యూపీలోని లోక్‌సభ స్థానాలు : యూపీలోని ఐదు లోక్‌సభ స్థానాల్లో కాంగ్రెస్ పోటీ చేస్తోంది!

అంతకు మించి ఎస్పీకి ఇచ్చే అవకాశం లేదు

2019లో హస్తం పార్టీకి ఒక్క సీటు మాత్రమే దక్కింది

న్యూఢిల్లీ, డిసెంబరు 30 (ఆంధ్రజ్యోతి): ఉత్తరప్రదేశ్‌లో ఈసారి ఐదు లేదా ఆరు లోక్‌సభ స్థానాలకు మించి పోటీ చేసే అవకాశం లేదని కాంగ్రెస్ పార్టీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. రామమందిర ప్రారంభోత్సవం తర్వాత రాష్ట్రంలో బీజేపీకి అనుకూలంగా మరో ఉప్పెన వచ్చే అవకాశం ఉందని రాజకీయ పరిశీలకులు భావిస్తుండగా, ఈ ఉప్పెనను తట్టుకునేందుకు యూపీలో విపక్షాల ఐక్యతపైనే ఆధారపడాలని కాంగ్రెస్ భావిస్తోంది. కాంగ్రెస్ జాతీయ కూటమి కమిటీ సభ్యులు భూపేష్ భగేల్, సల్మాన్ ఖుర్షీద్, యూపీ కాంగ్రెస్ ఇన్‌ఛార్జ్ అవినాష్ పాండే, కాంగ్రెస్ లెజిస్లేచర్ లీడర్, పీసీసీ అధ్యక్షుడు అజయ్ రాయ్ యూపీలో పరిస్థితిపై చర్చించారు. 2019లో జరిగిన లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో యూపీలో కాంగ్రెస్‌కు 6.36 ఓట్లు రాగా, ఒక్క సీటు మాత్రమే గెలిచింది. ఆ తర్వాత 2022లో జరిగిన అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్‌కు అంతకన్నా దారుణమైన ఫలితాలు వచ్చాయి. 399 అసెంబ్లీ స్థానాల్లో పోటీ చేస్తే 387 స్థానాల్లో డిపాజిట్ కూడా దక్కలేదు. దీంతో కాంగ్రెస్, సమాజ్ వాదీ పార్టీ (ఎస్పీ) దయాదాక్షిణ్యాలపైనే ఆధారపడుతున్నాయి. రాష్ట్రంలోని మొత్తం 80 సీట్లలో ఎస్పీకి నాలుగు సీట్లకు మించి కేటాయించే అవకాశం లేదని, కాబట్టి ఐదారు సీట్లకు మించి ఆశించకూడదని కాంగ్రెస్ నేతలు భావిస్తున్నట్లు సమాచారం.

ఈసారి బీజేపీని ఓడించాలి

ఈసారి బీజేపీని ఎట్టిపరిస్థితుల్లోనూ అడ్డుకోవాలని ఎస్పీ నేత, మాజీ సీఎం అఖిలేష్ యాదవ్ పట్టుదలతో ఉన్నారు. బీసీలు, దళితులు, మైనార్టీలు ఏకమై బీజేపీని ఓడిస్తామని ఆయన శుక్రవారం ప్రకటించారు. దీన్ని బట్టి చూస్తే అఖిలేష్ మరోసారి బీఎస్పీపై దృష్టి సారించినట్లు తెలుస్తోంది. 2019 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ఆ రెండు పార్టీలు కలిసి పోటీ చేస్తే మాయావతికి లాభం. బీఎస్పీ 10 స్థానాల్లో గెలుపొందగా, ఎస్పీ 5 స్థానాలకే పరిమితమైంది. తర్వాత ఎస్పీ, బీఎస్పీ విడిపోయాయి. ఈసారి విడివిడిగా కాకుండా కలిసి పోటీ చేయాలని భావిస్తున్న బీఎస్పీని భారత కూటమిలోకి తీసుకురావాలని అఖిల్ ప్రయత్నిస్తున్నట్లు సమాచారం.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 31, 2023 | 03:58 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *