కెప్టెన్ విజయకాంత్: మారిన మనసుతో మారాజు..

– అనారోగ్యంతో ‘కెప్టెన్’ కన్నుమూశారు

– ఆసుపత్రిలో చికిత్స పొందుతూ విజయకాంత్‌ తుదిశ్వాస విడిచారు

– సంతాపంలో రాష్ట్రం

– హృదయ విదారక అభిమానులు

– జాతీయ, రాష్ట్ర నాయకులకు నివాళులు

– అంజలిని కలవడానికి నాయకగణం గుమిగూడాడు

– నేడు అధికార లాంఛనాలతో అంత్యక్రియలు

(అడయార్ (చెన్నై, ఆంధ్రజ్యోతి)

కెప్టెన్ విజయకాంత్, ఆత్మీయ మారాజు అనంతలోకాలకు తరలివెళ్లారు. దయను వ్యాపింపజేస్తూ, మానవత్వాన్ని పెంచుకుంటూ, విహారయాత్ర చేస్తూ మన ఊహల్లో ఒక్కటయ్యారు. తమిళ చిత్ర పరిశ్రమలో నాలుగు దశాబ్దాల పాటు పనిచేసి కోలీవుడ్‌పై చెరగని ముద్ర వేసిన సీనియర్ నటుడు, ‘దేశీయ ముర్పోక్కు ద్రవిడ కళగం’ (డీఎండీకే) అధ్యక్షుడు ‘కెప్టెన్’ విజయకాంత్ (71) కన్నుమూశారు. చాలా కాలంగా పలు అనారోగ్య సమస్యలతో బాధపడుతున్న విజయకాంత్ మంగళవారం రాత్రి తీవ్ర అస్వస్థతకు గురై రామాపురంలోని ఎంఐఏటీ ఆస్పత్రిలో చేరిన సంగతి తెలిసిందే. అయితే అక్కడ చికిత్స విఫలమై గురువారం ఉదయం తుదిశ్వాస విడిచారు. శుక్రవారం సాయంత్రం 4.45 గంటలకు అధికారిక లాంఛనాలతో విజయకాంత్ భౌతికకాయానికి అంత్యక్రియలు నిర్వహించనున్నారు. విజయకాంత్ మరణవార్త తెలియగానే రాష్ట్రమంతా శోకసంద్రంలో మునిగిపోయింది. రాష్ట్రం నలుమూలల నుంచి కోయంబేడుకు వేలాదిగా తరలివచ్చారు. దుఃఖంలో ఉన్న అభిమానులను అదుపు చేయడం పోలీసులకు మింగుడుపడని అంశంగా మారింది. కెప్టెన్ మృతికి సంతాప సూచకంగా గురువారం రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఉదయం జరగాల్సిన ఆటను రద్దు చేయాలని తమిళనాడు థియేటర్ల యజమానుల సంఘం నిర్ణయించింది.

రజనీ సినిమా షూటింగ్ క్యాన్సిల్ అయింది

కెప్టెన్ విజయకాంత్ మరణవార్త విన్న వెంటనే సూపర్ స్టార్ రజనీకాంత్ తన సినిమా షూటింగ్‌ను ఆపేశారు. ప్రస్తుతం ఆయన కొత్త సినిమా షూటింగ్ తూత్తుకుడిలో జరుగుతోంది. విజయకాంత్ మరణవార్త తెలియగానే ‘వెట్టయన్’ సినిమా షూటింగ్‌ను నిలిపివేసి విజయకాంత్‌కు నివాళులర్పించేందుకు చెన్నై బయలుదేరి వెళ్లారు.

ఆ కోరిక తీరకుండానే…

విజయకాంత్ దంపతులు కొత్త ఇంటిని నిర్మిస్తున్నారు. తిరువళ్లూరు జిల్లా పూండమల్లి సమీపంలోని కట్టుపాక్కం ఆటోనగర్‌లో ఈ ఇల్లు నిర్మాణంలో ఉంది. 20 వేల చదరపు అడుగుల విస్తీర్ణంలో ఈ ఇంటి నిర్మాణం 2013లో ప్రారంభం కాగా.. ఆయన అనారోగ్యం కారణంగా నిర్మాణ పనులు నెమ్మదిగా సాగుతున్నాయి. ప్రస్తుతం 90 శాతం నిర్మాణ పనులు పూర్తయ్యాయి. ఈ ఇంట్లో అడుగు పెట్టకుండానే తిరిగిరాని లోకాలకు చేరుకున్నాడు.

nani4.2.jpg

అభిమాన సంఘం కోసం ప్రత్యేక జెండా…

లీడర్ కెప్టెన్ విజయకాంత్ తన అభిమాన జట్టు కోసం ప్రత్యేక జెండాను ఆవిష్కరించారు. 1982లో, అతను తన అభిమానుల సంఘం పేరును ‘తమిళనాడు ప్రధాన అభిమాన సంఘం’గా మార్చాడు, అది ‘టెన్నిండియా, అఖిల ఇండియా’. ఫిబ్రవరి 12, 2000 న, అతను తన ప్రియమైన సంఘం కోసం ఒక ప్రత్యేక జెండాను ఆవిష్కరించాడు. 2001 స్థానిక సంస్థల ఎన్నికల్లో ఆయన అభిమానులు పోటీ చేసి గెలుపొందారు.

ఈలం తమిళుల కోసం…

ఈలం తమిళుల కోసం మాట్లాడిన తొలి నటుడు విజయకాంత్. 1989లో, అతను మండపం మరియు ఇతర ప్రాంతాల్లో శిబిరాల్లో ఉన్న ఈలం తమిళులకు సహాయం చేయడానికి వెళ్ళాడు. ‘ఈలం తమిళులు నాపై సంతాపం వ్యక్తం చేస్తుంటే, నేను నా పుట్టినరోజును ఎలా జరుపుకోను?’ తన పుట్టినరోజు వేడుకలను రద్దు చేసుకున్నాడు.

అలా రాందాస్ కు చెక్ పెట్టిన కెప్టెన్…

2002లో వచ్చిన ‘రాజ్యం’ సినిమాలో విజయకాంత్ పొలిటికల్ డైలాగులు, పంచ్ లు బాగా పాపులర్ అయ్యాయి. అధికార పార్టీతో పాటు మరికొన్ని రాజకీయ పార్టీల నేతలను టార్గెట్ చేస్తూ డైలాగులు పేల్చాడు. ఇప్పటికే రాజకీయాల్లోకి రావాలని నిర్ణయించుకున్నారు. అదే సమయంలో ఖలంకుర్చిలో తన అభిమాన సంఘం నిర్వాహకుడి వివాహానికి విజయకాంత్ హాజరయ్యారు. ఆ సమయంలో ఆయనకు స్వాగతం పలికేందుకు వేసిన బ్యానర్లు, కటౌట్లను పీఎంకే కార్యకర్తలు ధ్వంసం చేశారు. దీంతో ఆగ్రహించిన విజయకాంత్ పెళ్లి సమయంలోనే రాందాస్ పై విమర్శలు చేశారు. అక్కడి నుంచి రాందాస్ వర్సెస్ విజయకాంత్ లాంటి విమర్శలు, ప్రతివిమర్శలు తారాస్థాయిలో జరిగాయి. దీంతో విజయకాంత్ సినిమా ‘గజేంద్ర’ విడుదలకు రాందాస్ బంధువులు అడ్డంకులు సృష్టించారు. ఉత్తరాది జిల్లాల్లో విజయకాంత్‌కు వ్యతిరేకంగా పీఎంకే పోస్టర్లు అంటించింది. దీంతో పీఎంకేకి కంచుకోటగా ఉన్న విరుదాచలం అసెంబ్లీ స్థానం నుంచి విజయకాంత్ పోటీ చేసి విజయం సాధించారు. అలా రాందాస్‌కు కెప్టెన్‌ చెక్‌ పడింది. అయితే తర్వాత పీఎంకే, డీఎండీకే కలిసి పనిచేశాయి. గురువారం పీఎంకే అధ్యక్షురాలు అన్బుమణి కూడా నేరుగా కోయంబేడు వెళ్లి విజయకాంత్‌కు నివాళులర్పించారు.

ఈ వార్తతో గుండె పగిలింది: శింబు

విజయకాంత్‌ మరణవార్తతో గుండె పగిలింది. రీల్ మరియు రియల్ హీరో కెప్టెన్. నన్ను ఎప్పుడూ తమ్ముడిలా చూసేవారు. ఆయన ఆత్మకు శాంతి చేకూరాలని భగవంతుడిని ప్రార్థిస్తున్నాను.

ఈరోజు ఐలాండ్‌ గ్రౌండ్‌లో విజయకాంత్‌ భౌతికకాయం

రాష్ట్ర నలుమూలల నుంచి వస్తున్న అభిమానులను అదుపు చేయడం అసాధ్యంగా మారడంతో.. విజయకాంత్ భౌతికకాయాన్ని మెరీనాలోని ఐలాండ్‌ గ్రౌండ్‌కు తరలించాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. శుక్రవారం ఉదయం 6 గంటల నుంచి మధ్యాహ్నం ఒంటి గంట వరకు ఇక్కడ విజయకాంత్ భౌతికకాయాన్ని ప్రజలు సందర్శించవచ్చు. నిజానికి డీఎండీకే ప్రధాన కార్యాలయం ఇరుకుగా ఉండడంతో అభిమానులను అదుపు చేయడం ఎవరికీ సాధ్యం కాదు. విజయకాంత్‌కు నివాళులర్పించేందుకు వచ్చిన సీఎం స్టాలిన్‌కు విజయకాంత్ భార్య ప్రేమలత విజ్ఞప్తి చేశారు. విజయకాంత్ మృతదేహాన్ని రాజాజీ హాల్‌లో ఉంచేందుకు అనుమతించాలని కోరారు. దీనికి ఓకే చెప్పిన స్టాలిన్ వెంటనే అధికారులతో చర్చించారు. కానీ రాజాజీ హాలులో మరమ్మతు పనులు జరుగుతున్నాయి. మృతదేహాన్ని అక్కడ ఉంచడం, ప్రజలను అనుమతించడం అసాధ్యమని అధికారులు తేల్చారు. దీంతో ఐలాండ్‌ గ్రౌండ్‌లోనే ఉంచాలని ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. మధ్యాహ్నం ఒంటిగంట తర్వాత మృతదేహాన్ని పూందమల్లి హైరోడ్డు మీదుగా కోయంబేడుకు తరలించి డీఎండీకే ప్రధాన కార్యాలయంలో అంత్యక్రియలు నిర్వహించనున్నారు.

నేడు షూటింగ్ బంద్…

విజయకాంత్ మృతి పట్ల తమిళ సినీ పరిశ్రమ తీవ్ర దిగ్భ్రాంతి వ్యక్తం చేసింది. ఆయన మృతికి సంతాప సూచకంగా శుక్రవారం అన్ని రకాల సినిమా షూటింగ్‌లను రద్దు చేశారు. ఈ విషయాన్ని తమిళనాడు ఫిల్మ్ ప్రొడ్యూసర్స్ కౌన్సిల్ ప్రకటించింది. అలాగే సౌత్ ఇండియన్ ఫిల్మ్ ప్రొడక్షన్ వర్కర్స్ యూనియన్ ఫెడరేషన్ (FEFC) శుక్రవారం అన్ని రకాల సినిమా నిర్మాణ పనులను రద్దు చేస్తున్నట్లు ప్రకటించింది.

సినిమా రాజకీయాల్లో రాణించిన గొప్ప వ్యక్తి

– కమల హాసన్

నా ప్రియమైన సోదరుడు, డిఎండికె వ్యవస్థాపకుడు, తమిళ చిత్ర పరిశ్రమలో ప్రత్యేక గుర్తింపు పొందిన నటుడు, విజయకాంత్ అందరూ కెప్టెన్ అని ముద్దుగా పిలుచుకోవడం బాధాకరమైన వార్త. అతను చేసే ప్రతి పనిలో మానవ శ్రేయస్సును కాంక్షించాడు. రాష్ట్ర రాజకీయాల్లో కొత్త కోణాన్ని, విశ్వాసాన్ని తీసుకొచ్చారు. అందరికీ సహాయం చేశాడు. దేనికీ భయపడని గుణం ఆయనది. సినిమా, రాజకీయాలు ఇలా రెండు రంగాల్లోనూ రాణించిన పురట్చి కలైంగర్ విజయకాంత్ జ్ఞాపకాలు చిరస్మరణీయం. ఆయనను కోల్పోయిన కుటుంబ సభ్యులకు నా ప్రగాఢ సానుభూతి.

కెప్టెన్ హార్డ్ వర్క్ కి ఉదాహరణ

– భారతీ రాజా

మా కెప్టెన్ కష్టానికి, ఆత్మవిశ్వాసానికి, విజయానికి ప్రతీక. తనను తాను జయించి రాజకీయాల్లో రాణించిన వ్యక్తి విజయకాంత్ మంచి ఉదాహరణ. అలాంటి వ్యక్తిని కోల్పోవడం ఎనలేనిది. గొప్ప మానవతావాద కెప్టెన్. ఆయన మృతికి తమిళ ఫిల్మ్ ప్రొడ్యూసర్స్ యాక్టివ్ అసోసియేషన్ తరపున సంతాపం.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 29, 2023 | 09:00 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *