సౌతాఫ్రికా vs భారత్‌ల మధ్య 1వ టెస్టు: తొలి రోజు బెంబేలు

పేసర్ రబాడకు ఐదు వికెట్లు

రాహుల్ ఒంటరి పోరాటం చేస్తున్నారు

వరుణుడి ఆటంకం

దక్షిణాఫ్రికాతో తొలి టెస్టు

భారత్ తొలి ఇన్నింగ్స్ 208/8

సెంచూరియన్: అనుకున్నట్టుగానే బౌన్సీ పిచ్ పై దక్షిణాఫ్రికా పేసర్లు చెలరేగిపోయారు. ముఖ్యంగా కగిసో రబాడ (5/44) విజృంభణకు భారత బ్యాట్స్‌మెన్‌ ఫిదా అయ్యారు. రోహిత్ (5), శ్రేయాస్ (31), విరాట్ కోహ్లీ (38), అశ్విన్ (8), శార్దూల్ (24) అతని బౌన్స్ మరియు స్వింగ్ బంతుల్లో పెవిలియన్ చేరడంతో భారత్‌ను దెబ్బతీశాడు. కానీ సుదీర్ఘ విరామం తర్వాత టెస్టు ఆడిన కేఎల్ రాహుల్ (105 బంతుల్లో 10 ఫోర్లు, 2 సిక్సర్లతో 70 బ్యాటింగ్) తన కళాత్మక ఆటతీరుతో ఆకట్టుకున్నాడు. ఓ వైపు వికెట్లు పడుతున్నా పట్టుదలతో క్రీజులో నిలిచాడు. అతని పోరాటం కారణంగా మంగళవారం తొలి రోజు భారత్ తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో 59 ఓవర్లలో 8 వికెట్లకు 208 పరుగులు చేసింది. అయితే చివరి సెషన్ ప్రారంభమైన కొద్దిసేపటికే వర్షం కారణంగా ఆట రద్దయింది. తొలిరోజు 31 ఓవర్లు కోల్పోవడంతో మ్యాచ్ బుధవారం మధ్యాహ్నం అరగంట ముందుగా… ఒంటిగంటకు ప్రారంభం కానుంది. ప్రస్తుతం రాహుల్‌తో పాటు సిరాజ్ (0) క్రీజులో ఉన్నాడు. ఈ మ్యాచ్ ద్వారా పేసర్ పురముద్ కృష్ణ అరంగేట్రం చేశాడు.

ప్రారంభంలోనే ఝలక్: ఆకాశం మేఘావృతమై ఉంది మరియు పిచ్ నుండి వచ్చిన అదనపు బౌన్స్‌ను సఫారీ పేసర్లు పూర్తిగా ఉపయోగించుకున్నారు. ఫలితంగా టాస్ ఓడి బ్యాటింగ్ కు దిగిన భారత బ్యాట్స్ మెన్ ఆదిలోనే తడబడ్డారు. వీరి కారణంగా టాపార్డర్ తొలి సెషన్ లోనే పెవిలియన్ చేరింది. అప్పటికి స్కోరు 91/3 మాత్రమే. ఐదో ఓవర్లో కెప్టెన్ రోహిత్ (5)ను పేసర్ రబాడ అవుట్ చేశాడు. ఆ తర్వాత ఎడమచేతి వాటం పేసర్ బర్గర్ తన వరుస ఓవర్లలో యువ ఓపెనర్ జైస్వాల్ (17), గిల్ (2)లకు పనిచెప్పాడు. ఆట ప్రారంభమైన గంటకు ఆ జట్టు 24 పరుగులకే మూడు వికెట్లు కోల్పోయింది. మరోవైపు విరాట్ కూడా నాలుగు పరుగుల వద్ద వెనుదిరగాల్సి వచ్చింది. బర్గర్ ఓవర్‌లో జార్జి తన సులువైన క్యాచ్‌ను వదిలేశాడు. శ్రేయాస్ క్యాచ్‌ని కూడా రబాడ వదులుకున్నాడు. వీరిద్దరి ఆటతో ఆ జట్టు మరో వికెట్ నష్టపోకుండా సెషన్‌ను ముగించింది.

మరియు రబడా.. మరియు రాహుల్: పేసర్ రబాడ రెండో సెషన్‌లో కళ్లు చెదిరే బౌలింగ్‌తో సత్తా చాటాడు. ఏకంగా 4 కీలక వికెట్లు తీసి భారత్ ను ఒత్తిడిలోకి నెట్టాడు. సెషన్ తొలి ఓవర్ లోనే సూపర్ బాల్ తో శ్రేయాస్ ను రబాడ క్లీన్ బౌల్డ్ చేశాడు. దీంతో నాలుగో వికెట్‌కు 68 పరుగుల భాగస్వామ్యానికి తెరపడింది. కాసేపటి తర్వాత రబడ ఔట్ స్వింగర్ విరాట్ బ్యాట్ ఎడ్జ్ తగిలి కీపర్ చేతిలో పడడంతో సఫారీ శిబిరంలో సంబరాలు మిన్నంటాయి. వరుసగా వికెట్లు పడిపోవడంతో జట్టు స్కోరు 121/6 వద్ద దయనీయంగా కనిపించింది. ఈ నేపథ్యంలో రాహుల్ కీలక పాత్ర పోషించారు. తనదైన శైలిలో స్వింగ్ బంతులను ఎదుర్కొంటూ అద్భుతమైన షాట్లతో అలరిస్తున్నాడు. అతనికి శార్దూల్ (24) రూపంలో కాసేపు మద్దతు లభించింది. రబడ మినహా మిగతా బౌలర్లు ప్రమాదకరంగా కనిపించకపోవడంతో ఇద్దరూ చెత్త బంతులను బౌండరీల బాదారు. జాన్సెన్ ఓవర్లో రాహుల్ సిక్సర్ తో ఆకట్టుకున్నాడు. కానీ 47వ ఓవర్లో రబాడ మరోసారి చెలరేగి శార్దూల్‌ను వెనక్కి పంపి కెరీర్‌లో 14వ ఐదు వికెట్ల మైలురాయిని అందుకున్నాడు.

చివరి సెషన్ కోసం విరామం: వర్షం కారణంగా చివరి సెషన్ 9 ఓవర్లు మాత్రమే సాగింది. ఆరంభంలో జోరు పెంచిన రాహుల్ 52వ ఓవర్లో వరుసగా 4, 6తో అర్ధసెంచరీ పూర్తి చేసుకున్నాడు. కోట్జీ ఓవర్‌లో వరుసగా రెండు ఫోర్లు కూడా బాదాడు. అయితే అతని పోరాటం ఉన్నప్పటికీ, జాన్సెన్ మరో ఎండ్‌లో బుమ్రా (1)ను అవుట్ చేశాడు. మరోవైపు 59వ ఓవర్ ముగిసే సరికి చిరు జల్లులతో మొదలైన వర్షం భారీగా కురిసింది. దీంతో తొలిరోజు ఆట 31 ఓవర్లు మిగిలి ఉండగానే రద్దయింది.

స్కోరు బోర్డు

భారత్ తొలి ఇన్నింగ్స్: జైస్వాల్ (సి) వెరీన్ (బి) బర్గర్ 17; రోహిత్ (సి) బర్గర్ (బి) రబడ 5; గిల్ (సి) వెరీన్ (బి) బర్గర్ 2; కోహ్లి (సి) వెరిన్ (బి) రబడ 38; శ్రేయాస్ (బి) రబడ 31; రాహుల్ (బ్యాటింగ్) 70; అశ్విన్ (సి-సబ్) ముల్డర్ (బి) రబడ 8; శార్దూల్ (సి) ఎల్గర్ (బి) రబడ 24; బుమ్రా (బి) జాన్సెన్ 1; సిరాజ్ (బ్యాటింగ్) 0; ఎక్స్‌ట్రాలు: 12; మొత్తం: 59 ఓవర్లలో 208/8. వికెట్ల పతనం: 1-13, 2-23, 3-24, 4-92, 5-107, 6-121, 7-164, 8-191.

బౌలింగ్: రబడ 17-3-44-5; జాన్సెన్ 15-1-52-1; బర్గర్ 15-4-50-2; కోయెట్జీ 12-1-53-0.

ప్రపంచ టెస్టు ఛాంపియన్‌షిప్‌లో అత్యధిక పరుగులు (57 ఇన్నింగ్స్‌ల్లో 2101) చేసిన ఆటగాడు విరాట్ కోహ్లీ. ఈ క్రమంలో రోహిత్ (42 ఇన్నింగ్స్‌ల్లో 2097)ను అధిగమించాడు.

దక్షిణాఫ్రికాపై టెస్టుల్లో అత్యధిక పరుగులు (1274) చేసిన మూడో భారత బ్యాట్స్‌మెన్‌గా కోహ్లీ నిలిచాడు. సచిన్ (1741), సెహ్వాగ్ (1306) ముందున్నారు.

బావుమకు గాయం

దక్షిణాఫ్రికా కెప్టెన్ బావుమా తొలి టెస్టుపై సందేహం నెలకొంది. తొలి రోజు భారత ఇన్నింగ్స్‌లో 20వ ఓవర్‌లో, డ్రైవ్‌ను ఆపే ప్రయత్నంలో తొడ కండరాలు పట్టేయడంతో కోహ్లీ మైదానాన్ని వీడాడు. తర్వాత స్కానింగ్‌లో ఫ్రాక్చర్‌ రావడంతో బావుమ వైద్యుల నిరంతర పర్యవేక్షణలో ఉన్నట్లు సమాచారం. దీంతో డీన్ ఎల్గర్ తాత్కాలిక కెప్టెన్‌గా బాధ్యతలు స్వీకరించాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *