను వెంటనే కలవాలని బీజేపీ జాతీయ అధ్యక్షుడు నడ్డా ఆదేశించారు. అనంతరం బ్రిజ్ భూషణ్ మీడియాతో మాట్లాడారు. త్వరలో లోక్‌సభ ఎన్నికలు రానున్నాయని, తాను చేయాల్సిన పని చాలా ఉందని పేర్కొన్నారు. కుస్తీ వ్యవహారాల నుంచి పూర్తిగా తప్పుకుంటున్నట్లు తెలిపారు. ఇకపై సమాఖ్య ఎన్నికల్లో పోటీ చేయనని చెప్పారు. గోండాలో జూనియర్ పోటీలకు 25 ఫెడరేషన్లు అంగీకరించాయని తెలిపారు. నడ్డాతో జరిగిన సమావేశంలో డబ్ల్యూఎఫ్‌ఐ అంశాన్ని ప్రస్తావించలేదు. తాను ఎంపీ పదవికి రాజీనామా చేశానన్న వార్తల్లో నిజం లేదన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 25, 2023 | 01:57 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *