శబరిమల వద్ద నిర్వహణ అస్తవ్యస్తంగా ఉంది

కేరళ ప్రభుత్వంపై బీజేపీ, కాంగ్రెస్ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశాయి

కిమీ ట్రాఫిక్‌ జామ్‌తో భక్తులు ఇబ్బందులు పడుతున్నారు

హైకోర్టు చెప్పినా.. తిండి, పానీయాల కొరత ఉంది

మండల పూజలు ముగిశాయి.. ఆలయ బంద్

గతంలో కంటే ఈ ఏడాది శబరియాత్ర సందర్భంగా అయ్యప్ప భక్తులు అనేక ఇబ్బందులు పడ్డారు. ఆది, సోమవారాల్లో ఒక్కో పంపుకు 20 కి.మీ. దూరంగా ఉన్న నీలక్కల్ చేరుకోవడం కూడా భక్తులకు స్వర్గంగా మారింది. ఎరుమేలి, పాతంతిట్ట మార్గాల్లో కిలోమీటర్ల మేర అయ్యప్ప భక్తుల వాహనాలు ఎక్కడికక్కడ నిలిచిపోయాయి. టీవీ చానెళ్లు, వార్తాపత్రికల్లో ఆ దృశ్యాలను చూసిన కేరళ హైకోర్టు న్యాయమూర్తి జస్టిస్ అనిల్ నరేంద్రన్ బెంచ్ కేరళ ప్రభుత్వం, పోలీసులు, ట్రావెన్‌కోర్ దేవస్వామ్ బోర్డు (టీడీబీ) తీరును ఖండించారు. ట్రాఫిక్‌ జామ్‌తో అన్నపానీయాలు లేక భక్తులు మార్గమధ్యంలో చిక్కుకుపోయారు. వారికి ఆహార సదుపాయాలు కల్పించాలి. అయితే కేరళ ప్రభుత్వం ఆ దిశగా చర్యలు తీసుకున్న దాఖలాలు లేవని తమిళనాడు బీజేపీ అధ్యక్షుడు కె.అన్నామలై ఆరోపించారు. కాంగ్రెస్‌ సీనియర్‌ నేత శశిథరూర్‌తో కలిసి పంపా బేస్‌కు చేరుకుని భక్తుల కష్టాలపై గ్రౌండ్‌ రిపోర్ట్‌ ఇచ్చారు. పంపా వద్ద ఇబ్బందులు పడుతున్న వృద్ధులను ఇంటర్వ్యూ చేసి వివరాలను ఎక్స్‌లో పోస్ట్ చేయడంతో కేరళ ప్రభుత్వం తీరుపై విమర్శలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి.

పంపా వద్ద భక్తులను నిలిపివేస్తున్నారు

శబరిమలలో మండల పూజల సీజన్ బుధవారంతో ముగిసింది. షెడ్యూల్ ప్రకారం బుధవారం రాత్రి 11 గంటలకు అయ్యప్ప సన్నిధి తలుపులు మూసివేయాలి. అప్పటి వరకు భక్తులను అనుమతించాలి. ఇది ప్రతి సంవత్సరం జరుగుతుంది. అయితే బుధవారం రాత్రి 7 గంటల నుంచి భక్తులను పంపడం నిలిపివేశారు. ఆలయాన్ని మూసివేయడం వల్ల గురు, శుక్రవారాల్లో అయ్యప్ప దర్శనానికి వచ్చే అవకాశం లేదు. మక్కరవిళక్కు సీజన్‌ సందర్భంగా అయ్యప్ప ఆలయాన్ని ఈ నెల 30వ తేదీ సాయంత్రం 5 గంటలకు తెరవనున్నారు. అప్పటిదాకా పంపా లేకుండానే బతకాల్సి వచ్చింది. మకరవిళక్కు రోజుకు 80 వేల మంది భక్తుల కోసం ఆన్‌లైన్ స్లాట్‌లను విడుదల చేస్తున్నట్లు టీడీబీ అధ్యక్షుడు పీఎస్ ప్రశాంత్ తెలిపారు. ఇప్పుడు పంపా వద్ద ఆగిన భక్తులు వీరికి చేరడంతో మరో రద్దీ ఉంటుందన్న ఆందోళన వ్యక్తమవుతోంది. మంగళవారం వరకు శబరిమల మండల పూజల సీజన్‌లో రూ.241.71 కోట్ల ఆదాయం వచ్చిందని పీఎస్‌ ప్రశాంత్‌ వివరించారు. ఈనెల 25 వరకు 31.43 లక్షల మంది భక్తులు అయ్యప్ప స్వామిని దర్శించుకోలేదని చెప్పారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *