ముఖ్యమంత్రి: ఏప్రిల్ నాటికి 1400 కొత్త ఎలక్ట్రిక్ బస్సులు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 27, 2023 | 12:51 PM

వచ్చే ఏప్రిల్ నాటికి బెంగళూరు మెట్రోపాలిటన్ ట్రాన్స్‌పోర్ట్ కార్పొరేషన్ (బీఎంటీసీ)కి 1400 కొత్త ఎలక్ట్రిక్ బస్సులను అందజేస్తామని ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య ప్రకటించారు.

ముఖ్యమంత్రి: ఏప్రిల్ నాటికి 1400 కొత్త ఎలక్ట్రిక్ బస్సులు

– ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య

– తొలి దశలో 100 బస్సులకు పచ్చజెండా

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): వచ్చే ఏప్రిల్ నాటికి బెంగళూరు మెట్రోపాలిటన్ ట్రాన్స్‌పోర్ట్ కార్పొరేషన్ (బీఎంటీసీ)కి 1400 కొత్త ఎలక్ట్రిక్ బస్సులను అందజేస్తామని ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య ప్రకటించారు. మంగళవారం విధానసౌధ ప్రాంగణంలో తొలి దశలో సిద్ధం చేసిన 100 ఎలక్ట్రిక్ బస్సుల నిర్వహణను ఉప ముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్‌తో కలిసి ఆయన జెండా ఊపి ప్రారంభించారు. ఈ సందర్భంగా సీఎం మాట్లాడుతూ.. బీఎంటీసీ బస్సుల్లో కుల, మత, భాషలకు అతీతంగా రోజుకు 40 లక్షల మంది మహిళలు ఉచితంగా ప్రయాణిస్తున్నారన్నారు. ఇప్పటి వరకు 120 కోట్ల మంది ఆర్టీసీ బస్సుల్లో ప్రయాణించారని తెలిపారు. మహిళల ఉచిత ప్రయాణ విద్యుత్ పథకంపై తొలుత ప్రతిపక్షాలు తేలిగ్గా మాట్లాడాయన్నారు. ఆచరణలో విజయవంతంగా అమలు చేస్తున్నామన్నారు. రాష్ట్ర వ్యాప్తంగా 4.30 కోట్ల మందికి నేరుగా కాంగ్రెస్ హామీ పథకాలు అందుతున్నాయన్నారు. టాటా మోటార్స్ స్మార్ట్‌సిటీ మొబిలిటీ సొల్యూషన్స్ రూపొందించిన ఈ ఎలక్ట్రిక్ బస్సులు 12 మీటర్ల పొడవు ఉంటాయని రవాణా శాఖ మంత్రి ఆర్.రామలింగారెడ్డి తెలిపారు. ఒక్క బ్యాటరీ ఛార్జింగ్ తో 200 కిలోమీటర్లు నిరంతరాయంగా పని చేస్తుందని చెప్పారు. 35 మందిని అరెస్టు చేసే అవకాశం ఉందని, 3 సీసీ కెమెరాలు కూడా ఉంటాయన్నారు. మిగిలిన 1300 ఎలక్ట్రికల్ బస్సులను కూడా త్వరలో సిద్ధం చేస్తామని కంపెనీ హామీ ఇచ్చింది. దేశంలో ఎక్కడా లేనివిధంగా ఆర్టీసీ ఉద్యోగులకు రూ.1.20 కోట్ల బీమా పథకాన్ని ప్రవేశపెట్టామన్నారు. కొత్తగా ప్రవేశపెట్టిన వంద ఎలక్ట్రిక్ బస్సులు కోరమంగళ, కడుగుడి, సర్జాపుర, ఎలక్ట్రానిక్ సిటీ, అనేకల్, బన్నేరుఘట్ట నేషనల్ పార్క్, చందాపుర, అత్తిబెలె, హారోహళ్లి తదితర ప్రాంతాల్లో తిరుగుతాయి. పలువురు మంత్రులు, ప్రజాప్రతినిధులు పాల్గొన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 27, 2023 | 12:51 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *