మోడీ: సంకీర్ణ ప్రభుత్వం లేదు! | సంకీర్ణ ప్రభుత్వం లేదు!

ఇది ప్రజలందరి ఏకాభిప్రాయం..బీజేపీకి మళ్లీ పట్టం కట్టనుంది

2047 నాటికి వికాసిత్ భారత్.. ఇందుకోసం ‘జ్ఞాన్’పై ప్రత్యేక దృష్టి సారించింది

పేదలు, యువత, రైతులు, మహిళలు బాధితులు

కొత్త వాళ్లకు సీఎం బాధ్యతలు.. బీజేపీలోనూ అంతే

లోక్‌సభ స్థానాల పరంగా దక్షిణాదిలో బీజేపీ అతిపెద్ద పార్టీ

అంతర్జాతీయ వేదికలపై భారతదేశం కీర్తించబడుతుంది

‘ఇండియా టుడే’కి ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ

న్యూఢిల్లీ, డిసెంబర్ 29: దేశానికి సంకీర్ణ ప్రభుత్వం అవసరం లేదని, బీజేపీకి మళ్లీ పట్టం కట్టడం ఖాయమని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ విశ్వాసం వ్యక్తం చేశారు. 2047 నాటికి దేశానికి స్వాతంత్య్రం వచ్చి 100 ఏళ్లు అవుతుందని, అప్పటికి భారత్‌ను అభివృద్ధి చెందిన దేశంగా తీర్చిదిద్దేందుకు గాన్ (గ్యాన్)పై దృష్టి సారిస్తామని చెప్పారు. జ్ఞాన్ అంటే.. గరీబ్ (జి), యువ (వై), అన్నదాత (ఎ), నారిశక్తి (ఎన్) వివరించారు. ‘ఇండియా టుడే’ పత్రికకు ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో మోదీ పలు అంశాలపై మాట్లాడారు. వివరాలు.. ‘మిల్ జుల్ కీ సర్కార్’ (సంకీర్ణ ప్రభుత్వాలు) కారణంగా ఏర్పడిన అస్థిరత కారణంగా 30 ఏళ్ల విలువైన సమయాన్ని కోల్పోయాం. ఈ ప్రభుత్వాల హయాంలో బుజ్జగింపు రాజకీయాలు, అవినీతి విజృంభించాయి. ప్రజలకు ఆశ మరియు విశ్వాసం లేదు. ప్రపంచ దేశాల్లో భారత్ ప్రతిష్ట దిగజారింది. అందుకే మిల్ జుల్ కి సర్కార్ వద్ద ప్రజలు, నిపుణులు, ప్రజాభిప్రాయాన్ని మార్చేవారు, మీడియా మిత్రులు… అందరూ సంకల్పంతో, ఏకాభిప్రాయంతో ఉన్నారు. వీటన్నింటి సహజ ఎంపిక బీజేపీదే’’ అని మోదీ అన్నారు. విపక్షాలు ‘భారత్‌’ కూటమిగా ఏర్పడి బీజేపీకి సవాల్‌ విసురుతున్న నేపథ్యంలో మోదీ ఈ వ్యాఖ్యలు చేయడం గమనార్హం. దేశం 2047 నాటికి అభివృద్ధి చెందిన భారతదేశం. 1922 నుండి 1947 వరకు దేశంలోని ప్రతి ఒక్కరూ దేశ స్వాతంత్ర్యం కోసం తమ వంతు కృషి చేయాలని భావించారు.ఇప్పుడు కూడా నేను అలాంటి ఉత్సాహపూరిత వాతావరణాన్ని చూస్తున్నాను. 100వ స్వాతంత్ర్య దినోత్సవ వేడుకలు.. నన్ను నడిపించే శక్తి ఇదే.. ఇటీవల అసెంబ్లీ ఎన్నికలు ముగిసిన రాష్ట్రాల్లో బీజేపీ కొత్తవారిని సీఎంలుగా ఎంపిక చేయడంపై ఆయన స్పందిస్తూ.. ఇది పార్టీలో కొత్త సంప్రదాయం కాదని, ఇప్పటికే ఉన్న సంప్రదాయమని అన్నారు. ఒకటి.. ‘బీజేపీ అనేది కార్యకర్తలే పునాది. వివిధ తరాలకు చెందిన వ్యక్తులు ఒకే సమయంలో పార్టీ నాయకత్వ పదవులు చేపట్టవచ్చు. పార్టీ స్పష్టమైన లక్ష్యంతో ముందుకు సాగుతోంది’ అని మోదీ అన్నారు.

16 రాష్ట్రాల్లో బీజేపీ ప్రభుత్వాలు

దక్షిణ, తూర్పు భారతదేశంలోని పెద్ద రాష్ట్రాల్లో బీజేపీ అధికారంలో లేదన్న ప్రశ్నకు సమాధానమిస్తూ, ఆ పార్టీకి దేశంలోని అన్ని ప్రాంతాల నుంచి మద్దతు ఉందన్నారు. కేరళలో స్థానిక సంస్థల్లో భాజపా ప్రతినిధులు ఉన్నారని, చాలా రాష్ట్రాల్లో బీజేపీ ప్రతిపక్షంలో ఉందన్నారు. లోక్‌సభ స్థానాల పరంగా చూస్తే, దక్షిణాదిలో బీజేపీ అతిపెద్ద పార్టీ. 16 రాష్ట్రాల్లో బీజేపీ అధికారంలో ఉందని, 8 రాష్ట్రాల్లో ప్రధాన ప్రతిపక్షంగా ఉందని, క్రైస్తవులు ఎక్కువగా ఉన్న నాగాలాండ్, మేఘాలయా సహా 6 ఈశాన్య రాష్ట్రాల్లో బీజేపీ అధికారంలో ఉందన్నారు. ఆర్టికల్ 370 రద్దును సుప్రీంకోర్టు సమర్థించడంపై మోదీ స్పందిస్తూ, ఆ ఆర్టికల్‌ను శాశ్వతంగా తొలగించామని, జమ్మూ కాశ్మీర్ మరియు లడఖ్ ప్రజలు తమ కలలను సాకారం చేసుకునే అవకాశం లభించడం ఇదే తొలిసారి అని అన్నారు. వారి సమగ్రాభివృద్ధికి పలు ప్రణాళికలు, సంస్కరణలు అమలు చేస్తున్నామన్నారు. దేశమే తనకు మొదటి ప్రాధాన్యత అని.. కార్యకర్తగా, సీఎంగా, పీఎంగా తాను ఏ నిర్ణయం తీసుకున్నా దేశానికే తొలి ప్రాధాన్యత అని మోదీ అన్నారు.

భారతదేశం 5 ట్రిలియన్ డాలర్ల ఆర్థిక వ్యవస్థ

తన హయాంలో భారతదేశ సామర్థ్యం పూర్తిగా బయటపడిందని, ప్రపంచ వేదికపై భారతదేశం యొక్క పాత్రను కీర్తిస్తున్నారని, ఇది ‘భారతదేశం యొక్క క్షణం’ అని మోడీ అన్నారు. భారత్‌ 5 ట్రిలియన్‌ డాలర్ల ఆర్థిక వ్యవస్థగా అవతరిస్తుందని ఆయన ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు. కరోనా మరియు అంతర్జాతీయ సంక్షోభాలు ఉన్నప్పటికీ, భారతదేశం ఆర్థిక రంగంలో తన బలాన్ని ప్రదర్శించిందని ఆయన అన్నారు. 2004 నుంచి 2014 వరకు సగటు ద్రవ్యోల్బణం 8.2గా ఉంటే ఈ పదేళ్లలో అది 5.1 మాత్రమేనని చెప్పారు. గతంలో ఎన్నడూ లేని విధంగా మౌలిక సదుపాయాల రంగం శరవేగంగా అభివృద్ధి చెందుతోందని, దీని వల్ల ఉద్యోగావకాశాలు పెరిగాయన్నారు. సెమీకండక్టర్ల రంగంలో తాము వెనుకబడి ఉన్నామని, 30 ఏళ్ల క్రితమే ప్రారంభించాల్సి ఉందన్నారు. అయితే, ఈ రంగంలో పెద్ద ముందడుగు వేశామని, ప్రస్తుతం ఎలక్ట్రానిక్స్ తయారీ రంగాన్ని మొత్తం భారత్ వైపు ఆకర్షించడంపై దృష్టి పెడుతున్నామని వెల్లడించారు. గాజా అయినా, ఉక్రెయిన్ అయినా.. విభేదాల పరిష్కారానికి చర్చలే మార్గమని మోదీ అన్నారు. చర్చలకు ఎజెండాగా ఉగ్రవాదులను, హింసను భారత్‌ అనుమతించబోదని ఆయన స్పష్టం చేశారు.

అయోధ్య గర్భగుడిలో 51 అంగుళాల బలరాముడు

అయోధ్యలో కొత్తగా నిర్మించనున్న రామమందిరంలో ఎలాంటి విగ్రహాన్ని ప్రతిష్ఠిస్తారనే ఉత్కంఠ నెలకొంది. గర్భగుడిలో 51 అంగుళాల ఎత్తైన బాల రామ (రామ్ లల్లా) విగ్రహాన్ని ఏర్పాటు చేస్తారు. ఈ విగ్రహంలో ఐదేళ్ల బాలుడి రూపంలో రాముడు చెక్కారు. భక్తులు కేవలం 35 అడుగుల దూరం నుండి మాత్రమే చూడగలరు. శ్రీ రామ జన్మభూమి తీర్థ క్షేత్ర ట్రస్ట్ ద్వారా మూడు విగ్రహాలు తయారు చేయబడ్డాయి మరియు మంచి కళాత్మక విలువలు కలిగిన విగ్రహాన్ని ఎంపిక చేశారు. శుక్రవారం జరిగిన ట్రస్టు సమావేశంలో వెర్బల్ ఓటింగ్ ద్వారా ఎంపిక చేసినట్లు కార్యదర్శి చంపత్ రాయ్ తెలిపారు. జనవరి 17 నుంచి ప్రాణ ప్రతిష్ఠకు సంబంధించిన పూజలు నిర్వహించనున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 30, 2023 | 04:21 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *