ఆయుర్వేదం: చలికాలంలో జ్యూస్‌లు తాగడం మంచిదా? ఆయుర్వేదం ఏం చెబుతోంది..!

చలికాలంలో కనీసం మంచినీళ్లు కూడా ఎక్కువగా తాగరు. వారు వెచ్చని వాతావరణంలో ఉండాలని మరియు వెచ్చని ఆహారాన్ని తినాలని కోరుకుంటారు. కానీ ఆరోగ్య స్పృహ ఉన్నవారు సీజన్‌తో సంబంధం లేకుండా పచ్చి కూరగాయలు మరియు జ్యూస్‌లను తాగుతారు. ఇది ఆరోగ్యానికి మంచిదా కాదా అని ఆయుర్వేదం చెబుతోంది. చలికాలంలో జ్యూస్‌లు ఎందుకు తాగకూడదు? ఏ రసాలు ఆరోగ్యానికి మంచివి? ఆయుర్వేదం ఏం చెబుతోంది? పూర్తిగా తెలిస్తే..

ఆయుర్వేదం ప్రకారం, శీతాకాలంలో జీర్ణవ్యవస్థ బలహీనపడుతుంది. జ్యూస్ తాగడం వల్ల అలసట, కడుపు ఉబ్బరం వంటి సమస్యలు వస్తాయి. జ్యూస్‌లలో విటమిన్లు మరియు మినరల్స్ పుష్కలంగా ఉన్నప్పటికీ, వాటిని తీసుకోకూడదు. చలికాలంలో మాత్రమే జ్యూస్‌లు తీసుకోవడం మంచిది. రసాలలో చక్కెర ఎక్కువగా ఉంటుంది. ఇది శరీరంలో చక్కెర పేరుకుపోవడానికి దారితీస్తుంది. ఇది రగ్గు కింద నీరు లాగా బరువు పెరగడానికి కూడా కారణమవుతుంది. అందుకే చలికాలంలో ఎక్కువగా జ్యూస్‌లు తాగకూడదు. అదనంగా, అవి శీతలీకరణ ప్రభావాన్ని ఇస్తాయి. వీటిని తాగడం వల్ల దగ్గు, జలుబు, అజీర్ణం, వాంతులు వంటి సమస్యలు వస్తాయి. అందుకే చలికాలంలో కింద పేర్కొన్న రసాలను మాత్రమే పరిమితంగా తీసుకోవాలి.

ఇది కూడా చదవండి: ఈ అలవాట్లు చేస్తే.. కొత్త సంవత్సరంలో మీరే రారాజు..!

ఆరెంజ్ జ్యూస్..(ఆరెంజ్ జ్యూస్)

ఆరెంజ్ జ్యూస్‌లో విటమిన్ సి పుష్కలంగా ఉంటుంది. ఇది రోగనిరోధక శక్తిని పెంచుతుంది. శీతాకాలంలో జలుబు మరియు ఫ్లూతో పోరాడటానికి సహాయపడుతుంది. ఇందులో ఉండే యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు మంటను తగ్గించి గుండెను ఆరోగ్యంగా ఉంచుతాయి.

క్రాన్‌బెర్రీ జ్యూస్..(క్రాన్‌బెర్రీ జ్యూస్)

క్రాన్బెర్రీ జ్యూస్ దానిమ్మ రసం లాగా ముదురు ఎరుపు రంగులో ఉంటుంది. ఇది జీర్ణక్రియను మెరుగుపరుస్తుంది. కడుపు మంటను తగ్గిస్తుంది. యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు పుష్కలంగా ఉండటం వల్ల శరీరంలోని టాక్సిన్స్‌ని తొలగించడంలో సహాయపడుతుంది. సంక్రమణ ప్రమాదాల నుండి రక్షిస్తుంది.

ఆపిల్, బీట్‌రూట్, క్యారెట్ జ్యూస్ (ABC)

యాపిల్‌, బీట్‌రూట్‌, క్యారెట్‌ జ్యూస్‌లను కలిపి తాగడం వల్ల అనేక ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి. ఈ రసంలో బీటా కెరోటిన్ పుష్కలంగా ఉంటుంది. ఐరన్, మెగ్నీషియం, పొటాషియం, ఫోలేట్ వంటి ముఖ్యమైన పోషకాలు లభిస్తాయి.

ఇది కూడా చదవండి: వెల్లుల్లి తొక్కలా? ఈ నిజాలు తెలిస్తే!

(గమనిక: పోషకాహార నిపుణులు, వైద్యులు చెప్పిన పలు అంశాల ఆధారంగా రాసిన వ్యాసం ఇది. ఆరోగ్యంపై సందేహాలుంటే వైద్యులను సంప్రదించడం మంచిది)

మరింత ఆరోగ్య వార్తల కోసం.. ఇక్కడ నొక్కండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *