ప్రధాని మోదీ: గుడి తెరిచినప్పుడు అందరూ రండి… ప్రధాని అభ్యర్థన

అయోధ్య: అయోధ్యలోని అయోధ్యలో రామమందిరం ప్రారంభోత్సవం రోజు కోసం ప్రపంచం మొత్తం ఎదురు చూస్తోందని, జనవరి 22న జరిగే కార్యక్రమంలో అందరూ పాల్గొనాలని కోరుకుంటున్నారని, అయితే అది సాధ్యం కాదని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అన్నారు. ఈ కార్యక్రమానికి కొందరికి మాత్రమే ఆహ్వానం అందినందున ఆ రోజు వస్తారని ప్రజలు ఆశించవద్దని కోరారు. రామాలయాన్ని లాంఛనంగా ప్రారంభించిన తర్వాత.. 23వ తేదీ తర్వాత ఎవరైనా తమ ఇష్టానుసారంగా వచ్చి దర్శించుకోవచ్చని సూచించారు. ఆ రోజు ఇళ్లలో దీపాలు వెలిగించి సంబరాలు చేసుకోవాలని సూచించారు. ప్రధాని అయోధ్య పర్యటన సందర్భంగా ఏర్పాటు చేసిన వేదిక నుంచి 15,700 కోట్ల విలువైన పలు అభివృద్ధి కార్యక్రమాలను ప్రధాని ప్రారంభించారు. అనేక శంకుస్థాపనలు చేశారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ.. జనవరి 22న జరిగే చారిత్రక ఘట్టాల కోసం యావత్ ప్రపంచం ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తోందని, సహజంగానే అయోధ్య వాసులు మరింత ఉత్కంఠకు గురవుతున్నారని అన్నారు. ఈ పుణ్యభూమిలోని ప్రతి అణువణువునూ తాను ఆరాధిస్తానని, అందరిలాగే తాను కూడా రామమందిరం ప్రారంభ సమయాల కోసం ఎంతో ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నానని చెప్పారు.

డిసెంబర్ 30 ఎప్పటికీ గుర్తుండిపోతుంది…

భారతదేశ చరిత్రలో డిసెంబర్ 30 చిరస్థాయిగా నిలిచిపోతుందని, 1943లో భారతదేశానికి స్వాతంత్య్రం ప్రకటిస్తూనే నేతాజీ సుభాష్ చంద్రబోస్ అండమాన్‌లో భారత జెండాను ఆవిష్కరించారని గుర్తు చేశారు.

రామ్ లల్లా కోసం పక్కా ఇల్లు..

ప్రపంచంలో ఏ దేశమైనా అభివృద్ధిలో పతాక స్థాయికి చేరుకోవాలంటే ఆ దేశ వారసత్వ సంపదకు అత్యధిక ప్రాధాన్యత ఇవ్వాలని మోదీ అన్నారు. రామ్ లల్లా ఒక డేరాలో ఉండేవారని, నేడు రామ్ లల్లా కోసం పక్కా ఇల్లు (ఆలయం) నిర్మించబడిందని, రామ్ లల్లా కోసం మాత్రమే కాకుండా దేశంలోని 4 కోట్ల మంది పేదలకు కూడా అని అన్నారు. నేడు అయోధ్యలో రూ.15 వేల కోట్లతో అభివృద్ధి పనులు ప్రారంభమయ్యాయని, మౌలిక వసతుల కల్పనకు సంబంధించిన ఈ పనులు పూర్తయితే ఆధునిక అయోధ్య రూపుదిద్దుకుని దేశానికే గర్వకారణంగా నిలుస్తుందన్నారు. అయోధ్య అభివృద్ధి వల్ల స్థానికులకు మరిన్ని ఉపాధి అవకాశాలు లభిస్తాయన్నారు. నేడు భారతదేశం పర్యాటక ప్రదేశాల సుందరీకరణ, డిజిటల్ టెక్నాలజీతో యావత్ ప్రపంచం దృష్టిని ఆకర్షిస్తోంది. ఈ కార్యక్రమంలో ఉత్తరప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి యోగి ఆదిత్యనాథ్, గవర్నర్ ఆనందీబెన్ పటేల్, బ్రిజేష్ పాఠక్ కేశవ్ మౌర్య తదితరులు పాల్గొన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 30, 2023 | 05:40 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *