కెనడా: కెనడాలో ఉద్రిక్తత.. హిందువు ఇంటిపై కాల్పులు..

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 29, 2023 | 08:53 AM

కెనడాలో ఓ హిందూ వ్యాపారవేత్త ఇంటిపై గుర్తు తెలియని వ్యక్తులు కాల్పులు జరిపారు. పోలీసుల కథనం ప్రకారం, హిందూ వ్యాపారి బ్రిటిష్ కొలంబియా ప్రావిన్స్‌లోని సర్రేలో నివసిస్తున్నాడు.

కెనడా: కెనడాలో ఉద్రిక్తత.. హిందువు ఇంటిపై కాల్పులు..

కెనడా: కెనడాలో ఓ హిందూ వ్యాపారవేత్త ఇంటిపై గుర్తు తెలియని వ్యక్తులు కాల్పులు జరిపారు. పోలీసుల కథనం ప్రకారం, హిందూ వ్యాపారి బ్రిటిష్ కొలంబియా ప్రావిన్స్‌లోని సర్రేలో నివసిస్తున్నాడు. ఈ నెల 27న ఉదయం 8.30 గంటలకు ఆయన నివసించే ఎవెన్యూలో కాల్పులు జరిగాయి.

ఆ ఇంటిని సర్రేలోని లక్ష్మీనారాయణ మందిరం అధ్యక్షుడు సతీష్ కుమార్ పెద్ద కొడుకు ఇల్లుగా గుర్తించారు. తన కుమారుడి ఇంటిపై దాడి చేసి కనీసం 14 రౌండ్లు కాల్పులు జరిపారని సతీష్ కుమార్ తెలిపారు. అయితే కాల్పుల్లో ఎవరికీ గాయాలు కాలేదు. బుల్లెట్లు ధ్వంసం చేయడంతో ఇల్లు ధ్వంసమైంది. విషయం తెలుసుకున్న పోలీసులు సంఘటనా స్థలానికి చేరుకుని విచారణ చేపట్టారు.

విచారణ కొనసాగుతోంది.

ఇంట్లో కాల్పులు జరగడం స్థానికంగా కలకలం సృష్టించింది. హిందూ వ్యాపారిని లక్ష్యంగా చేసుకుని కాల్పులు జరపడం పలు అనుమానాలకు తావిస్తోంది. ఇటీవల కెనడాలో హిందూ దేవాలయాలు, హిందువులపై దాడులు గణనీయంగా పెరిగాయి. దీనిపై హిందూ సంఘాలు ఆందోళనలు చేస్తున్నాయి. ఖలిస్తానీ గ్రూపుల ఆగడాలు పెరుగుతున్నాయి.. ఉగ్రవాది హర్దీప్ సింగ్ నిజ్జార్ హతమైన తర్వాత దాడుల సంఖ్య పెరిగింది.

సిక్కు అనుకూల గ్రూపులు హిందువులను లక్ష్యంగా చేసుకున్నాయనడంలో సందేహం లేదు. భారతదేశంలోని సిక్కులకు ప్రత్యేక రాష్ట్రం కావాలని మతవాదులు డిమాండ్ చేస్తున్నారు. హిందువులపై దాడులు ఆపాలని ప్రజలు డిమాండ్ చేస్తున్నారు. కాల్పులపై కెనడా ప్రభుత్వం ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసింది. బాధిత కుటుంబానికి అండగా ఉంటానని హామీ ఇచ్చారు.

“మరిన్ని వార్తల కోసం ఇక్కడ ఉంది క్లిక్ చేయండి చెయ్యి”

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 29, 2023 | 08:55 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *