విమానం: ఫ్రెంచ్ చెర నుంచి విముక్తి.. ముంబైలో విమానం ల్యాండ్ అయింది

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – డిసెంబర్ 26, 2023 | 07:41 AM

మానవ అక్రమ రవాణా ఆరోపణలపై నాలుగు రోజుల పాటు ఫ్రాన్స్‌లో నిర్బంధంలో ఉన్న భారతీయ ప్రయాణికులతో బయలుదేరిన లెజెండ్ ఎయిర్‌లైన్స్ విమానం విడుదలైంది. సోమవారం మధ్యాహ్నం ఫ్రాన్స్ నుంచి బయలుదేరిన విమానం మంగళవారం తెల్లవారుజామున ముంబైలో ల్యాండ్ అయింది.

విమానం: ఫ్రెంచ్ చెర నుంచి విముక్తి.. ముంబైలో విమానం ల్యాండ్ అయింది

ముంబై: మానవ అక్రమ రవాణా ఆరోపణలపై నాలుగు రోజుల పాటు ఫ్రాన్స్‌లో నిర్బంధంలో ఉన్న భారతీయ ప్రయాణికులతో బయలుదేరిన లెజెండ్ ఎయిర్‌లైన్స్ విమానం విడుదలైంది. సోమవారం మధ్యాహ్నం ఫ్రాన్స్ నుంచి బయలుదేరిన విమానం మంగళవారం తెల్లవారుజామున ముంబైలో ల్యాండ్ అయింది. మొత్తం 276 మంది ప్రయాణికులతో విమానం ముంబై చేరుకుంది. ఇద్దరు మైనర్లతో సహా 25 మంది ప్రయాణికులు ఫ్రాన్స్‌లో ఉండేందుకు ఆసక్తి చూపారు. దీంతో విమానం కాస్త ఆలస్యంగా బయలుదేరింది. ఫ్రెంచ్ అధికారుల అనుమతితో వారు అక్కడే ఉండిపోయారు. స్థానిక కాలమానం ప్రకారం మధ్యాహ్నం 2.30 గంటలకు వత్రి విమానాశ్రయం నుంచి విమానం బయలుదేరింది. 276 మంది ప్రయాణికులతో మంగళవారం తెల్లవారుజామున ముంబైలో ల్యాండ్ అయింది.

అసలేం జరిగిందంటే.. గురువారం రొమేనియాకు చెందిన లెజెండ్ ఎయిర్‌లైన్స్ విమానం ఫ్రాన్స్‌లో చిక్కుకుపోయింది. 303 మంది ప్రయాణికులతో ఉన్న విమానం ఇంధనం నింపుకోవడానికి ఫ్రాన్స్‌లోని వాట్రీ విమానాశ్రయంలో ఆగింది. అయితే, మానవ అక్రమ రవాణా అనుమానంతో ఫ్రెంచ్ అధికారులు విమానాన్ని అదుపులోకి తీసుకున్నారు. ఫ్రాన్స్‌లోని భారత రాయబార కార్యాలయం వెంటనే స్పందించి స్థానిక అధికారులతో చర్చించింది. ఫ్రెంచ్ నిబంధనల ప్రకారం, పారిస్‌కు 150 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉన్న వాట్రీ విమానాశ్రయంలో ఈ సంఘటనపై న్యాయ విచారణ జరిగింది. నలుగురు న్యాయమూర్తుల ప్యానెల్ బహిరంగ విచారణ స్థానిక కాలమానం ప్రకారం ఆదివారం ఉదయం 9 గంటలకు ప్రారంభమైంది. లెజెండ్ ఎయిర్‌లైన్స్ తరపు న్యాయవాది, తాము కంపెనీ క్లయింట్ కోసం విమానాన్ని నడిపామని, మానవ అక్రమ రవాణా ఆరోపణలతో తమకు ఎలాంటి సంబంధం లేదని స్పష్టం చేశారు.

303 మందిని విడివిడిగా విచారించాలని భావించిన న్యాయమూర్తులు.. ప్రక్రియలోనే అస్తవ్యస్తంగా ఉందని ఈడీ కేసును రద్దు చేశారు. ఫ్లైట్‌ టేకాఫ్‌కి కూడా అనుమతి లభించింది. యుఎస్ కస్టమ్స్ అండ్ బోర్డర్ పెట్రోల్ (సిబిపి) డేటా ప్రకారం, యుఎస్‌లోకి అక్రమంగా ప్రవేశించడానికి ప్రయత్నిస్తున్న భారతీయుల సంఖ్య గణనీయంగా పెరిగింది. ఈ ఆర్థిక సంవత్సరంలోనే 96,917 మంది అక్రమంగా ప్రవేశించి పట్టుబడ్డారు. గతేడాదితో పోలిస్తే ఇది 51.61 శాతం ఎక్కువ. ఫ్రెంచ్ చట్టం ప్రకారం, మానవ అక్రమ రవాణాకు 20 సంవత్సరాల వరకు జైలు శిక్ష విధించబడుతుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 26, 2023 | 07:42 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *