కొత్త సంవత్సరం: నూతన సంవత్సర వేడుకలపై నిఘా.. నగరంలో 20 వేల మంది పోలీసులతో పహారా

– 400 చోట్ల వాహనాల తనిఖీలు

– మెరీనాలో స్నానం చేయడం నిషేధం

పెరంబూర్ (చెన్నై): నగరంలో నూతన సంవత్సర వేడుకలను ప్రశాంతంగా, సంతోషంగా, సురక్షితంగా జరుపుకునేందుకు నగర పోలీసు శాఖ చర్యలు చేపట్టింది. అందులో భాగంగా 20 వేల మంది పోలీసులు నగరంలో గస్తీ తిరుగుతూ 400 ప్రాంతాల్లో వాహనాలను తనిఖీ చేయనున్నారు. 2024 సంవత్సరానికి స్వాగతం పలికేందుకు నక్షత్ర హోటళ్లు మరియు ఫామ్‌హౌస్‌లు వేడుకలను నిర్వహించేందుకు సిద్ధమవుతున్నాయి. ఎలాంటి అవాంఛనీయ సంఘటనలు జరగకుండా ఉండేందుకు పోలీసులు డిసెంబర్ 31 (ఆదివారం) సాయంత్రం 6 గంటల నుంచి మరుసటి రోజు తెల్లవారుజాము వరకు కొత్త సంవత్సర వేడుకలను నిర్వహిస్తారు. సంఘటన.

400 ప్రాంతాల్లో వాహనాల తనిఖీలు…

నూతన సంవత్సర వేడుకల సందర్భంగా ఈ నెల 31వ తేదీ రాత్రి 9 గంటల నుంచి జనవరి 1వ తేదీ తెల్లవారుజాము వరకు నగరవ్యాప్తంగా దాదాపు 400 ప్రాంతాల్లో వాహనాల తనిఖీలు నిర్వహించనున్నారు. మద్యం సేవించి వాహనాలు నడిపే వారిపై చర్యలు తీసుకుంటామన్నారు. గిండీ, అడయార్, తారామణి, నీలాంగరై, దురైపాక్కం తదితర ప్రాంతాల్లో బైక్ రేసుల నివారణకు 20 ప్రాంతాల్లో సీసీ కెమెరాలతో పర్యవేక్షణతోపాటు 25 ఫ్లయింగ్ స్క్వాడ్ బృందాలను ఏర్పాటు చేశారు.

ప్రార్థనా స్థలాల వద్ద ప్రత్యేక భద్రత

దేవాలయాలు, చర్చిలు, మసీదులు, బీచ్‌లు, రద్దీగా ఉండే ప్రాంతాల్లో 100 చోట్ల పోలీసులు విధులు నిర్వహించనున్నారు. మెరీనా, శాంతోమ్, ఎలియట్స్, నీలాంగరై తదితర బీచ్ ప్రాంతాలకు చేరుకునే ప్రజల భద్రత కోసం ఇసుకతో నడిచే ఏటీవీ వాహనాల ద్వారా పెట్రోలింగ్ పనులు చేపట్టనున్నారు. అలాగే మెరీనా బీచ్ అశ్విక దళం కూడా భద్రతా చర్యల్లో పాల్గొంటుంది. ప్రతి పోలీస్ స్టేషన్‌లో భద్రతా విధుల కోసం అదనంగా 5 నుంచి 10 పెట్రోలింగ్ వాహనాలను ఏర్పాటు చేశారు. ఈసీఆర్ రోడ్డులో ప్రమాదాల నివారణకు తిరువాన్మియూర్ నుంచి ముట్టుకాడు వరకు 20 ప్రాంతాలు, నగరవ్యాప్తంగా 500 ప్రాంతాల్లో బారికేడ్లు ఏర్పాటు చేయనున్నారు.

హోటళ్లకు నిబంధనలు…

నూతన సంవత్సర వేడుకలు నిర్వహించే హోటళ్లు, ఫామ్‌హౌస్‌లు, క్లబ్‌లు, రెస్టారెంట్లపై పోలీసు శాఖ పలు ఆంక్షలు విధించింది.

– యజమాని నిర్ణయించిన ప్రాంతాల్లోనే వాహనాలను పార్క్ చేయాలి

– రోడ్డు పక్కన పార్క్ చేస్తే చర్యలు. అనుమతి ఉన్న ప్రదేశాల్లో మాత్రమే మద్యం అందించాలి.

– మద్యపానం, ఆహారం మొదలైనవాటిని అర్ధరాత్రి లోపు ముగించాలి.

– వేడుకల్లో మహిళలు వెక్కిరించడం, వేధింపులకు గురికాకుండా ఉండేందుకు ప్రత్యేక సిబ్బందిని నియమించాలి.

– వాహనాలను క్షుణ్ణంగా తనిఖీ చేసిన తర్వాతే లోపలికి అనుమతించాలి.

– వేడుకలు జరిగే ప్రాంగణంలో బాణసంచా కాల్చకూడదు.

– స్టార్ హోటళ్లలోని స్విమ్మింగ్ పూల్స్ మూసివేయాలి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *