అయోధ్యలో రామమందిరం: రామమందిరంపై రాజకీయ దుమారం రేగింది

అయోధ్య ప్రారంభోత్సవానికి రాను: బృందా..

మత విశ్వాసాలను రాజకీయం చేయడం: ఏచూరి

త్వరలో మా వైఖరి చెబుతాం: కాంగ్రెస్

రాముడి మీద ద్వేషం… నీ పేరు మీదనా?

సీతారాం ఏచూరికి VHP ప్రశ్న

హిందువులపై ద్వేషం వారి డీఎన్‌ఏలో భాగమని వ్యాఖ్యానించారు

న్యూఢిల్లీ, డిసెంబర్ 26: అయోధ్యలో రామమందిర ప్రారంభోత్సవం సమీపిస్తున్న తరుణంలో ఆహ్వానాల విషయంలో రాజకీయ దుమారం మొదలైంది. ఇప్పటికే రాజకీయ పార్టీల కీలక నేతలు, వేలాది మంది సాధువులు, మత పెద్దలు, ప్రముఖ నటీనటులకు ఆహ్వానాలు అందాయి. అయితే దీనిపై విపక్ష నేతల స్పందన గందరగోళానికి గురిచేస్తోంది. శ్రీరాముడి ఆలయంలో జరిగే ప్రాణప్రతిష్ట మహోత్సవంలో సీపీఎం ఉండబోదని ఆ పార్టీ నేత బృందాకారత్ ప్రకటించారు. ఈ కార్యక్రమానికి తాను హాజరు కావడం లేదని తెలిపారు. “మేము మత విశ్వాసాలను గౌరవిస్తాము. కానీ వారు మతపరమైన కార్యక్రమాలను రాజకీయాలతో ముడిపెడుతున్నారు. మతాన్ని రాజకీయ ఆయుధంగా ఉపయోగించుకోవడం మరియు దానిని రాజకీయ ఎజెండాగా మార్చడం సరికాదు” అని కారత్ అన్నారు. రాముడు తన హృదయంలో ఉన్నాడని, అందుకే బీజేపీ తలపెట్టిన కార్యక్రమానికి హాజరుకావడం లేదని కాంగ్రెస్ మాజీ నేత కపిల్ సిబల్ అన్నారు. కాంగ్రెస్ నేతలు అధిర్ రంజన్ చౌదరి, మాజీ ప్రధాని మన్మోహన్ సింగ్‌లకు ఆహ్వానాలు అందాయి. అయితే రాహుల్‌గాంధీకి ఆహ్వానం అందిందా లేదా అనే విషయంపై పార్టీ స్పష్టత ఇవ్వలేదు. కాగా, తమను ఆహ్వానించినందుకు బీజేపీ నేతలకు కాంగ్రెస్‌ ప్రధాన కార్యదర్శి కేసీ వేణుగోపాల్‌ కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. ఈ కార్యక్రమానికి హాజరయ్యే విషయంలో తమ పార్టీ వైఖరిని త్వరలో ప్రకటిస్తామని చెప్పారు. కాగా, సీపీఎం నేతల వ్యాఖ్యలపై కేంద్ర మంత్రి మీనాక్షి లేఖి స్పందించారు. అందరికీ ఆహ్వానాలు పంపామని, శ్రీరాముడు పిలిచిన వారికే ఈ కార్యక్రమానికి హాజరయ్యే భాగ్యం కలుగుతుందన్నారు.

ఎంతకాలం వ్యతిరేకత: విహెచ్‌పి

మత విశ్వాసాలను రాజకీయం చేస్తున్నందునే రామమందిరం ప్రారంభోత్సవానికి ఆహ్వానాన్ని తిరస్కరిస్తున్నట్లు సీపీఎం ప్రధాన కార్యదర్శి సీతారాం ఏచూరి వ్యాఖ్యానించారు. ఈ వ్యాఖ్యలను వీహెచ్‌పీ జాతీయ అధికార ప్రతినిధి వినోద్ బన్సాల్ ఖండించారు. దేశమంతా రాముడు, రామభక్తి వైపు మొగ్గు చూపుతోందని, దీన్ని ఎంతకాలం వ్యతిరేకిస్తారని ప్రశ్నించారు. రాజకీయ వ్యతిరేకత అర్థం చేసుకోవచ్చు, కానీ తమ పేరును ద్వేషించే వారు కమ్యూనిస్టులు మాత్రమే. ఆ ద్వేషం రాముడిపైనా, నీ పేరుపైనా అనేది స్పష్టం చేయాలన్నారు. హిందువులు, హిందువులు ఉండడం వారి డీఎన్‌ఏలో భాగమైపోయిందని ఆయన వ్యాఖ్యానించారు.

దీపావళిలా జరుపుకోండి

అయోధ్యలో రామమందిరాన్ని దీపావళి పండుగగా జరుపుకోవాలని ప్రజలను కోరేందుకు ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ భారీ ప్రచారాన్ని ప్రారంభించింది. జనవరి 1 నుండి 15 రోజుల కలష్ యాత్ర ద్వారా, సంఘ్ కార్యకర్తలు, పూజలు మరియు రామ మందిరం దేశంలోని ప్రతి ఇంటికి చేరుకోవాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నారు. ప్రతిష్ఠా రోజున, ప్రజలు తమ ఇళ్లలో శుభ సూచకంగా 11 దీపాలను వెలిగించమని కోరతారు. ఈ యాత్రలో 35 వేల మంది వాలంటీర్లు పాల్గొంటారని, వారు 22 వేల గ్రామాలను సందర్శిస్తారని సంఘ్ వర్గాలు వెల్లడించాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 27, 2023 | 05:27 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *