ఇజ్రాయెల్ హెచ్చరిక : ఢిల్లీలో పేలుడు ప్రభావం… భారత్‌లోని తమ పౌరులకు ఇజ్రాయెల్ హెచ్చరిక

ఇజ్రాయెల్ హెచ్చరికలు జారీ చేసింది

ఇజ్రాయెల్ హెచ్చరికలు జారీ చేసింది: ఢిల్లీలోని తన దేశ రాయబార కార్యాలయం సమీపంలో పేలుడు నేపథ్యంలో, ఇజ్రాయెల్ భారతదేశంలోని తన పౌరులకు ప్రయాణ హెచ్చరికను జారీ చేసింది. భారతదేశంలోని ఇజ్రాయెల్ పౌరులు రద్దీగా ఉండే మాల్స్ మరియు మార్కెట్‌లకు వెళ్లవద్దని ఆ దేశం సూచించింది. న్యూఢిల్లీలోని ఇజ్రాయెల్ రాయబార కార్యాలయం సమీపంలో మంగళవారం జరిగిన పేలుడు నేపథ్యంలో ఇజ్రాయెల్ జాతీయ భద్రతా మండలి భారతదేశంలోని తమ పౌరులకు ప్రయాణ సలహాను జారీ చేసింది.

రద్దీ ప్రదేశాలకు వెళ్లవద్దు

న్యూఢిల్లీలోని చాణక్యపురి దౌత్యవేత్త ఎన్‌క్లేవ్‌లోని ఇజ్రాయెల్ రాయబార కార్యాలయం సమీపంలో మంగళవారం సాయంత్రం జరిగిన పేలుడులో ఎవరూ గాయపడలేదు. మంగళవారం సాయంత్రం 5:48 గంటలకు తమ దేశ రాయబార కార్యాలయం సమీపంలో పేలుడు సంభవించింది. ఢిల్లీ పోలీసులు, భద్రతా బృందం పరిస్థితిని సమీక్షిస్తున్నట్లు ఇజ్రాయెల్ రాయబార కార్యాలయ ప్రతినిధి గయ్ నిర్ తెలిపారు. రెస్టారెంట్లు, హోటళ్లు మరియు పబ్బులు వంటి బహిరంగ ప్రదేశాల్లో మరింత అప్రమత్తంగా ఉండాలని ఆ దేశం ఇజ్రాయెల్ పౌరులను కోరింది.

ఇంకా చదవండి: కోవిడ్ మార్గదర్శకాలు: మాస్క్‌లు, వ్యాక్సిన్, ఐసోలేషన్…ఇవి ప్రభుత్వం యొక్క తాజా కోవిడ్ మార్గదర్శకాలు

ఇజ్రాయెల్ చిహ్నాలను బహిరంగంగా ప్రదర్శించకుండా మరియు పెద్ద ఎత్తున కార్యక్రమాలకు హాజరుకావద్దని ఇజ్రాయెల్ సలహా ఇచ్చింది. రాయబార కార్యాలయానికి సమీపంలోని సెంట్రల్ హిందీ ట్రైనింగ్ ఇనిస్టిట్యూట్ వెలుపల గ్రీన్ బెల్ట్ ప్రాంతంలో పేలుడు సంభవించిన వెంటనే, ఢిల్లీ పోలీసు స్పెషల్ సెల్, బాంబ్ డిస్పోజల్ స్క్వాడ్ మరియు అగ్నిమాపక శాఖ బృందాలు సంఘటనా స్థలానికి చేరుకున్నాయి. దాదాపు మూడు గంటల పాటు ఆ ప్రాంతంలో సెర్చ్ ఆపరేషన్ నిర్వహించారు.

ఇంకా చదవండి: అయోధ్యలో రామ మందిరం : పవిత్ర అయోధ్య రామ మందిరాన్ని చూద్దాం

నేషనల్ ఇన్వెస్టిగేషన్ ఏజెన్సీ బృందం కూడా ఘటనా స్థలాన్ని పరిశీలించిందని న్యూఢిల్లీలోని సీనియర్ పోలీసు అధికారి తెలిపారు. పేలుడు తర్వాత, రాయబార కార్యాలయం మరియు ఇతర ఇజ్రాయెల్ సంస్థల చుట్టూ భద్రతను పెంచినట్లు అధికారులు తెలిపారు. ఇజ్రాయెల్‌, హమాస్‌ ఉగ్రవాద సంస్థ మధ్య జరుగుతున్న యుద్ధం నేపథ్యంలో తమ దేశ పౌరులు అప్రమత్తంగా ఉండాలని కోరారు. అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *