టీమ్ ఇండియా : భారత్ తరఫున ఎంతో ఉత్సాహంగా ఆడే ఆటగాళ్లు ఎవరో తెలుసా..?

కొంత మంది క్రికెటర్లు ఫామ్ లో లేకపోయినా.. ముఖ్యంగా ప్రత్యర్థి జట్టుతో మ్యాచ్‌లో డబ్బులు వచ్చినట్లు ఆడుతున్నారు.

టీమ్ ఇండియా : భారత్ తరఫున ఎంతో ఉత్సాహంగా ఆడే ఆటగాళ్లు ఎవరో తెలుసా..?

ఈ ఆటగాళ్లు భారత్‌పై బాగా ఆడారు

టీమ్ ఇండియా: కొంతమంది క్రికెటర్లు ఫామ్‌లో లేకపోయినా.. తమలో చాలా టాలెంట్ ఉన్నట్టుగా ఆడతారు.ముఖ్యంగా ప్రత్యర్థి జట్టుపై. భారత దిగ్గజ ఆటగాళ్లు సచిన్ టెండూల్కర్, వీవీఎస్ లక్ష్మణ్‌లు ఆస్ట్రేలియా తరఫున చాలా ప్రత్యేకమైన ఇన్నింగ్స్‌లు ఆడేవారు. అలాంటి ఒక ప్రత్యేక ఆటగాడు దక్షిణాఫ్రికా ఆటగాడు డీన్ ఎల్గర్. టీమ్ ఇండియాతో మ్యాచ్‌లో భారీ పరుగులు కురిపిస్తాడు. మొన్నటి టూర్‌లోనూ, ప్రస్తుత టూర్‌లోనూ భారత్‌ విజయాలకు అడ్డాగా నిలుస్తున్నాడు.

డీన్ ఎల్గర్ భారత్‌తో టెస్టు సిరీస్ తర్వాత రిటైర్మెంట్ తీసుకుంటానని సిరీస్‌కు ముందు ప్రకటించాడు. ఈ సిరీస్‌లో అతను తన చివరి సిరీస్‌ని గుర్తించాడు. తొలి టెస్టు మ్యాచ్‌లో తృటిలో డబుల్ సెంచరీని కోల్పోయాడు. బ్యాటింగ్‌కు కష్టమైన పిచ్‌పై 185 పరుగులు చేశాడు. దక్షిణాఫ్రికా తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో భారీ స్కోరు సాధించింది. భారత్‌ను రెండుసార్లు ఆలౌట్ చేసి 32 పరుగుల తేడాతో గెలుపొందింది.

టీమిండియా: సౌతాఫ్రికాతో రెండో టెస్టుకు ముందు బీసీసీఐ కీలక నిర్ణయం.. యువ పేసర్‌కి లక్కీ ఛాన్స్.. అరంగేట్రం..!

0-1తో వెనుకబడి..

2022లో విరాట్ కోహ్లీ సారథ్యంలో భారత్ దక్షిణాఫ్రికాలో పర్యటించనుంది. మూడు టెస్టు మ్యాచ్‌ల సిరీస్‌లో తొలి మ్యాచ్‌లో గెలిచి 1-0 ఆధిక్యంలో నిలిచింది. అయితే.. దక్షిణాఫ్రికా మిగిలిన రెండు మ్యాచ్‌ల్లో విజయం సాధించి 2-1తో సిరీస్‌ని కైవసం చేసుకుంది. అప్పుడు కెప్టెన్‌గా ఉన్న డీన్ ఎల్గర్ ఈ విజయాల్లో కీలకపాత్ర పోషించాడు. రెండో టెస్టులో విజయం సాధించాలంటే దక్షిణాఫ్రికా 240 పరుగులు చేయాల్సి ఉంది. టీమిండియా బౌలర్లు మంచి ఫామ్‌లో ఉన్నారు.

ఒకవైపు భారత బౌలర్లను దీటుగా ఆడేందుకు మిగతా బౌలర్లు నానా తంటాలు పడుతుండగా.. ఎల్గర్ మాత్రం ధీటుగా బ్యాటింగ్ చేశాడు. అతను తన అద్భుతమైన ఫుట్‌వర్క్ మరియు నాణ్యమైన డిఫెన్స్‌తో భారత బౌలర్ల సహనాన్ని పరీక్షించాడు. 96 పరుగులతో నాటౌట్‌గా నిలిచి భారత్‌ను విజయానికి దూరం చేశాడు. ఇప్పుడు 2023లో కూడా అదే చేశాడు. సఫారీలను తక్కువ స్కోరుకే అవుట్ చేయాలనే భారత్ ఆశలపై ఎల్గర్ నీళ్లు చల్లాడు. భారీ సెంచరీ సాధించాడు.
AUS vs PAK: గెలుపును మరిచిన పాకిస్థాన్..! 1999 నుంచి వరుసగా 16వ టెస్టు మ్యాచ్‌లో ఓటమి.

ఎల్గర్ స్వదేశంలో జరిగే సిరీస్‌లలో మాత్రమే భారత్‌పై రాణిస్తాడని అనుకుంటే పొరపాటే. భారత్‌లోనూ అతనికి మంచి రికార్డు ఉంది. 2019లో విశాఖపట్నం వేదికగా జరిగిన టెస్టు మ్యాచ్‌లో పిచ్ స్పిన్‌కు సహకరించిన రవిచంద్రన్ అశ్విన్, జడేజాలపై 160 పరుగులు చేయడం గమనార్హం.

ఎల్గర్ లాగే.. భారత్‌పై రెచ్చిపోయిన మరికొందరు ఆటగాళ్లు..

డీన్ ఎల్గర్ ఒక్క దక్షిణాఫ్రికా ఆటగాడు కాదు. భారత్‌పై ఉత్సాహం చూపే ఆటగాళ్లు చాలా మంది ఉన్నారు. వీరిలో ఆస్ట్రేలియాకు చెందిన రికీ పాంటింగ్, జింబాబ్వేకు చెందిన ఆండీ ఫ్లవర్, దక్షిణాఫ్రికాకు చెందిన జాక్వెస్ కాలిస్, వెస్టిండీస్‌కు చెందిన శివ నారాయణ్ చంద్రపాల్, శ్రీలంకకు చెందిన సనత్ జయసూర్య ఉన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *