ట్రంప్: ‘అనర్హత’లో ట్రంప్!

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – డిసెంబర్ 30, 2023 | 03:55 AM

అమెరికా మాజీ అధ్యక్షుడు, ఫైర్‌బ్రాండ్ డొనాల్డ్ ట్రంప్‌కు అధ్యక్ష ఎన్నికల ముందు వరుస ఎదురుదెబ్బలు తగులుతున్నాయి.

ట్రంప్: ‘అనర్హత’లో ట్రంప్!

నిన్న కొలరాడో.. నేడు మైనే

ఆయా రాష్ట్రాల్లో ప్రాథమిక బ్యాలెట్ పోరు నుంచి మాజీ రాష్ట్రపతి తొలగింపు

పోర్ట్ ల్యాండ్, డిసెంబర్ 29: అమెరికా మాజీ అధ్యక్షుడు, ఫైర్‌బ్రాండ్ డొనాల్డ్ ట్రంప్‌కు అధ్యక్ష ఎన్నికల ముందు వరుస ఎదురుదెబ్బలు తగులుతున్నాయి. ‘అనర్హత’ అనే చిక్కులు ఎదురవుతున్నాయి. ట్రంప్ అధ్యక్ష పదవికి పోటీ చేసేందుకు అనర్హుడని కొలరాడో సుప్రీంకోర్టు ఇటీవలే తీర్పునిచ్చింది. దీని నుంచి ట్రంప్ తేరుకోకముందే ‘నాది’ రాష్ట్రానికి మరో దెబ్బ తగిలింది. డెమొక్రాటిక్ స్టేట్ సెక్రటరీ ఆఫ్ స్టేట్ షానా బెలోస్ అధ్యక్ష ఎన్నికల ప్రాథమిక బ్యాలెట్ ఫైట్ నుండి ట్రంప్ పేరును తొలగించాలని (అనర్హత) గురువారం నిర్ణయించారు. అయితే ఈ ఆదేశాలకు వ్యతిరేకంగా పోరాడేందుకు ట్రంప్ అవకాశం కల్పించారు. అమెరికా సుప్రీంకోర్టు కూడా ట్రంప్ కేసును విచారిస్తున్న నేపథ్యంలో.. కోర్టు తీర్పు వెలువడే వరకు ఈ ఆదేశాలు అమలు కావడం లేదు. అయితే ఇది ఏకపక్ష నిర్ణయమని, ట్రంప్ అధ్యక్షుడిగా కొనసాగవచ్చా లేదా అని సుప్రీంకోర్టు విచారణ చేస్తున్న నేపథ్యంలో ఇలాంటి నిర్ణయాలు సరికాదని రిపబ్లికన్ పార్టీ నేతలు పేర్కొన్నారు.

అసలు ఏం జరిగింది?

2020 అధ్యక్ష ఎన్నికల్లో ట్రంప్ ఓడిపోవడంతో జో బిడెన్ పగ్గాలు చేపట్టారు. అయినప్పటికీ, బిడెన్‌ను ఆపడానికి రిపబ్లికన్ పార్టీ మద్దతుదారులు జనవరి 6, 2021న వైట్‌హౌస్‌పై దాడి చేశారు. అయితే మాజీ అధ్యక్షుడు ట్రంప్ దాడిని ప్రోత్సహించి హింసను ప్రేరేపించారని ఆరోపించారు. దీనిపై దాఖలైన వ్యాజ్యాలను కొలరాడో సుప్రీంకోర్టు విచారించింది. ఈ క్రమంలోనే ఆయన రాష్ట్రపతి ఎన్నికలకు అనర్హుడంటూ తీర్పునిచ్చింది. అంతేకాదు, కొలరాడో ప్రైమరీ బ్యాలెట్ నుంచి ట్రంప్‌ను మినహాయించాలని కూడా ఆదేశించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 30, 2023 | 03:55 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *