రాజస్థాన్ మంత్రివర్గ విస్తరణ | రాజస్థాన్ మంత్రివర్గ విస్తరణ

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 31, 2023 | 03:59 AM

రాజస్థాన్ ముఖ్యమంత్రి భజన్‌లాల్ శర్మ శనివారం మంత్రివర్గాన్ని విస్తరించారు. ఇటీవల 12 మంది కేబినెట్ మంత్రులు, 10 మంది సహాయ మంత్రులు ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు

    రాజస్థాన్ మంత్రివర్గ విస్తరణ

22 మంది ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు

జైపూర్, డిసెంబర్ 30: రాజస్థాన్ ముఖ్యమంత్రి భజన్‌లాల్ శర్మ శనివారం మంత్రివర్గాన్ని విస్తరించారు. ఇటీవల 12 మంది కేబినెట్ మంత్రులు, 10 మంది సహాయ మంత్రులు ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు. గవర్నర్ కల్‌రాజ్ మిశ్రా వారిచే ప్రమాణం చేయించారు. రెండు వారాల క్రితం ముఖ్యమంత్రి, ఇద్దరు ఉపముఖ్యమంత్రులు ప్రమాణస్వీకారం చేయగా.. ఆ ముగ్గురితో పాటు మొత్తం 25 మంది మంత్రివర్గంలో ప్రస్తుతం 22 మంది ప్రమాణ స్వీకారం చేయడం గమనార్హం. కొత్తగా ప్రమాణ స్వీకారం చేసిన వారిలో 17 మంది తొలిసారిగా ఎన్నికైన ఎమ్మెల్యేలు. ముఖ్యమంత్రి, ఉప ముఖ్యమంత్రులతో కలిపి మొత్తం 20 మంది తొలిసారిగా మంత్రి పదవులు చేపట్టారు. ఎమ్మెల్యేలుగా ఎన్నికైన ఇద్దరు లోక్‌సభ సభ్యులకు మంత్రి పదవులు కూడా దక్కాయి. వారిలో రాజ్యవర్ధన్ సింగ్ రాథోడ్ మరియు కిరోడి లాల్ మీనా ఉన్నారు. మాజీ ఆర్మీ అధికారి, ఒలింపిక్ పతక విజేత రాజ్యవర్ధన్ సింగ్ కేంద్ర మంత్రిగా కూడా పనిచేశారు. ప్రస్తుతం ఆయన జట్వారా నుంచి అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో విజయం సాధించారు. గిరిజన నేత కిరోడిలాల్ మీనా (72) ఆరుసార్లు ఎమ్మెల్యేగా, లోక్‌సభకు రెండుసార్లు, రాజ్యసభకు ఒకసారి ఎమ్మెల్యేగా పనిచేశారు. ప్రస్తుతం సవాయ్ మాధోపూర్ స్థానం నుంచి గెలిచి మంత్రి పదవిని చేపట్టారు. మంత్రులందరిలో ఆయనే పెద్దవాడు. కేబినెట్‌లో ఇద్దరు బ్రాహ్మణులు, నలుగురు జాట్‌లు మరియు ముగ్గురు రాజ్‌పుత్‌లు, ఎస్సీలు మరియు ఎస్టీలు ఉన్నారు. యువకులు, అనుభవం ఉన్న వారికి మంత్రివర్గంలో చోటు కల్పించారు. ప్రాంతీయ సమతుల్యత ఉన్నప్పటికీ, ముఖ్యమంత్రి, ఇద్దరు ఉప ముఖ్యమంత్రులు మరియు ఒక క్యాబినెట్ మంత్రి జైపూర్ నగరం/జిల్లాకు చెందినవారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 31, 2023 | 06:41 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *