అసెంబ్లీ: జనవరిలో అసెంబ్లీ సమావేశాలు.. గవర్నర్ ప్రసంగం ఉంటుందా?

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 27, 2023 | 07:49 AM

వచ్చే నెలలో రాష్ట్ర శాసనసభ సమావేశాలు జరగనున్నాయి. అయితే ఈ సమావేశాలు ప్రతి ఏడాది మాదిరిగానే గవర్నర్ ప్రసంగంతో ప్రారంభిస్తారా? లేక అతనితో సంబంధం లేకుండా మొదలవుతుందా అనేది చర్చనీయాంశమైంది.

అసెంబ్లీ: జనవరిలో అసెంబ్లీ సమావేశాలు.. గవర్నర్ ప్రసంగం ఉంటుందా?

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): వచ్చే నెలలో రాష్ట్ర శాసనసభ సమావేశాలు జరగనున్నాయి. అయితే ఈ సమావేశాలు ప్రతి ఏడాది మాదిరిగానే గవర్నర్ ప్రసంగంతో ప్రారంభిస్తారా? లేక అతనితో సంబంధం లేకుండా మొదలవుతుందా అనేది చర్చనీయాంశమైంది. కొత్త సంవత్సరం మొదటి శాసనసభ సమావేశాలు జనవరి 2024 రెండవ వారంలో ప్రారంభమయ్యే అవకాశం ఉంది. సంప్రదాయం ప్రకారం, ఈ సమావేశాలు రాష్ట్ర గవర్నర్‌తో ప్రారంభం కావాలి. అయితే ప్రభుత్వానికి, రాజ్‌భవన్‌కు మధ్య తీవ్ర అగ్గి రాజుకున్న నేపథ్యంలో.. గవర్నర్ ప్రసంగాన్ని ప్రభుత్వం నిలబెడుతుందా లేదా అని రాజకీయ వర్గాలు ఉత్కంఠగా ఎదురుచూస్తున్నాయి. గత ఏడాది జనవరి 9న శాసనసభ సమావేశాల ప్రారంభోత్సవం సందర్భంగా ప్రభుత్వం రూపొందించిన ప్రసంగంలో కొన్ని అంశాలను గవర్నర్ ఆర్‌ఎన్ రవి చదివి, తన వ్యాఖ్యలను జోడించారు. మధ్యలో ముఖ్యమంత్రి స్టాలిన్ జోక్యం చేసుకుని.. ప్రభుత్వ ప్రసంగాన్ని గవర్నర్ సరిగా చదవడం లేదని ఆరోపించారు. అలాగే ప్రభుత్వం ఇచ్చిన ప్రసంగంలో లేని అంశాలను గవర్నర్ ప్రస్తావించి.. ఆ పాయింట్లను రికార్డుల నుంచి తొలగించాలని అసెంబ్లీ స్పీకర్‌ను కోరారు. దీనికి సంబంధించిన తీర్మానాన్ని ముఖ్యమంత్రి ప్రవేశపెడుతుండగా శాసనసభ సమావేశం నుంచి గవర్నర్ వాకౌట్ చేశారు. జాతీయ గీతాలాపనకు ముందే గవర్నర్ వెళ్లిపోవడాన్ని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తీవ్రంగా ఖండించింది. ఆ తర్వాత గవర్నర్‌, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం మధ్య మాటల యుద్ధం ముదిరింది. అంతేకాదు శాసనసభలో ఆమోదం పొందిన బిల్లులను కూడా గవర్నర్ పెండింగ్‌లో ఉంచుతున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించింది. గవర్నర్ తీరుపై ఆమె ఫిర్యాదు చేశారు. ఈ పిటిషన్‌పై విచారణ చేపట్టిన సుప్రీంకోర్టు.. రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి గవర్నర్ సహకరించాలని, ఆ మేరకు ముఖ్యమంత్రితో సమావేశమై చర్చించి సమస్యను పరిష్కరించుకోవాలని సూచించింది.

ఈ నేపథ్యంలో 10 బిల్లులను కేంద్ర ప్రభుత్వ ఆమోదానికి పంపిన గవర్నర్.. వచ్చి మాట్లాడాల్సిందిగా ముఖ్యమంత్రిని ఆహ్వానించారు. కానీ చిత్తశుద్ధి లేని చర్చలు వృధా అని వ్యాఖ్యానించిన సీఎం.. వరద సహాయక చర్యల్లో బిజీగా ఉన్నారని చెప్పిన సంగతి తెలిసిందే. ఈ నేపథ్యంలో గత వారం ముఖ్యమంత్రి, గవర్నర్‌లు ఒకే విమానంలో కోయంబత్తూరు వెళ్లాల్సి వచ్చింది. ఇద్దరూ విమానం దిగగానే తప్ప పలకరించుకోలేదు. విమానం ల్యాండింగ్ సమయంలో కూడా వారిద్దరూ ఒకరి ముఖం ఒకరు చూసుకోలేదని సమాచారం. ఇలాంటి పరిస్థితుల్లో ఇద్దరూ చర్చించుకోవడం అసాధ్యమనే వ్యాఖ్యలు వినిపిస్తున్నాయి. ఈ నేపథ్యంలో ఇప్పుడు అసెంబ్లీ సమావేశాలకు గవర్నర్ ను ఆహ్వానించాలా? గత తెలంగాణ ప్రభుత్వంలో మాదిరిగా గవర్నర్ ప్రసంగం లేకుండానే సమావేశాలను ప్రారంభించాలా వద్దా అనే యోచనలో ముఖ్యమంత్రి నేతృత్వంలోని కేబినెట్ ఉన్నట్లు సమాచారం. గవర్నర్ పిలిస్తే ప్రభుత్వం సిద్ధం చేసిన ప్రసంగాన్ని చదువుతారా? లేక గతేడాదిలా వివాదాస్పదం అవుతుందా? గవర్నర్ ను పిలవకుండానే అసెంబ్లీ సమావేశాలు ప్రారంభిస్తే పరిస్థితి ఏమిటని న్యాయ నిపుణులతో ముఖ్యమంత్రి చర్చిస్తున్నట్లు సమాచారం. త్వరలోనే ప్రభుత్వం ఈ విషయంలో తగిన నిర్ణయం తీసుకుని చర్యలు తీసుకుంటుందని విశ్వసనీయ సమాచారం.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 27, 2023 | 07:49 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *