4.25 అడుగుల బాల రాముని విగ్రహాన్ని ప్రతిష్ట కోసం ఎంపిక చేశారు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 28, 2023 | 03:35 AM

“రాముని విగ్రహాలకు సంబంధించిన మూడు డిజైన్లు మా ముందుకు వచ్చాయి. వాటిలో 51 అంగుళాల (4.25 అడుగుల) విగ్రహాన్ని స్వచ్ఛమైన తెల్లని మకరనా పాలరాతితో తయారు చేసాము. ఆ విగ్రహంలోని దైవత్వం

4.25 అడుగుల బాల రాముని విగ్రహాన్ని ప్రతిష్ట కోసం ఎంపిక చేశారు

తెల్లటి మకరనా పాలరాయితో తయారు చేయబడింది

క్షేత్ర కార్యదర్శి రాయ్ అయోధ్య ఆలయ నిర్మాణ విశేషాలను వివరించారు

అయోధ్య, డిసెంబర్ 27:రాముడి విగ్రహాల్లో మూడు డిజైన్లు మన ముందుకు వచ్చాయి. వాటిలో స్వచ్ఛమైన తెల్లని మకరనా పాలరాయితో చేసిన 51 అంగుళాల (4.25 అడుగులు) విగ్రహాన్ని ఎంచుకున్నాము. ఆ విగ్రహంలో దైవత్వం మూర్తీభవించింది. ఐదేళ్ల చిన్నారి రాముడిని ఊహించుకోగలదు’’ అని శ్రీరామ జన్మభూమి తీర్థ క్షేత్ర కార్యదర్శి చంపత్ రాయ్ అన్నారు. బుధవారం ఇక్కడ మీడియాతో మాట్లాడిన ఆయన ఆలయ నిర్మాణ వివరాలను వివరించారు. ‘‘ఆలయం మొత్తం నిర్మాణానికి 21 నుంచి 22 లక్షల క్యూబిక్ మీటర్ల రాయిని వినియోగించారు. గత 100-200 ఏళ్లలో ఉత్తర భారతంలోనూ, దక్షిణాదిలోనూ ఇంత పెద్ద రాతి కట్టడాన్ని ఎవరూ నిర్మించలేదు. ఇంజనీర్లు 56 పొరలను తయారు చేశారు. ఈ రాతి కట్టడం కింద పునాదుల్లో కృత్రిమ రాయి.. ఆలయం లోపలి భాగం భూమి నుంచి 21 అడుగుల ఎత్తు వరకు గ్రానైట్‌తో కప్పబడి ఉంటుంది.దీని కోసం తెలంగాణ, కర్ణాటక రాష్ట్రాల నుంచి తెప్పించిన 17,000 గ్రానైట్ బ్లాకులను వినియోగించాం.సుమారు ఐదు లక్షల క్యూబిక్ అడుగుల రాజస్థాన్‌లోని భరత్‌పూర్ నుంచి తీసుకొచ్చిన పింక్ కలర్ ఇసుక రాయిని ఆలయ నిర్మాణంలో ఉపయోగించారు. గర్భగుడి స్వచ్ఛమైన తెల్లని మకరనా పాలరాతితో నిర్మించబడింది. సుప్రీంకోర్టు హిందువులకు అప్పగించిన 70 ఎకరాలలో ఉత్తర భాగంలో మేము ఆలయాన్ని నిర్మిస్తున్నాము. 2019. మూడంతస్తుల ఆలయ ప్రాంగణంలోని గ్రౌండ్ ఫ్లోర్ పూర్తయింది.మొదటి అంతస్తు నిర్మాణంలో ఉంది.ఆలయానికి నాలుగు వైపులా ప్రాకారాన్ని నిర్మిస్తున్నాము.ప్రాకారము 14 అడుగుల వెడల్పు మరియు మొత్తం పొడవు 2,460 అడుగులు. ఈ రెండంతస్తుల ప్రాకారంలో, పై అంతస్తు భక్తులను ఆలయం చుట్టూ ప్రదక్షిణలు చేయడానికి అనుమతిస్తుంది. ఇది పూర్తి కావడానికి ఆరు నుంచి ఎనిమిది నెలల సమయం పడుతుంది. యాత్రికుల సేవా కేంద్రంలో 25 వేల మంది యాత్రికులకు సరిపడా లాకర్ సౌకర్యం కల్పిస్తున్నాం. చిన్న ఆసుపత్రి అందుబాటులో ఉంది. భక్తులకు మరుగుదొడ్లు, ఇతర అవసరాల కోసం భారీ కాంప్లెక్స్ నిర్మిస్తున్నాం. ఆలయ అవసరాల కోసం ప్రత్యేకంగా 33 కేవీ విద్యుత్ లైన్ వేస్తున్నారు. ఆలయం లోపల విద్యుత్ పంపిణీ కేంద్రం ఉంది. నీటి అవసరాలకు భూగర్భ జలాలపైనే ఆధారపడుతున్నాం. అవసరమైతే సరయు నది నుంచి తీసుకుంటాం. ఇక్కడ వాడే నీరు భూమిలోకి ఇంకిపోతుంది. మొత్తం 70 ఎకరాల్లో కేవలం 20 ఎకరాల్లోనే నిర్మాణాలు ఉన్నాయి. మిగిలిన 50 ఎకరాలు సూర్యకిరణాలు భూమిలోకి చొచ్చుకుపోయేంత దట్టమైన చెట్లతో కప్పబడి ఉన్నాయి. ఈ చెట్లన్నింటికీ 100 ఏళ్ల చరిత్ర ఉంది. దీని వల్ల భూగర్భ జలాలు తాగడం లేదు’’ అని రాయ్ వివరించారు. ఇదిలా ఉండగా, విమానాశ్రయాన్ని ప్రారంభించేందుకు ప్రధాని మోదీ శనివారం అయోధ్యకు రానున్నారు. మరోవైపు అయోధ్య నుంచి రామాలయానికి వెళ్లే ప్రధాన రహదారి… రామ్‌పథం, దాదాపు 13 కి.మీ.. ఈ రహదారికి ఇరువైపులా ఉన్న అన్ని దుకాణాలకు జై శ్రీరాం నినాదాలు, స్వస్తిక్ గుర్తులు ఉండేలా చర్యలు తీసుకుంటున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 28, 2023 | 03:35 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *