దట్టమైన పొగమంచు: మరో 5 రోజుల పాటు దట్టమైన పొగమంచు.. రైలు, విమాన ప్రయాణాలపై తీవ్ర ప్రభావం

ఉత్తర భారతాన్ని దట్టమైన పొగమంచు కమ్మేసింది. ఇప్పటికే చలి తీవ్రతతో అల్లాడుతున్న ఉత్తర భారతంలో మరో 5 రోజుల పాటు దట్టమైన పొగమంచు కురుస్తుందని వాతావరణ శాఖ ప్రకటించింది. ఢిల్లీ, హర్యానా, పంజాబ్ మరియు ఉత్తరాఖండ్‌తో సహా చాలా ప్రాంతాలలో జనవరి 4 వరకు దట్టమైన పొగమంచు పరిస్థితులు ఏర్పడే అవకాశం ఉంది. ప్రస్తుతం జోర్హాట్ (అస్సాం), పఠాన్‌కోట్, బటిండా (పంజాబ్), జమ్మూ (జమ్మూ కాశ్మీర్), ఆగ్రా (ఉత్తరప్రదేశ్)లో సున్నా దృశ్యమానత నమోదైంది. . అంబాలా (హర్యానా)లో 25 మీటర్ల విజిబిలిటీ.. బికనీర్ (రాజస్థాన్), పాటియాలా (పంజాబ్), చండీగఢ్, గ్వాలియర్ (మధ్యప్రదేశ్), ఝాన్సీ (ఉత్తరప్రదేశ్)లో 50 మీటర్ల విజిబిలిటీ.. అమృత్‌సర్ (పంజాబ్), హిసార్ (పంజాబ్)లో 200 మీటర్ల విజిబిలిటీ హర్యానా). నమోదైందని వాతావరణ శాఖ తెలిపింది. మంచు కారణంగా ఉత్తర భారతదేశంలో విమానాలు, రైళ్లు ఆలస్యంగా నడుస్తున్నాయి. ఢిల్లీలోని ఇందిరా గాంధీ అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయంలో దృశ్యమానత 800.

డిసెంబర్ 31 (ఆదివారం) నుండి జనవరి 4 (గురువారం) వరకు పంజాబ్‌లోని చాలా ప్రాంతాలలో సాయంత్రం నుండి ఉదయం వరకు పశ్చిమ ఉత్తరప్రదేశ్‌పై అర్ధరాత్రి నుండి ఉదయం వరకు దట్టమైన పొగమంచు పరిస్థితులు ఉండే అవకాశం ఉంది. రానున్న రెండు రోజుల్లో భారతదేశంలోని చాలా ప్రాంతాల్లో కనిష్ట ఉష్ణోగ్రత 2-3 డిగ్రీల సెల్సియస్‌కు పడిపోయే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ తెలిపింది. వాతావరణ శాఖ ప్రకారం, రాబోయే రెండు రోజుల్లో, వాయువ్య భారతదేశంలోని చాలా ప్రాంతాల్లో గరిష్ట ఉష్ణోగ్రత 2-3 డిగ్రీల సెల్సియస్ తగ్గే అవకాశం ఉంది. దేశంలోని మిగిలిన ప్రాంతాలు కూడా కనిష్ట ఉష్ణోగ్రతలలో గణనీయమైన మార్పులను అనుభవించవచ్చు. జమ్మూకశ్మీర్, లడఖ్, గిల్గిత్, బాల్టిస్థాన్, ముజఫరాబాద్, హిమాచల్ ప్రదేశ్, ఉత్తరాఖండ్ రాష్ట్రాల్లో నేటి నుంచి తేలికపాటి వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది. ఉత్తరప్రదేశ్, మధ్యప్రదేశ్, ఛత్తీస్‌గఢ్‌లలో జనవరి 1-3 తేదీల్లో తేలికపాటి వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ తెలిపింది. దక్షిణ తమిళనాడు, దక్షిణ కేరళ, లక్షద్వీప్‌లలో జనవరి 3 (బుధవారం) వరకు కొన్ని చోట్ల తేలికపాటి నుండి మోస్తరు వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 31, 2023 | 09:07 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *