దట్టమైన పొగమంచు: ఉత్తర భారతాన్ని వణికిస్తున్న చలి… దట్టమైన పొగమంచు

ఉత్తర భారతాన్ని శీతల గాలులు వణికిస్తున్నాయి. చల్లటి వాతావరణంతో పాటు ఉత్తర భారతాన్ని దట్టమైన పొగమంచు కమ్మేసింది. ఢిల్లీ, హర్యానా, పంజాబ్, ఉత్తరాఖండ్ మరియు ఉత్తరప్రదేశ్‌తో సహా పలు రాష్ట్రాలను రాబోయే రెండు రోజుల పాటు దట్టమైన పొగమంచు కప్పివేసే అవకాశం ఉన్నందున ఉత్తర భారతదేశంలో చలి వాతావరణం కొనసాగుతుంది.

దట్టమైన పొగమంచు : ఉత్తర భారతాన్ని వణికిస్తున్న చలి...దట్టమైన పొగమంచు

చిక్కని పొగ మంచు, దట్టమైన పొగ మంచు

దట్టమైన పొగమంచు: శీతల గాలులు ఉత్తర భారతాన్ని వణికిస్తున్నాయి. చల్లటి వాతావరణంతో పాటు ఉత్తర భారతాన్ని దట్టమైన పొగమంచు కమ్మేసింది. ఢిల్లీ, హర్యానా, పంజాబ్, ఉత్తరాఖండ్ మరియు ఉత్తరప్రదేశ్‌తో సహా పలు రాష్ట్రాల్లో రాబోయే రెండు రోజుల పాటు దట్టమైన పొగమంచు కమ్ముకునే అవకాశం ఉన్నందున ఉత్తర భారతదేశంలో చలి వాతావరణం కొనసాగుతుంది. చలి తీవ్రత కారణంగా నోయిడాలోని పాఠశాలలను మూసివేశారు. భారత వాతావరణ శాఖ గురువారం విడుదల చేసిన వాతావరణ బులెటిన్ ప్రకారం, రాబోయే రెండు రోజుల పాటు ఉత్తర భారతదేశంలోని చాలా ప్రాంతాలను దట్టమైన పొగమంచు కమ్మే అవకాశం ఉంది.

ఇంకా చదవండి: జనసేనకు ఉన్న ప్లస్‌లు ఏమిటి? మైనస్‌లు ఏమిటి?

డిసెంబరు 31 వరకు ఢిల్లీ, హర్యానా, చండీగఢ్‌లో దట్టమైన పొగమంచు కురుస్తుందని ఐఎండీ హెచ్చరికలు జారీ చేసింది.విమానాలు, రైల్వేలు, వాహనాల డ్రైవర్లు ఫాగ్ లైట్లు వాడాలని వాతావరణ శాఖ సూచించింది. డిసెంబర్ 30 మరియు 31 తేదీల్లో జమ్మూ, కాశ్మీర్, హిమాచల్ ప్రదేశ్ మరియు ఉత్తరాఖండ్‌లలో తేలికపాటి వర్షం లేదా మంచు కురిసే అవకాశం ఉంది. ఉత్తరప్రదేశ్, మధ్యప్రదేశ్ మరియు ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో కూడా డిసెంబర్ 31 నుండి జనవరి 2 వరకు తేలికపాటి వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని IMD అధికారులు తెలిపారు.

ఇంకా చదవండి: వివాదాల వ్యూహం.. సర్టిఫికెట్ రద్దు చేయాలని ఏపీ హైకోర్టులో పిటిషన్

శీతల గాలుల ప్రభావంతో జనవరి 4 వరకు ఉత్తర భారతదేశంలో కనిష్ట ఉష్ణోగ్రతలు తగ్గే అవకాశం ఉంది.రాబోయే ఐదు రోజుల పాటు ఢిల్లీలో కనిష్ట ఉష్ణోగ్రత ఏడు నుంచి ఎనిమిది డిగ్రీల సెల్సియస్ గా నమోదయ్యే అవకాశం ఉంది. ఢిల్లీలో కనిష్ట ఉష్ణోగ్రత 8.4 డిగ్రీల సెల్సియస్‌గా నమోదయ్యే అవకాశం ఉంది. ఢిల్లీలో పొగమంచు కారణంగా ఢిల్లీకి వెళ్లే 22 రైళ్లు ఆలస్యంగా రావడంతో రైల్వే ప్రయాణికులు తీవ్ర అసౌకర్యానికి గురయ్యారు.

ఇంకా చదవండి: BRS MPS : కాంగ్రెస్‌తో ముగ్గురు ఎంపీలు టచ్‌లో? పోటీకి సిట్టింగుల విముఖత.. బీఆర్‌ఎస్‌కు కొత్త టెన్షన్

ఉత్తరప్రదేశ్‌లో దట్టమైన పొగమంచు కారణంగా వేర్వేరు రోడ్డు ప్రమాదాల్లో నలుగురు మృతి చెందగా, మరో ఆరుగురు గాయపడ్డారు. ముజఫర్‌నగర్‌లోని మిరాన్‌పూర్ పోలీస్ స్టేషన్ పరిధిలో బుధవారం రాత్రి ట్రక్కు ఢీకొనడంతో ఇద్దరు వ్యక్తులు మరణించారు. ఉన్నావ్‌లో నిలిచిన ట్రక్కును మోటార్‌సైకిల్ ఢీకొనడంతో ఇద్దరు వ్యక్తులు మరణించారు.

ఇంకా చదవండి: CM Jagan: జగన్ దూకుడు.. ఏకంగా 175 స్థానాలకు అభ్యర్థుల ప్రకటన..!

అజంగఢ్ జిల్లాలోని అట్రౌలియా పోలీస్ స్టేషన్ పరిధిలో ఇరుక్కుపోయిన పికప్ వ్యాన్‌ను వారు ప్రయాణిస్తున్న కారు ఢీకొనడంతో ఐదుగురు వ్యక్తులు గాయపడ్డారు. దట్టమైన పొగమంచు కారణంగా దృశ్యమానత సరిగా లేకపోవడంతో ముఖ్యమంత్రి యోగి ఆదిత్యనాథ్ గురువారం అయోధ్య పర్యటనను రద్దు చేసుకున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *