ఉద్ధవ్ శివసేన: సింహభాగం సీట్లు గెలుచుకోవాలని శివసేన.. డిఫెన్స్ లో కాంగ్రెస్..!

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 29, 2023 | 06:38 PM

లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో మహారాష్ట్ర నుంచి 23 స్థానాల్లో పోటీ చేయాలని శివసేన ఉద్ధవ్ ఠాక్రే వర్గం శుక్రవారం మరోసారి నిర్ణయించింది. సార్వత్రిక ఎన్నికలు ఎప్పుడు జరిగినా తమ పార్టీ ఎక్కువ స్థానాల్లో పోటీ చేస్తుందని ఆ పార్టీకి చెందిన ఎంపీ సంజయ్ రౌత్ అన్నారు.

ఉద్ధవ్ శివసేన: సింహభాగం సీట్లు గెలుచుకోవాలని శివసేన.. డిఫెన్స్ లో కాంగ్రెస్..!

ముంబై: మహారాష్ట్ర లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో 23 స్థానాల్లో పోటీ చేయాలని శివసేన ఉద్ధవ్ థాకరే (యుబిటి) వర్గం శుక్రవారం మరోసారి నిర్ణయించింది. సార్వత్రిక ఎన్నికలు ఎప్పుడు జరిగినా తమ పార్టీ ఎక్కువ స్థానాల్లో పోటీ చేస్తుందని ఆ పార్టీ ఎంపీ సంజయ్ రౌత్ అన్నారు. రాష్ట్రంలో సీట్ల పంపకంపై కాంగ్రెస్ అగ్రనాయకత్వంతో చర్చలు జరుగుతున్నాయన్నారు. శివసేన యూబీటీ 23 సీట్లు డిమాండ్ చేస్తోందని కాంగ్రెస్ నేత సంజయ్ నిరుపమ్ చేసిన వ్యాఖ్యలపై రౌత్ మాట్లాడుతూ.. కొందరి మాట వినాల్సిన అవసరం లేదన్నారు.

ఇది మహారాష్ట్ర.. ఇక్కడ శివసేన పెద్ద పార్టీ.. కాంగ్రెస్‌ జాతీయ పార్టీ.. రాహుల్‌, సోనియా గాంధీ, మల్లికార్జున్‌ ఖర్గే సహా కీలక నేతలతో ఉద్ధవ్‌ ఠాక్రే సానుకూలంగా చర్చిస్తున్నారని రౌత్‌ అన్నారు. కాంగ్రెస్‌ గెలవలేదని గుర్తు చేశారు. మహారాష్ట్ర నుంచి ఒకే సీటు.. అక్కడి నుంచి (సున్నా) ఎన్ని సీట్లు పంచుకోవాలనే దానిపై చర్చ జరుగుతుందని.. శివసేన మళ్లీ మళ్లీ 23 స్థానాల్లో పోటీ చేస్తుందని.. భారత సమావేశంలో నిర్ణయం తీసుకున్నామని చెప్పారు. ఈ విషయంపై మరోసారి చర్చలు జరపాలని కూటమి.. అయితే ‘మహా వికాస్ అఘాడీ’లో కాంగ్రెస్ తమ కీలక భాగస్వామి అని చెప్పారు.

కాంగ్రెస్ 22 సీట్లు డిమాండ్ చేస్తుంది

మరోవైపు, కాంగ్రెస్ పార్టీ అగ్రనాయకత్వం శుక్రవారం న్యూఢిల్లీలో పార్టీ మహారాష్ట్ర విభాగంతో సమావేశమైంది. ఈ సమావేశంలో అశోక్ చవాన్, పృథ్వీరాజ్ చవాన్, నానా పటోలే, బాలాసాహెబ్ ధోరత్, విజయ్ వాడెట్టివార్ తదితరులు పాల్గొన్నారు. ఈ సమావేశంలో ఎన్సీపీ, శివసేన, కాంగ్రెస్ మధ్య సీట్ల పంపకంపై ప్రధానంగా చర్చ జరుగుతోంది. మహారాష్ట్రలోని 48 లోక్‌సభ స్థానాల్లో 22 సీట్లను కాంగ్రెస్‌ డిమాండ్‌ చేసే అవకాశం ఉందని ఆ పార్టీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 29, 2023 | 06:38 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *