భారత్ న్యాయయాత్ర : ఈసారి మణిపూర్ నుండి ముంబై వరకు భారత్ న్యాయయాత్ర

జనవరి 14 నుంచి మార్చి 20 వరకు రాహుల్ బస్సు యాత్ర

65 రోజులు..14 రాష్ట్రాలు..85 జిల్లాలు..6200 కి.మీ.

సార్వత్రిక ఎన్నికల ప్రచారానికి నాంది

భారతదేశం తర్వాత కర్నాటక, తెలంగాణ ‘హస్తం’

దక్షిణాది రాష్ట్రాలు ఈసారి యాత్రలో చేరడం లేదు

న్యూఢిల్లీ, డిసెంబరు 27 (ఆంధ్రజ్యోతి): కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ మరోసారి భారత్ జోడో యాత్ర తరహాలో దేశంలో యాత్ర నిర్వహించనున్నారు. ఈసారి మత ఘర్షణలతో అట్టుడుకుతున్న మణిపూర్ నుంచి రాహుల్ గాంధీ ముంబైకి వెళ్లనున్నారు. ఆయన యాత్రను భారత న్యాయ యాత్ర అని పిలుస్తారు. జనవరి 14 నుంచి మార్చి 20 వరకు 65 రోజుల పాటు 14 రాష్ట్రాలు, 85 జిల్లాల్లో 6200 కిలోమీటర్లు పర్యటించనున్నట్లు కాంగ్రెస్ సంస్థాగత వ్యవహారాల ప్రధాన కార్యదర్శి కేసీ వేణుగోపాల్, కమ్యూనికేషన్ వ్యవహారాల ప్రధాన కార్యదర్శి జైరాం రమేష్ బుధవారం విలేకరుల సమావేశంలో ప్రకటించారు. అయితే ఈ యాత్ర ఎన్నికల ప్రచారంలా సాగుతుందని.. కనీసం వందకు పైగా సభలు నిర్వహించనున్నట్టు విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం. ఎన్నికల షెడ్యూల్ ప్రకటించేలోపు వీలైనన్ని ఎక్కువ సమావేశాలు నిర్వహించాలని పార్టీ వ్యూహకర్తలు భావిస్తున్నారు. ఈ సారి రాహుల్ యాత్ర బస్సులో జరుగుతుందని, దీని వల్ల వీలైనంత ఎక్కువ మందిని కలిసేందుకు వీలవుతుందని వేణుగోపాల్ తెలిపారు. అయితే ఈ మధ్య రాహుల్ కూడా ప్రజల మధ్య నడుస్తారని వెల్లడించారు. ప్రజలకు జరుగుతున్న సామాజిక, ఆర్థిక, రాజకీయ అన్యాయాలపై అవగాహన కల్పించాలనే ఉద్దేశంతో రాహుల్ ఈ యాత్ర చేస్తున్నట్లు జైరాం రమేష్ తెలిపారు. ఈ పర్యటనలో చాలా మంది మహిళలు, యువకులు, అణగారిన వర్గాలను కలుస్తానని చెప్పారు. అంతకుముందు రాహుల్ భారత్ జోడో యాత్ర దక్షిణం నుండి ఉత్తరం వరకు జరిగింది. గత ఏడాది సెప్టెంబర్ 6న కన్యాకుమారి నుంచి ప్రారంభమైన యాత్ర ఈ ఏడాది జనవరి 30న దాదాపు 150 రోజుల్లో 4,500 కిలోమీటర్ల మేర శ్రీనగర్‌కు చేరుకుంది. అతను నడిచాడు. 12 బహిరంగ సభలు, 100 వీధి సమావేశాలు, 13 విలేకరుల సమావేశాలు, 275 ప్రజల మధ్య పాదయాత్రలు, వివిధ సంఘాల ప్రతినిధులతో చర్చలు జరిపారు. ఈసారి ఆయన మణిపూర్, నాగాలాండ్, అస్సాం, మేఘాలయ, పశ్చిమ బెంగాల్, బీహార్, జార్ఖండ్, ఒడిశా, ఛత్తీస్‌గఢ్, ఉత్తరప్రదేశ్, మధ్యప్రదేశ్, రాజస్థాన్, గుజరాత్, మహారాష్ట్రలలో పర్యటించనున్నారు. రాహుల్ భారత్ జోడో యాత్ర తర్వాత కర్ణాటక, తెలంగాణ రాష్ట్రాల్లో కాంగ్రెస్ పార్టీ విజయం సాధించింది. ఈ పర్యటన కూడా మంచి ఫలితాలు సాధిస్తుందని కాంగ్రెస్ వ్యూహకర్తలు విశ్వాసం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. గతంలో కంటే ఎక్కువగా బహిరంగ సభలు, సమావేశాలు, విలేకరుల సమావేశాలు నిర్వహించాలని వారు భావిస్తున్నారు.

రాహుల్ రెజ్లర్లతో సమావేశమయ్యారు

చండీగఢ్, డిసెంబర్ 27: భారత రెజ్లింగ్ సమాఖ్య (డబ్ల్యూఎఫ్‌ఐ)పై వివాదం కొనసాగుతుండగా, కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ రెజ్లర్లతో మాట్లాడారు. బుధవారం రాహుల్ హర్యానాలోని ఝజ్జర్ జిల్లాలోని వీరేంద్ర అఖాడాకు వెళ్లి ప్రముఖ రెజ్లర్ బజరంగ్ పునియాతో పాటు పలువురు రెజ్లర్లతో సమావేశమయ్యారు. గత వారం జరిగిన డబ్ల్యూఎఫ్‌ఐ ఎన్నికల్లో బ్రిజ్ భూషణ్ శరణ్ సింగ్ అనుచరుడు సంజయ్ విజయం సాధించిన సంగతి తెలిసిందే. ఈ నేపథ్యంలో బజరంగ్‌తో పాటు పలువురు మహిళా రెజ్లర్లు తమ అవార్డులను వెనక్కి తీసుకుంటున్నట్లు ప్రకటించారు. ఈ సందర్భంగా రాహుల్‌ వారిని కలిశారు. రాహుల్‌తో భేటీ అనంతరం పునియా మాట్లాడుతూ.. ‘మేం తీసుకుంటున్న శిక్షణను చూసేందుకు ఆయన (రాహుల్) ఎప్పటిలాగే వచ్చారు. నాతో వర్కవుట్ చేసి కాసేపు కుస్తీ పట్టారు. మల్లయోధుడి దైనందిన జీవితం ఎలా ఉంటుందో తెలుసుకున్నాను’ అని చెప్పాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 28, 2023 | 03:33 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *