ఇంటర్నెట్: సముద్రంలో ఇంటర్నెట్ కేబుల్స్ కట్ చేస్తాం

ప్రపంచం నెట్టివేయబడుతుంది.. హౌతీలు హెచ్చరికలు జారీ చేశారు

భారతదేశంలో అనేక ప్రత్యామ్నాయాలు ఉన్నాయి

DVT విజిలెన్స్ రిటైర్డ్ అధికారి మార్షల్

హమాస్‌కు మద్దతుగా ఎర్ర సముద్రంలో ఇజ్రాయెల్ మద్దతు ఉన్న దేశాల వాణిజ్య నౌకలను టార్గెట్ చేస్తున్న హౌతీ ఉగ్రవాదులు తాజాగా మరో హెచ్చరిక చేశారు. అమెరికా నేతృత్వంలోని అంతర్జాతీయ సైనిక బలగాలు ఎర్ర సముద్రంలో మోహరించేందుకు ప్రయత్నిస్తుండగా.. ఇంటర్నెట్ వ్యవస్థపై దాడి చేస్తామని ప్రకటించారు. ఇందుకోసం సముద్రం కింద నుంచి బాబ్ అల్-మందాబ్ జలసంధి ద్వారా వెళ్లే ఇంటర్నెట్ కేబుల్స్‌ను కట్ చేస్తామని స్పష్టం చేసింది. అలా జరిగితే ప్రపంచానికి ఇంటర్నెట్ సేవలు నిలిచిపోతాయని సోషల్ మీడియాలో ప్రకటన విడుదలైంది. అమెరికా నిర్ణయానికి ఇటలీ, స్పెయిన్‌లు మద్దతిస్తాయన్న వార్తలతో ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు హౌతీ ఉగ్రవాదులు ప్రకటించారు. తమ సొంత నిర్ణయంతో ప్రపంచం అసలైన రాతియుగంలోకి వెళ్లిపోతుంది.. ఇక ఉడికించండి’ అంటూ సవాల్ విసిరారు.. దీనిపై అరబ్ , అంతర్జాతీయ మీడియా అనేక కథనాలు ప్రచురించాయి.. హౌతీలను కట్టడి చేయకుంటే ఉలిక్కిపడాల్సి వస్తుందని ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. ప్రపంచానికి నెట్‌వర్క్ సమస్య.. అయితే, హౌతీలు సముద్రగర్భంలో కేబుల్స్ కట్ చేసినా పెద్ద ప్రమాదం ఉండదని భారత టెలికమ్యూనికేషన్స్ విభాగం (డాట్) విజిలెన్స్ విభాగం మాజీ డిప్యూటీ డైరెక్టర్ జనరల్ జార్జి మార్షల్ మరియు సెనెగల్‌లో భారత ప్రభుత్వం చేపట్టిన ‘పాన్-ఆఫ్రికా’ ఇంటర్నెట్ ప్రాజెక్ట్ రిటైర్డ్ డైరెక్టర్.హౌతీల బెదిరింపు ప్రకటనపై ‘ఆంధ్రజ్యోతి’ మార్షల్‌ను సంప్రదించగా, ప్రస్తుతం ఉన్న వనరులతో ఎక్కడైనా ఇంటర్నెట్‌ను సమస్య లేకుండా చేయవచ్చని వివరించారు. “ముఖ్యంగా భారతదేశానికి, ఇది ఎటువంటి ప్రభావాన్ని చూపదు. సముద్రగర్భంలో సింగిల్ లైన్ ఇంటర్నెట్ ఫైబర్ కేబుల్ వ్యవస్థ లేదు. దేశాల మధ్య వివిధ కంపెనీలకు చెందిన కేబుల్స్ ఉన్నాయి. ఉదాహరణకు, భారతదేశంలో చెన్నై, పుదుచ్చేరి, కోల్‌కతా మరియు ముంబై వంటి ఓడరేవులలో అంతర్జాతీయ ఇంటర్నెట్ హబ్‌లు ఉన్నాయి. ముంబై-హైదరాబాద్ లైన్‌లో ఏవైనా సమస్యలు ఉంటే, సర్వీస్ ప్రొవైడర్లు వెంటనే చెన్నై లేదా కోల్‌కతా హబ్ నుండి డేటాను యాక్సెస్ చేస్తారు. అంతేకాదు.. అర్జెంటీనా లాంటి అనేక దేశాల నుంచి మన హబ్‌లకు ఎమర్జెన్సీ ఇంటర్నెట్ కనెక్టివిటీకి అవకాశాలు ఉన్నాయి’’ అని చెప్పారు.

– గాజాలో 166 మంది చనిపోయారు

ఇజ్రాయెల్ డిఫెన్స్ ఫోర్సెస్ (ఐడిఎఫ్) దాడుల్లో సోమవారం ఉదయం (గత 24 గంటల్లో) 166 మంది పౌరులు మరణించినట్లు గాజా ఆరోగ్య శాఖ ప్రకటించింది. ఇజ్రాయెల్ బలగాలు శరణార్థి శిబిరాలపై కాల్పులు జరుపుతున్నాయని ఆరోపించింది. సెంట్రల్ గాజాలోని మఘాజీ శిబిరంపై జరిగిన దాడిలో 60 మంది మరణించారని, దక్షిణ ఖాన్ యూనిస్‌లో జరిగిన షెల్లింగ్‌లో 18 మంది తీవ్రంగా మరణించారని ప్రకటించింది. తాజా మరణాలతో పౌర మరణాల సంఖ్య 20,424కి చేరుకుంది. కాగా, సిరియాపై ఇజ్రాయెల్ జరిపిన దాడుల్లో ఇరాన్ టాప్ జనరల్ మరణించినట్లు సమాచారం.

సెంట్రల్ డెస్క్

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 26, 2023 | 01:06 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *