ప్రియాంక గాంధీ: కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి ప్రియాంక గాంధీ

చివరిగా నవీకరించబడింది:

ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) దాఖలు చేసిన చార్జిషీట్‌లో తొలిసారిగా కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి ప్రియాంక గాంధీ పేరు కనిపించింది. హర్యానాలో ఐదెకరాల భూమిని కొనుగోలు చేసి విక్రయించిన ఘటనకు సంబంధించి ప్రియాంక భర్త, వ్యాపారవేత్త రాబర్ట్ వాద్రా పేరును చార్జ్ షీట్‌లో చేర్చారు. అయితే వీరిద్దరిని ఇంకా అధికారికంగా నిందితులుగా పేర్కొనలేదు.

ప్రియాంక గాంధీ: ఈడీ చార్జిషీటులో ప్రియాంక గాంధీ పేరు

ప్రియాంక గాంధీ: ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) దాఖలు చేసిన చార్జిషీట్‌లో తొలిసారిగా కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి ప్రియాంక గాంధీ పేరు కనిపించింది. హర్యానాలో ఐదెకరాల భూమిని కొనుగోలు చేసి విక్రయించిన ఘటనకు సంబంధించి ప్రియాంక భర్త, వ్యాపారవేత్త రాబర్ట్ వాద్రా పేరును చార్జ్ షీట్‌లో చేర్చారు. అయితే వీరిద్దరిని ఇంకా అధికారికంగా నిందితులుగా పేర్కొనలేదు.

భూముల కొనుగోళ్లలో.. (ప్రియాంక గాంధీ)

ఎన్‌ఆర్‌ఐ వ్యాపారవేత్త సిసి థంపి, భారత సంతతికి చెందిన బ్రిటన్ సుమిత్ చద్దాపై కూడా ఇడి ఛార్జిషీట్ దాఖలు చేసింది. పరారీలో ఉన్న ఆయుధాల డీలర్ సంజయ్ భండారీ తన నేరాల ద్వారా వచ్చిన ఆదాయాన్ని దాచిపెట్టేందుకు వారు సహకరించారని ED తెలిపింది. 2006లో హర్యానాలోని తన 5 ఎకరాల వ్యవసాయ భూమిని ఢిల్లీకి చెందిన రియల్ ఎస్టేట్ ఏజెంట్ హెచ్‌ఎల్ పహ్వాకు విక్రయించిన ప్రియాంక గాంధీ వాద్రా లావాదేవీలను ప్రస్తావించారు. నాలుగేళ్ల తర్వాత అదే భూమిని ప్రియాంక కొనుగోలు చేసింది. 2006 ఏప్రిల్‌లో ఫరీదాబాద్‌లోని అమీపూర్ గ్రామంలో శ్రీమతి ప్రియాంక గాంధీ వాద్రా పేరిట ఓ ఇంటిని కొనుగోలు చేశారని, అదే సమయంలో ఆ భూమిని పహ్వాకు తిరిగి విక్రయించారని ED వర్గాలు తెలిపాయి. రాబర్ట్ వాద్రా 2005 మరియు 2006 మధ్య అమీపూర్‌లో 40.8 ఎకరాల భూమిని కొనుగోలు చేశారని మరియు డిసెంబర్ 2010లో దానిని తిరిగి పహ్వాకు విక్రయించారని ED ఆరోపించింది. అదేవిధంగా 486 ఎకరాల ఒప్పందాన్ని థంపి అమలు చేశాడు. 2020లో అరెస్టయిన తర్వాత అతనికి బెయిల్ మంజూరైంది. రాబర్ట్ వాద్రాకు థంపీతో సన్నిహిత సంబంధాలు ఉన్నాయని ED తెలిపింది. గతంలో రాబర్ట్ వాద్రాను ఇతర కేసుల్లో ఈడీ ప్రశ్నించింది.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *