మంత్రి: నూతన సంవత్సర వేడుకలపై ఎలాంటి ఆంక్షలు ఉండవు.

– నేటి నుంచి కోవిడ్ పరీక్షల సంఖ్య 5 వేలకు పెరిగింది

– ఆరోగ్య శాఖ మంత్రి దినేష్ గుండూరావు

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): నూతన సంవత్సర వేడుకలపై ఎలాంటి ఆంక్షలు ఉండవని ఆరోగ్య శాఖ మంత్రి దినేష్ గుండూరావు వెల్లడించారు. రాష్ట్రంలో కొత్త కరోనా వేరియంట్ జేఎన్-1 కేసులు పెరుగుతున్న నేపథ్యంలో అధికారులు అప్రమత్తమయ్యామని శమణి తెలిపారు. సచివాలయంలో మంగళవారం ఆయన మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. నిపుణుల సలహా మేరకు బుధవారం నుంచి ప్రతిరోజూ 5 వేల పరీక్షలు నిర్వహించాలని నిర్ణయించినట్లు తెలిపారు. కొత్త వేరియంట్‌కు సంబంధించి రాష్ట్రంలో ఇప్పటివరకు 34 పాజిటివ్ కేసులు నమోదయ్యాయని ఆయన చెప్పారు. గత రెండు రోజులుగా 3,500 మందికి పరీక్షలు నిర్వహిస్తున్నట్లు పేర్కొన్నారు. ముందుజాగ్రత్త చర్యగా విద్యార్థులు, వృద్ధులకు మాస్క్‌లు తప్పనిసరి చేశారు. బెంగళూరులో మూడు చోట్ల జెనోమిక్ సీక్వెన్స్ ల్యాబ్‌లు ఉన్నాయని, ఒకేసారి 99 మందికి పరీక్షలు నిర్వహించే అవకాశం ఉందన్నారు. అవసరమైన కిట్లు అందుబాటులో ఉన్నాయి. కొత్త వేరియంట్‌పై ప్రజలు ఆందోళన చెందాల్సిన అవసరం లేదని, అయితే అడుగడుగునా జాగ్రత్తలు తీసుకుంటే మంచిదని ఆయన అన్నారు.

ఖాకీల నిఘా..

నూతన సంవత్సర వేడుకల్లో ఎలాంటి అవాంఛనీయ సంఘటనలు జరగకుండా ఖాకీల నిఘాను ముమ్మరం చేస్తున్నట్లు హోంమంత్రి డా.జి.పరమేశ్వర్ ప్రకటించారు. సచివాలయంలో మంగళవారం ఆయన మీడియాతో మాట్లాడారు. ప్రజలకు రక్షణ కల్పించాల్సిన బాధ్యత ప్రభుత్వానిదేనన్నారు. ఈ నెల 31వ తేదీ రాత్రి బెంగళూరులోని ఎంజీ రోడ్డు, బ్రిగేడ్ రోడ్డులో 3 వేల మంది అదనపు పోలీసు బలగాలను మోహరిస్తున్నారు. నగరంలోని అన్ని ముఖ్యమైన ప్రాంతాల్లో సీసీ కెమెరాలు, డ్రోన్ కెమెరాలు ఏర్పాటు చేసి గట్టి నిఘాను నిర్వహిస్తున్నారు. పార్టీల అనంతరం దూకుడుగా వాహనాలు నడిపే వారిని నియంత్రించాలని పోలీసులకు సూచించారు. ప్రజలకు ఎలాంటి ఇబ్బందులు ఎదురైతే 112కు ఫోన్ చేసి వెంటనే పోలీసులు స్పందించేలా ఏర్పాట్లు చేశామన్నారు.

డ్రగ్స్ వినియోగంపై డేగ కన్ను

– సిటీ పోలీస్ కమిషనర్

నూతన సంవత్సర వేడుకల్లో డ్రగ్స్‌ వినియోగంపై నగర పోలీసులు డేగ కన్ను వేసినట్లు కమిషనర్ బి.దయానంద్ ప్రకటించారు. మంగళవారం నగరంలో ఆయన మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. బెంగళూరు నగర వ్యాప్తంగా పెట్రోలింగ్ బృందాలు ఒకే డ్యూటీలో ఉంటాయన్నారు. నూతన సంవత్సర వేడుకలకు పెద్దఎత్తున మందులు సిద్ధం చేసినట్లు సమాచారం అందుతున్న నేపథ్యంలో పూర్తి స్థాయిలో నిఘా ఉంచాలని అధికారులను ఆదేశించారు. నగరవ్యాప్తంగా 8,500 మంది పోలీసులను బందోబస్తుకు నియమించామని, పార్టీలకు అర్ధరాత్రి ఒంటి గంట వరకు మాత్రమే అనుమతిస్తామని తెలిపారు. నిబంధనలు అతిక్రమించిన వారిపై కఠిన చర్యలు తీసుకుంటామని హెచ్చరించారు. యువత అఘాయిత్యాలకు పాల్పడకుండా సంబరాలు చేసుకోవాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 27, 2023 | 12:36 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *