రొమేనియన్ విమానం: ముంబయిలో ల్యాండ్ అయిన ఫ్రాన్స్ విమానం

మానవ అక్రమ రవాణాకు పాల్పడుతున్నారనే అనుమానంతో నాలుగు రోజుల పాటు ఫ్రాన్స్‌లో నిర్బంధించిన రోమేనియన్ విమానం ఎట్టకేలకు మంగళవారం తెల్లవారుజామున ముంబై అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయంలో ల్యాండ్ అయింది.

రొమేనియన్ విమానం: ముంబయిలో ల్యాండ్ అయిన ఫ్రాన్స్ విమానం

రొమేనియన్ ఫ్లైట్

రొమేనియన్ విమానం: మానవ అక్రమ రవాణాపై అనుమానంతో నాలుగు రోజుల పాటు ఫ్రాన్స్‌లో నిర్బంధించిన రోమేనియన్ విమానం ఎట్టకేలకు మంగళవారం ఉదయం ముంబై అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయంలో దిగింది. 303 మంది ప్రయాణికులతో యునైటెడ్ అరబ్ ఎమిరేట్స్‌లోని దుబాయ్ నుండి నికరాగ్వాకు బయలుదేరిన చార్టర్ ఫ్లైట్ మానవ అక్రమ రవాణా అనుమానంతో పారిస్‌కు తూర్పున 150 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉన్న వాట్రీ విమానాశ్రయంలో గురువారం నిలిపివేసింది.

ఇంకా చదవండి: బిగ్ బాస్: పల్లవి ప్రశాంత్ కేసు.. బిగ్ బాస్ నిర్వాహకులకు పోలీసుల నోటీసులు

ఫ్రాన్స్‌లో అదుపులోకి తీసుకున్న విమానంలో ఎక్కువ మంది భారతీయులు ఉన్నారు. ఫ్రాన్స్ అధికారులు తిరిగి వెళ్లేందుకు అనుమతించడంతో విమానం తిరిగి ముంబైకి చేరుకుంది. ఈ విమానంలోని ప్రయాణికుల్లో 21 నెలల పాప, 11 మంది తోడులేని మైనర్లు ఉన్నారు. రొమేనియన్ కంపెనీ లెజెండ్ ఎయిర్‌లైన్స్‌కు చెందిన ఈ విమానం మంగళవారం తెల్లవారుజామున 4 గంటలకు ముంబైకి చేరుకుంది.

ఇంకా చదవండి: వైఎస్ షర్మిల : లోకేష్ కు వైఎస్ షర్మిల క్రిస్మస్ గిఫ్ట్ ఇవ్వడం వెనుక లాజిక్ ఏంటి? ఏపీలో రాజకీయ తుపాను ముందస్తు హెచ్చరిక!

కొంతమంది ప్రయాణికులు భారత్‌కు తిరిగి రావడానికి ఇష్టపడకపోవడంతో విమానం బయలుదేరడం ఆలస్యమైంది. ఇద్దరు మైనర్లతో సహా 25 మంది ప్రయాణికులు ఫ్రాన్స్‌లో ఆశ్రయం కోసం దరఖాస్తు చేసుకున్నారు. సమస్యను పరిష్కరించి విమానాన్ని తిరుగు ప్రయాణానికి అనుమతించినందుకు ఫ్రాన్స్ అధికారులకు ఫ్రాన్స్‌లోని భారత రాయబార కార్యాలయం కృతజ్ఞతలు తెలిపింది.

ఇంకా చదవండి: కఠిన కారాగార శిక్ష: తన భార్యతో ఇలాంటి అవమానకరమైన పనికి పాల్పడిన భర్తకు 9 సంవత్సరాల జైలు శిక్ష

భారతీయ ప్రయాణికులు సెంట్రల్ అమెరికా చేరుకోవడానికి ఈ యాత్రను ప్లాన్ చేసి ఉండవచ్చని అనుమానిస్తున్నారు. అక్రమ ఇమ్మిగ్రేషన్ రింగ్‌లో పాత్ర పోషిస్తున్నారనే అనుమానంతో ఫ్రెంచ్ అధికారులు శుక్రవారం ఇద్దరు వ్యక్తులను అదుపులోకి తీసుకున్నారు. స్మగ్లింగ్‌లో తమకు ఎలాంటి ప్రమేయం లేదని విమానయాన సంస్థ ఖండించింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *