నవీన్ మేడారం: ‘దెయ్యం’ సినిమాపై చట్టపరమైన చర్యలు తప్పవు.

నందమూరి కళ్యాణ్ రామ్ నటించిన ‘దెయ్యం’ సినిమా విడుదల సమయంలో ఎలాంటి వివాదాలను ఎదుర్కొంటుందోనని మొదటి నుంచి టాలీవుడ్‌లో అనుమానాలు ఉన్నాయి. దానికి కారణం నవీన్ మేడారం అనే దర్శకుడు మొదట ఈ సినిమాకి పని చేసాడు. కొన్ని కార ణాల వ ల్ల ఆ చిత్ర నిర్మాత మెగా ఫోన్ తీసుకుని ఈ చిత్రానికి ద ర్శ క త్వం వ హించారు. అయితే 80 శాతం సినిమా షూటింగ్ పూర్తి చేసిన తర్వాత మిగిలిన 20 శాతం సినిమాను తనే డైరెక్ట్ చేసి రిలీజ్ చేస్తానని, తనను తప్పించి రిలీజ్ చేస్తానని దర్శకుడు నవీన్ ప్రకటించిన సంగతి తెలిసిందే. కానీ అతను ఎలాంటి గొడవ చేయలేదు. అయితే సినిమా విడుదల సమయంలో మళ్లీ వివాదం తలెత్తుతుందేమోనన్న అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్న తరుణంలో.. ఈ సినిమాకు సంబంధించి ఎవరిపైనా చట్టపరమైన చర్యలు తీసుకోబోమని స్వయంగా నవీన్ మేడారం ఓ లేఖను విడుదల చేశారు. అయితే ‘దెయ్యం’ సినిమా 80 శాతం షూటింగ్ పూర్తి చేయడమే కాకుండా.. మొదటి నుంచి తనని పసిపాపలా చూసుకున్న తనకు దర్శకుడిగా గుర్తింపు రాలేదని బాధను వ్యక్తం చేశాడు. దర్శకుడు నవీన్ మేడారం విడుదల చేసిన లేఖలో ఏముంది.. (నవీన్ మేడారం దెయ్యంపై లేఖ)

‘దెయ్యం’ సినిమాకు ప్రాణం పోయడానికి దాదాపు మూడేళ్లు శ్రమించాను. స్క్రిప్ట్ రాయడం, స్క్రీన్ ప్లే, కాస్ట్యూమ్స్, సెట్స్, ఆర్టిస్టుల ఎంపిక, లొకేషన్ల ఎంపిక.. ఇలా ప్రతి అంశాన్ని నా ఆలోచనకు అనుగుణంగా సిద్ధం చేశాను. ఈ సినిమా కోసం దాదాపు 105 రోజుల పాటు కరైకుడి, హైదరాబాద్, వైజాగ్ వంటి చోట్ల కష్టపడి షూటింగ్ చేశాను.. చిన్న చిన్న ప్యాచ్ వర్క్‌లు మినహా.. అనుకున్నట్టుగానే ‘డెవిల్’ తెరకెక్కించాను. ఇది నాకు మాత్రమే ప్రాజెక్ట్ కాదు. ఇది నా బిడ్డ లాంటిది. ఎవరెన్ని చెప్పినా ఇది పూర్తిగా నా సినిమా.

నవీన్.jpg

ఇప్పటి వరకు ఎలాంటి పరిస్థితి వచ్చినా మౌనంగానే ఉన్నాను. అయితే, కొందరు నా మౌనాన్ని తప్పుగా అర్థం చేసుకొని నేనేదో తప్పు చేశానని అనుకోవడం బాధ కలిగిస్తోంది. అందుకే ఈ సినిమాలో నేనేమీ తప్పు చేయలేదని స్పష్టం చేస్తూ ఈ లేఖను విడుదల చేస్తున్నాను. అహంకారం, దురాశతో తీసుకున్న కొన్ని నిర్లక్ష్య నిర్ణయాల ఫలితంగానే ఈరోజు ఇలాంటి వివాదం మొదలైంది. తాజాగా ప్రచురితమైన కథనాల్లో పేర్కొన్నట్లుగా.. సినిమాకు సంబంధించిన ఏ వ్యక్తిపైనా, చిత్ర బృందంపైనా నేను చట్టపరమైన చర్యలు తీసుకోవడం లేదు. కానీ దర్శకుడిగా నాకు క్రెడిట్ ఇవ్వకపోవడం చాలా బాధగా ఉంది. నా నైపుణ్యంపై నాకు నమ్మకం ఉంది. అంకితభావం, నిబద్ధతతో కెరీర్‌ని నిర్మించుకుంటున్నాను. నేను ఖచ్చితంగా ధైర్యంగా పునరాగమనం చేస్తాను.

కళ్యాణ్ రామ్ ‘దెయ్యం’ కోసం చాలా కష్టపడ్డాడు. కళ్యాణ్ రామ్‌గారికి, ఈ సినిమా చేయడానికి సపోర్ట్ చేసిన ప్రతి ఒక్కరికీ థాంక్స్. ‘దెయ్యం’ తప్పకుండా బ్లాక్‌బస్టర్‌ అవుతుందని నమ్ముతున్నాను. డిసెంబర్ 29న అందరూ ఈ సినిమాను థియేటర్లలో చూడాలని కోరుకుంటున్నాను.కొత్త చిత్రానికి సంతకం చేసి.. దాని కోసం ఇంట్రెస్టింగ్ స్క్రిప్ట్ సిద్ధం చేస్తున్నాను. త్వరలోనే వివరాలు వెల్లడిస్తాను. ధన్యవాదాలు” అని నవీన్ లేఖలో పేర్కొన్నారు. ప్రస్తుతం ఈ లేఖ సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతోంది.

ఇది కూడా చదవండి:

====================

* రవితేజ: ‘హను-మాన్’కి ‘డేగ’ సపోర్ట్

****************************

*శ్రీయా రెడ్డి: ‘సాలార్’ పార్ట్ 1లో ఏం చూశారు.. అసలు విషయం పార్ట్ 2లో..

****************************

*కళ్యాణ్ రామ్: ఏ విషయంలోనైనా క్లారిటీ వస్తే… నేను, అన్న తారక్ స్పందిస్తాం

*******************************

*తాండల్: సముద్రం మధ్యలో.. చైతు ‘తాండల్’ అప్‌డేట్

****************************

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 27, 2023 | 05:12 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *