అయోధ్యలోని రామ మందిరం : పవిత్ర అయోధ్య రామ మందిరాన్ని చూద్దాం

రాముడి జన్మస్థలమైన అయోధ్యలో రామమందిర ప్రతిష్ఠాపన కార్యక్రమం వచ్చే ఏడాది జనవరి 22న జరగనుంది. జనవరి 22న అయోధ్యలోని రామమందిరంలో జరిగే ప్రాణ ప్రతిష్ఠ కార్యక్రమానికి ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ హాజరుకానున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో రామమందిరం లోపలి చిత్రాలను చూద్దాం.

అయోధ్యలోని రామ మందిరం : పవిత్ర అయోధ్య రామ మందిరాన్ని చూద్దాం

రామాలయం-ముందు వీక్షణ

అయోధ్యలో రామ మందిరం : రాముని జన్మస్థలమైన అయోధ్యలోని పవిత్ర నగరమైన రామ మందిర ప్రారంభోత్సవం వచ్చే ఏడాది జనవరి 22న జరగనుంది. జనవరి 22న అయోధ్యలోని రామమందిరంలో జరిగే ప్రాణ ప్రతిష్ఠ కార్యక్రమానికి ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ హాజరుకానున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో రామమందిరం లోపలి చిత్రాలను చూద్దాం. రామమందిరం యొక్క గర్భగుడి చాలా అందంగా నిర్మించబడింది. ఆలయ గోడలపై వివిధ శిల్పాలు చెక్కబడ్డాయి.

అందమైన శిల్పాలతో నిర్మించిన ఆలయం

ఆలయంలో పాలరాతి అందంగా వేయబడింది. వివిధ శిల్పాలతో ఆలయ స్తంభాలను రూపొందించారు. గోపురం శిల్పాలతో అందంగా తీర్చిదిద్దారు. రామమందిర శంకుస్థాపన కార్యక్రమానికి ప్రతిపక్షాల అగ్రనేతలను కూడా ఆహ్వానించారు. శ్రీరామజన్మభూమి తీర్థ క్షేత్ర ప్రారంభోత్సవానికి కాంగ్రెస్‌ సీనియర్‌ నేతలు సోనియాగాంధీ, మన్మోహన్‌సింగ్‌, మల్లికార్జున్‌ ఖర్గే, అధీర్‌ రంజన్‌ చౌదరి, జేడీ(ఎస్‌) అధినేత దేవెగౌడలను ఆహ్వానించినట్లు విశ్వహిందూ పరిషత్‌ వర్కింగ్‌ ప్రెసిడెంట్‌ అలోక్‌కుమార్‌ తెలిపారు.

రామ మందిరం లోపలి చిత్రం

రామ మందిరం లోపలి చిత్రం

రామ మందిర ప్రారంభోత్సవం

జనవరి 15లోగా ఆలయంలో ఏర్పాట్లను పూర్తి చేయాలని, జనవరి 16న ప్రాణప్రతిష్ఠ పూజలు ప్రారంభించి జనవరి 22న ముగుస్తాయని శ్రీరామ జన్మభూమి తీర్థ క్షేత్ర ప్రతినిధులు తెలిపారు. 100 మంది దేవతలతో జనవరి 17న అయోధ్యలో రామమందిర ప్రతిష్టాపన వారోత్సవాల ప్రారంభానికి గుర్తుగా జరగనుంది. ఆలయ ప్రాంతం పచ్చని చెట్లతో కళకళలాడుతోంది.

దేవాలయం చుట్టూ పచ్చని చెట్లున్నాయి

రామ్ మందిరం ట్రస్ట్ ప్రధాన కార్యదర్శి చంపత్ రాయ్ మాట్లాడుతూ 70 ఎకరాల విస్తీర్ణంలో ఉన్న ఆలయ సముదాయంలో 70 శాతం పచ్చని చెట్లతో నిండి ఉంటుందని తెలిపారు. ప్రస్తుతం ఉన్న 600 చెట్లను హరితహారంలో నాటారు. ఆలయంలో రెండు మురుగునీటి శుద్ధి ప్లాంట్లు మరియు పవర్ హౌస్ నుండి ప్రత్యేక విద్యుత్ లైన్ ఉన్నాయి. భక్తులు తూర్పు దిక్కునుంచే ఆలయంలోకి ప్రవేశించి దక్షిణం వైపు నుంచి బయటకు వస్తారని ఆలయ ట్రస్టు ప్రతినిధులు తెలిపారు.

రామ మందిరం స్తంభం

రామ మందిరం స్తంభం

మూడంతస్తుల గుడి

ఆలయ నిర్మాణం మొత్తం మూడు అంతస్తులు కలిగి ఉంది. సందర్శకులు తూర్పు వైపు నుండి 32 మెట్లు ఎక్కి ప్రధాన ఆలయానికి చేరుకుంటారు. సాంప్రదాయ నాగర శైలిలో నిర్మించబడిన ఈ ఆలయ సముదాయం 380 అడుగుల పొడవు, 250 అడుగుల వెడల్పు మరియు 161 అడుగుల ఎత్తుతో ఉంది. ఈ ఆలయాన్ని చూసిన భక్తులు భక్తిశ్రద్ధలతో ఉంటారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *