ఆసీస్ మహిళల వన్డే సిరీస్; రిచా ఫైట్ చేసినా..

ఉత్కంఠ పోరులో భారత్ 3 పరుగుల తేడాతో ఓడిపోయింది

ఆసీస్ మహిళల వన్డే సిరీస్

ముంబై: హర్మన్‌ప్రీత్ జట్టు స్వదేశంలో ఆస్ట్రేలియాపై వరుస పరాజయాలను ముగించలేకపోయింది. శనివారం జరిగిన రెండో వన్డేలో పర్యాటక జట్టు మూడు పరుగుల తేడాతో విజయం సాధించింది. తద్వారా మూడు వన్డేల సిరీస్‌ను మరో వన్డే మిగిలి ఉండగానే కైవసం చేసుకుంది. మరోవైపు ఆస్ట్రేలియాపై టీమిండియా వరుసగా 9వ ఓటమిని చవిచూడడం గమనార్హం. తొలుత ఆస్ట్రేలియా 50 ఓవర్లలో 258/8 స్కోరు చేసింది. లిచ్‌ఫీల్డ్ (63), పెర్రీ (50) అర్ధ సెంచరీలు చేశారు. దీప్తిశర్మ (5/38) ఐదు వికెట్లు తీశాడు. విరామ సమయానికి భారత్ 50 ఓవర్లలో 255/8కే పరిమితమైంది. కీపర్ రిచా ఘోష్ (96) పోరాడగా, జెమీమా (44), మంధాన (34), దీప్తిశర్మ (24 నాటౌట్) రాణించారు.

బలంగా ప్రారంభమైనా..: టాప్ ఆర్డర్ బ్యాట్స్‌మెన్లు తమ సత్తా చాటడంతో 259 పరుగుల లక్ష్యాన్ని భారత్‌ బలంగా ప్రారంభించింది. 218/4 విజయం దిశగా సాగుతోంది. ఈ దశలో..’ప్లేయర్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్’ పేసర్ సదర్లాండ్ చెలరేగి వరుస ఓవర్లలో రిచా, అమంజోత్, పూజలను అవుట్ చేశాడు. చివర్లో దీప్తిశర్మ శతధా ప్రయత్నించినా ఫలితం లేకపోయింది.

ప్రతిబింబించే కాంతి: అంతకుముందు కెరీర్ లో రెండోసారి 5 వికెట్లు తీసిన స్పిన్నర్ దీప్తిశర్మ.. ఆసీస్ భారీ స్కోరును అడ్డుకుంది. కానీ పేలవమైన ఫీల్డింగ్‌తో భారత్‌ సవాల్‌ స్కోరు సాధించింది. 22వ ఓవర్ ముగిసే సరికి ఆసీస్ 117/1 స్కోరుతో పటిష్ట స్థితిలో నిలిచింది. 77 పరుగులతో లిచ్‌ఫీల్డ్, పెర్రీ రెండో వికెట్‌కు 77 పరుగులు జోడించి ప్రమాదకరంగా మారారు. ఈ దశలో బౌలింగ్ చేపట్టిన దీప్తి తన ఆఫ్ స్పిన్ బంతులతో ప్రత్యర్థిని ఉర్రూతలూగించింది.

సారాంశం స్కోర్‌లు

ఆస్ట్రేలియా: 50 ఓవర్లలో 258/8 (లిచ్‌ఫీల్డ్ 63, పెర్రీ 50, అలనా కింగ్ 28 నాటౌట్, దీప్తి శర్మ 5/38, శ్రేయాంక 1/43).

భారతదేశం: 50 ఓవర్లలో 255/8 (రిచా ఘోష్ 96, జెమీమా రోడ్రిగ్స్ 44, స్మృతి మంధాన 34, దీప్తి శర్మ 24 నాటౌట్, సదర్లాండ్ 3/47, వారెమ్ 2/39).

ఏడు క్యాచ్‌లు వదిలేసి..

ఈ మ్యాచ్‌లోనూ భారత్‌ ఫీల్డింగ్‌ చాలా పేలవంగా ఉంది. ఏడు క్యాచ్‌లను వదులుకోవడంతో భారత్ మూల్యం చెల్లించుకుంది. డీఆర్‌ఎస్ తీసుకోవడంలో కూడా విఫలమయ్యారు.

హర్లీన్ కంకషన్ ప్రత్యామ్నాయం..

ఆస్ట్రేలియా ఇన్నింగ్స్‌లో స్నేహ రాణా, పూజా వస్త్రాకర్‌లు బెత్ మూనీ క్యాచ్‌ను అందుకోవడంతో ఒకరినొకరు ఢీకొన్నారు. ఇద్దరూ నొప్పితో వణుకుతున్నప్పటికీ, పూజ వెంటనే ఫీల్డింగ్ చేయగలిగింది. కానీ రానా నొప్పితో చాలా సేపు మైదానంలో కూర్చొని, ఆపై తలపై ఐస్ ప్యాక్‌తో మైదానం విడిచిపెట్టాడు. ఆ తర్వాత రానాకు తలనొప్పిగా ఉందని చెప్పడంతో స్కానింగ్ చేయించారు. దీంతో ఆమె రెండో వన్డేలో ఆడడం లేదని బీసీసీఐ తెలిపింది. హర్లీన్ డియోల్ రానా స్థానంలో కంకషన్ సబ్‌స్టిట్యూట్‌గా ఎంపికైంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *