బాక్సింగ్ డే: బాక్సింగ్ డే టెస్ట్ అంటే ఏమిటి? దానికి ఆ పేరు ఎలా వచ్చిందో తెలుసా?

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 26, 2023 | 01:02 PM

క్రికెట్‌లో బాక్సింగ్ డేకు చాలా ప్రాముఖ్యత ఉంది. అంతర్జాతీయ స్థాయిలో, ముఖ్యమైన టెస్ట్ మ్యాచ్‌లు ప్రతి సంవత్సరం బాక్సింగ్ డే నాడు ప్రారంభమవుతాయి. వాటిని బాక్సింగ్ డే టెస్టులు అంటారు. సంబంధిత క్రికెట్ బోర్డులు బాక్సింగ్ డే రోజున తమ జట్ల మ్యాచ్‌లను కూడా షెడ్యూల్ చేస్తాయి.

బాక్సింగ్ డే: బాక్సింగ్ డే టెస్ట్ అంటే ఏమిటి?  దానికి ఆ పేరు ఎలా వచ్చిందో తెలుసా?

క్రికెట్‌లో బాక్సింగ్ డేకు చాలా ప్రాముఖ్యత ఉంది. అంతర్జాతీయ స్థాయిలో, ముఖ్యమైన టెస్ట్ మ్యాచ్‌లు ప్రతి సంవత్సరం బాక్సింగ్ డే నాడు ప్రారంభమవుతాయి. వాటిని బాక్సింగ్ డే టెస్టులు అంటారు. సంబంధిత క్రికెట్ బోర్డులు బాక్సింగ్ డే రోజున తమ జట్ల మ్యాచ్‌లను కూడా షెడ్యూల్ చేస్తాయి. ఈ ఏడాది కూడా బాక్సింగ్ డే నాడు రెండు టెస్టు మ్యాచ్‌లు ప్రారంభమయ్యాయి. ఒకటి సెంచూరియన్‌లో భారత్‌-దక్షిణాఫ్రికా జట్ల మధ్య తొలి టెస్టు కాగా, రెండోది ఆస్ట్రేలియా-పాకిస్థాన్‌ల మధ్య జరుగుతున్న రెండో టెస్టు. ఈ నేపథ్యంలో బాక్సింగ్ డే అంటే ఏమిటి? దానికి ఆ పేరు ఎలా వచ్చింది? క్రికెట్‌లో బాక్సింగ్ డే ప్రాముఖ్యతను ఒకసారి చూద్దాం.

బక్సిండే అంటే ఏమిటి?

ప్రతి సంవత్సరం డిసెంబర్ 25న క్రిస్మస్ జరుపుకుంటారు. మరుసటి రోజు అంటే డిసెంబర్ 26ని బాక్సింగ్ డే అంటారు. డిసెంబర్ 26ని బాక్సింగ్ డే అని ఎందుకు అంటారు అనేదానికి చాలా కథలు ఉన్నాయి. చాలా మంది ఉద్యోగులు క్రిస్మస్ రోజు సెలవు తీసుకోకుండా పని చేస్తారు. మరుసటి రోజు వారికి సెలవు ఇచ్చి పెట్టెల రూపంలో బహుమతులు అందజేస్తారు. అందుకే డిసెంబర్ 26ని బక్సింద్ అంటారు కథ. క్రిస్మస్ మొదటి రోజు, వ్యాపారులు మరియు ఇతర రంగాలకు డబ్బు మరియు బహుమతులు ఉంటాయి. ఇది ఒక సంవత్సరం కష్టానికి ప్రతిఫలంగా పరిగణించబడుతుంది. అందుకే మరుసటి రోజు బక్సింద్ అని పిలుస్తారనేది మరో కథ. సమాజంలోని పేదల కోసం చందాలు సేకరించి క్రిస్మస్ తర్వాత రోజు చర్చిలలో ఉంచుతారు. దీనికి బాక్సింగ్ డే అనే పేరు కూడా వచ్చిందని మరికొందరు నమ్ముతున్నారు.

మరికొందరు ఇది బ్రిటన్ గర్వించదగిన నావికా సంప్రదాయం నుండి వచ్చిందని నమ్ముతారు. సుదీర్ఘ ప్రయాణాలకు డబ్బును సీలు చేసిన పెట్టెల్లో దాచి ఉంచడం ఇందులో భాగంగా ఉంటుంది మరియు ప్రయాణం విజయవంతమైతే, పేదలకు పంచడానికి ఒక పూజారికి ఇవ్వబడుతుంది. మరొక కథనం ప్రకారం, 1800 సంవత్సరంలో విక్టోరియా రాణి ఇంగ్లండ్‌లో సింహాసనాన్ని అధిష్టించిన రోజును బాక్సింగ్ డే అని పిలుస్తారు. బాక్సిండేపై క్రికెట్ మ్యాచ్‌లు 19వ శతాబ్దం నాటివి. 1865లో ఆస్ట్రేలియాలోని మెల్‌బోర్న్ క్రికెట్ గ్రౌండ్‌లో విక్టోరియా మరియు న్యూ సౌత్ వేల్స్ మధ్య బాక్సింగ్ డే నాడు మొదటి షెఫీల్డ్ షీల్డ్ మ్యాచ్ జరిగింది. అప్పటి నుండి ప్రతి సంవత్సరం బాక్సిండే టెస్ట్ మ్యాచ్‌లు జరుగుతాయి.

మరిన్ని క్రీడా వార్తల కోసం ఇక్కడ చూడండి క్లిక్ చేయండి చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 26, 2023 | 01:02 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *